ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ohmy.gifhuh.gif มาแสดงตัวจร้า...ตามอ่านทู้กวันค่า...วันไหนม่ะดั้ยอ่านข่าวของอาจารย์..กินข้าวม่ะอร่อยเลยจร้าา (เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย)..5555

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟตาแป๊ะทองรายวัน ตาแป๊ะเขาเปิดให้ดูฟรีเฉพราะวันอังคารกับพฤหัสฯจ้า มีบางวันหากเขาลืมปิดก็ได้ดูเพิ่มครับ

กราฟตาแป๊ะซ้ายบน ตัวหนังสือสีเขียว 卖 ---ขาย ตัวหนังสือสีแดง买----ซื้อ เส้นหักมุม(เส้นเส้นคู่เล็กบางสีขาง+เหลืองอ่อน)ขึ้น—ลง ตามมุมที่หัก(ให้ผลระยะกลางยาว)

ขวาบน เส้นสีแดง---เสนอซื้อมากกว่าเสนอขาย เส้นสีเขียว---เสนอขายมากกว่าเสนอซื้อ ส่วนช่วงกลางที่มีแท่งสีแดงกับเขียวนั้น แท่งแดง---แรงซื้อขึ้น แท่งเขียว---แรงขายลง

ขวาช่องสอง แท่งเหลืองคู่เส้นแดง---ขาขึ้น แท่งฟ้าคู่เส้นเขียว---ขาลง โดยปกติ ช่องนี้จะเปลี่ยนแนวโน้มช้ากว่าเพื่อน หากเปลี่ยนแนวโน้มเมื่อไหร่ เขาให้ขายออกหรือซื้อเข้าได้ทันที่ ยกเว้นมีปัจจัยพื้นฐานแรงๆแทรกเข้ามา จึงจะทำให้แนวโน้มกลับเปลี่ยนได้โดยกะทันหัน

ซ้ายช่องสอง หน้าเหลืองแป๊ะยิ้ม---ขาขึ้น หน้าแดงแป๊ะร้องไห้---ขาลง แท่งสีเขียว---เพดาน แท่งสีแดง---พื้นดินโดยปกติ ช่องนี้จะส่งสัญญาณว่า กำลังจะเปลี่ยนแนวทางแล้วนะ แต่ยังไม่เต็มร้อย อาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยกะทันหันก็ได้ ต้องดูซ้ายบนและขวