ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะอาจารย์ทองใหม่ +1 ให้สำหรับข้อมูลที่แน่นปึ้ก ค่ะ !57 !gd !10 !thk !thk !thk

post-237-059558300 1279541845.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หนุน1และต้าน1ยังไม่แตก ทิศทางก็ยังคงเดิมจ้า ระวังหนุน1อันตราย

ใกล้แตก หากแตกแบบยืนยัน เตรียมรับมือที่หนุน2เป็นด่านต่อไป

คัมภีร์ไร้เทียมทาน ที่ไม่เคยบอกใครมาก่อน ไม่ห่วงไม่รักไม่บอกนะเนี่ย ฮาฮา แหย่เล่นจ้า

แนวหนุนต้านระยะกลางยาว จุดยุทธศาสตร์ที่สำมะคัน

ต้าน๓1265.10 ----------สถิติจุดสูงสุด หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อขึ้นจะเทขาย

ต้าน๒1247.40-----------จุดสูงของวันที่30 มิย. หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อขึ้นจะเทขาย

ต้าน๑1218.40.51-----------เส้นค่าเฉลี่ย20 หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อขึ้นจะเทขาย หากแตก ให้ซื้อขึ้น

วันที่ 19 กค. 2010

หนุน๑1184.95--------จุดต่ำของวันที่7กค. ผู้ซื้อขึ้นจะป้องกันขาดทุนในจุดนี้

หนุน๒1179.06---------จุดสำคัญ. หากถึงและมีแรงต้าน ให้ซื้อขึ้น หากด่านแตกทะลวงลง ให้ซื้อลง

หนุน๓1166.00---------จุดต่ำของวันที่21พค. หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อลงเทขายและเปลี่ยนเป็นซื้อขึ้น

เวลาอ่านแล้วต้องรู้จักคิดด้วยนะครับ เช่น"หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อขึ้นจะเทขาย" ต้องรู้จักคิดกลับ---"หากถึงและมีแรงส่งขึ้นต่อ ผู้ซื้อขึ้นก็ถือต่อ ผู้ซื้อลงให้ตัดเนื้อขายออกเสีย " อะไรทำนองนี้เป็นต้นนะครับ

วิธีดูทิศทางทอง เอาแนวดูวิธีทองรายวันมาลงโดยไม่ได้แก้ เวลาดูให้ทำความเข่าใจเองนะครับ

วิธีดูทิศทางทอง ต้าน๓----หนุน๓เป็นทิศทางทองที่จะเคลื่อนไหวในช่วงนี้ หากพุ่งทะลุต้าน๓หรือดิ่งทะลวงหนุน๓ แสดงถึงวันนั้นทองเคลื่อนไหวแรงเกินปกติ เส้นแดนเป็นเส้นที่จะแบ่งแยกทิศทางของทองที่จะขึ้นหรือลง หากทองเคลื่อนไหวอยู่ในทิศทางใดมากและนาน นั่นหมายถึงโอกาสเป็นไปได้มากที่ทองจะเคลื่อนไปในทิศทางนั้นๆ ในช่วงเวลานั้น (ยังต้องแบ่งออกในช่วงเวลาตลาดเอเซีย ยุโรป เมกาด้วย) ต้าน๑และหนุน๑หากถูกทดสอบแบบมีผล(ขึ้นลงมากกว่า๑ครั้ง)แล้วยืนอยู่ได้ นั่นคือทิศทางทองที่จะเดินต่อไปในช่วงเวลานั้น หากการวิเคราะเกิดขัดแย้งกันเมื่อไหร่ ให้หยุดมองดูอย่างเดียว ไม่ควรซื้อ-ขายในช่วงเวลานั้น แนวทางนี้เหมาะกับการเล่นสั้นมาก (เล่นแบบออนไลน์ในอนาคต) มีความแม่นยำถึง80%ครับ อีกอย่างข่าวปัจจัยพื้นฐานอาจเปลี่ยนทิศทางทองได้กะทันหันนะครับ

ข้อคิดเห็นที่เป็นประโยชน์กับการลงทุนแบบถัวเฉลี่ย ถัาติดดอยเมื่อทองต่ำลงมา หากยังมีเงินเหลืออยู่ ควรซื้อเพิ่ม เพิ่มที่ละนิด ต่ำอีกซื้ออีก เพื่อดึงต้นทุนที่สูงให้ต่ำลงมา ใครที่ยังไม่มีทองในมือควรทยอยซื้อเข้าอย่ามากนัก หากทองลงอีก เราก็ซื้ออีก ดีกว่าเวลาทองขึ้นเราไปไล่ซื้อในราคาที่สูง จดจำเป็นคติเตือนใจว่า เรามิอาจซื้อได้ในราคาที่ต่ำสุด และขายได้ในราคาที่สูงสุด ไม่มีการลงทุนใดที่ไม่เสี่ยง การบริหารพอร์ตให้ได้จังหวะ จะลดความเสี่ยงลงได้ครับ

กราฟสำคัญ ปัจจัยพื้นฐานก็สำคัญ จิตวิทยาการโน้มเอียงของคนก็สำคัญ สิ่งเหล่านี้หากเป็นไปในแนวเดียวกัน ก็จะมุ่งไปทางนั้น หากแย้งกันก็ต้องดูฝ่ายไหนเหนือกว่า.....ด้วยเหตุนี้ไม่มีนักวิเคราะห์คนใดที่จะทำนายได้แม่นยำตลอดกาลได้ครับ

ขอบคุณค่าจารย์ !01 !01 !01 หนุน1แตกม่ายกัวอะ รีบแตกปายเลย รีบๆลงแล้วรีบๆขึ้นอะ !53 !53 !uu 1300 จาด้ายเห็นเร็วๆ อิอิอิ

ขอแชร์ด้วยคนนะคะ

พอดีดิฉันใช้บริการของโกลเบกอยู่ค่ะ

เทรดได้ถึง 22.00 น. ค่ะ ใช้โทรศัพท์เข้าไปสั่งซื้อได้ (โทร. 0-2672-5995) โดยไม่ต้องมีเงินวางประกัน เหมือนอย่างจีแคป

แต่ต้องเปิดบัญชีก่อน โดยใช้หลักฐานคือ 1. สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน 2. สำเนาทะเบียนบ้าน 3. สำเนาบัญชีเงินฝากธนาคาร 4. ใบสมัคร

ส่วนจีแคป ใช้ 1., 2., 4, ไม่ต้องใช้บัญชีเงินฝากธนาคาร

เวลาชำระเงิน ของ โกลเบก T+1 อย่างเมื่อวันศุกร์ดิฉันเข้าไปซื้อตอนกลางคืน ก็ต้องชำระเงินภายในวันอังคารก่อนเที่ยงวันค่ะ

ส่วนเรื่องราคานั้น ก็ไม่ถึงกับว่า ตาม GS ซะทีเดียว ปกติราคาก็จะถูกกว่าราคาของสมาคมนิดหน่อย เช่นวันนี้ ราคาสมาคมช่วงเช้า 18,350 GB 18,300 แต่ปกติมักจะถูกกว่าประมาณ 20 - 30 บาท

ขาซื้อคืนก็ให้ราคาสูงกว่าสมาคม 20-30 บาท มี GAP ประมาณ 60 บาท ค่ะ

ที่เรียนว่า ราคาไม่ถึงกับตาม GS เพราะว่า เมื่อวันศุกร์ดิฉันซื้อตอน GS 1187.xx แต่ซื้อได้ในราคา 18,280 ค่ะ จีแคป 18,230 ค่ะ

อ้อ ที่ GBS มีการรับฝากทองเหมือนกันค่ะ แต่มีการให้ยืมทองด้วย เขานับจำนวนวัน ต้องให้ยืมครบตามวันที่กำหนด เราจะได้รับค่าตอบแทนด้วยนะคะ อันนี้เหมาะสำหรับนักลงทุนที่คิดว่าจะเก็บทองไว้ในระยะยาว

ก็ไม่ต้องกลัวถูกโจรปล้น ไม่ต้องกลัวหาย แล้วยังได้ผลตอบแทนกลับมาอีกค่ะ ถ้าฝากไม่ครบตามที่กำหนด ก็ไม่ได้รับเงินนะคะ เราสามารถเบิกทองมาเก็บไว้เองได้ตลอดเวลาค่ะ

ดิฉันไม่เคยใช้บริการของจีแคป แต่เข้าไปศึกษาข้อมูลตามที่เขาให้ในเวบไซต์

ใครเคยใช้บริการ ช่วยแชร์หน่อยนะคะ

ตกหล่นอะไรก็ขออภัยด้วยนะคะ

ขอบคุณค่าจารย์ !01 !01 !01 หนุน1แตกม่ายกัวอะ รีบแตกปายเลย รีบๆลงแล้วรีบๆขึ้นอะ !53 !53 !uu 1300 จาด้ายเห็นเร็วๆ อิอิอิ

ฮาฮา ในที่สุดก็แตก จับตาดูหนุน๒ต่อไป

post-237-027513600 1279544676.jpg

อ้อ ลืมบอกเพื่อน ๆ ไปว่า

ถ้าเราเปิดบัญชีกับ GBS ไม่ว่าจะเคยเทรดหรือไม่ เขาก็จะมี SMS ส่งมาบอกราคาทองคำให้เรา วันนึงสัก 2-3 ครั้ง โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายค่ะ

แต่ไม่ได้ส่งทุกครั้งที่ราคาเปลี่ยนแปลงนะคะ ตามแต่เขาน่ะค่ะ ปกติเช้ามาก็จะได้รับแล้ว กลางวันอีกครั้ง และเย็นอีก 1 ครั้งค่ะ

พอดีดิฉันใช้บริการของโกลเบกอยู่ค่ะ

เทรดได้ถึง 22.00 น. ค่ะ ใช้โทรศัพท์เข้าไปสั่งซื้อได้ (โทร. 0-2672-5995) โดยไม่ต้องมีเงินวางประกัน เหมือนอย่างจีแคป

แต่ต้องเปิดบัญชีก่อน โดยใช้หลักฐานคือ 1. สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน 2. สำเนาทะเบียนบ้าน 3. สำเนาบัญชีเงินฝากธนาคาร 4. ใบสมัคร

ส่วนจีแคป ใช้ 1., 2., 4, ไม่ต้องใช้บัญชีเงินฝากธนาคาร

เวลาชำระเงิน ของ โกลเบก T+1 อย่างเมื่อวันศุกร์ดิฉันเข้าไปซื้อตอนกลางคืน ก็ต้องชำระเงินภายในวันอังคารก่อนเที่ยงวันค่ะ

ส่วนเรื่องราคานั้น ก็ไม่ถึงกับว่า ตาม GS ซะทีเดียว ปกติราคาก็จะถูกกว่าราคาของสมาคมนิดหน่อย เช่นวันนี้ ราคาสมาคมช่วงเช้า 18,350 GB 18,300 แต่ปกติมักจะถูกกว่าประมาณ 20 - 30 บาท

ขาซื้อคืนก็ให้ราคาสูงกว่าสมาคม 20-30 บาท มี GAP ประมาณ 60 บาท ค่ะ

ที่เรียนว่า ราคาไม่ถึงกับตาม GS เพราะว่า เมื่อวันศุกร์ดิฉันซื้อตอน GS 1187.xx แต่ซื้อได้ในราคา 18,280 ค่ะ จีแคป 18,230 ค่ะ

อ้อ ที่ GBS มีการรับฝากทองเหมือนกันค่ะ แต่มีการให้ยืมทองด้วย เขานับจำนวนวัน ต้องให้ยืมครบตามวันที่กำหนด เราจะได้รับค่าตอบแทนด้วยนะคะ อันนี้เหมาะสำหรับนักลงทุนที่คิดว่าจะเก็บทองไว้ในระยะยาว

ก็ไม่ต้องกลัวถูกโจรปล้น ไม่ต้องกลัวหาย แล้วยังได้ผลตอบแทนกลับมาอีกค่ะ ถ้าฝากไม่ครบตามที่กำหนด ก็ไม่ได้รับเงินนะคะ เราสามารถเบิกทองมาเก็บไว้เองได้ตลอดเวลาค่ะ

ดิฉันไม่เคยใช้บริการของจีแคป แต่เข้าไปศึกษาข้อมูลตามที่เขาให้ในเวบไซต์

ใครเคยใช้บริการ ช่วยแชร์หน่อยนะคะ

post-237-093100400 1279544794.gif

ขอบคุณอ.ทองใหม่คะ มาupdate ข่าวภาคค่ำคะ :lol:

อาจารย์ทองใหม่ หนุน 1 แตกกระจุยไปแล้ว และ หนุน 2 ถูกกระชับวงล้อมแล้ว คาดว่า จะถูกขอคืนพื้นที่เร็วๆ นี้ ทำไงดีอาจารย์ ถ้าถึง

หนุน 3 เข้าซื้อเป็นทองแท่งเก็บไว้ดีไหมครับ คงราวๆ 18,000 บาท

ขอบคุณคุณjaijai มากคะ

แล้วถ้าในกรณี ที่เราขายโดยยังไม่ได้โอนเงินที่ซื้อไปคราวก่อน เค้าจะให้เราขายรึเปล่าคะ

และทองเราต้องเป็นคนไปเอาเองรึเปล่าคะ หรือในกรณีที่คนอยู่ไกลไม่สะดวกไปเอาจะทำยังงัยคะ

เศร้าจาย มากมาย

ติด Long ไว้ 2 สัญญา ที่

19390 Serie V กับ 18590 Serie Q ทำไงดี เศร้าจัง :(

ไปต่อไม่ได้เลยอ่ะ มันจามีโอกาสขึ้นอีกมั้ยครับ

อาจารย์ทองใหม่ หนุน 1 แตกกระจุยไปแล้ว และ หนุน 2 ถูกกระชับวงล้อมแล้ว คาดว่า จะถูกขอคืนพื้นที่เร็วๆ นี้ ทำไงดีอาจารย์ ถ้าถึง

หนุน 3 เข้าซื้อเป็นทองแท่งเก็บไว้ดีไหมครับ คงราวๆ 18,000 บาท

ได้เลยครับ ให้แบ่งพร์อตทยอยซื้อได้เลยครับ อย่าเพิ่งซื้อทีเดียวเต็มพร์อต กันเหนียวเพื่อทองลงไม่สิ้นแรงลง

ขอบคุณครับอาจารย์ทองใหม่

!01 !01 !gd !10

ตามอ่านของอาจารย์ทองใหม่ตั้งแต่ตอนบ่าย เพิ่งตามทัน สุดยอดเลยครับ

หนุน 2..กำลังใกล้จะเพลี่ยงพล้ำ..เวลานี้ 1180 ..ต้องรอพี่หัวแดงลากซะละมั่ง.. :rolleyes:

เศร้าจาย มากมาย

ติด Long ไว้ 2 สัญญา ที่

19390 Serie V กับ 18590 Serie Q ทำไงดี เศร้าจัง :(

ไปต่อไม่ได้เลยอ่ะ มันจามีโอกาสขึ้นอีกมั้ยครับ

มีโอกาสครับ พอมันลงจบกระบวนท่าแล้ว ก็จะหันหัวกลับขึ้น หากเล่นทองฟิวเจอร์ทนพร์อตแตกไม้ไหว ให้เปลี่ยนมาเล่นทอแท่งงออนไลน์ดีกว่าครับ ปลอดภัยกว่ากันเยอะเลยครับ

ขอบคุณครับอาจารย์ทองใหม่

!01 !01 !gd !10

ตามอ่านของอาจารย์ทองใหม่ตั้งแต่ตอนบ่าย เพิ่งตามทัน สุดยอดเลยครับ

55555555555555555555555555555555555 !53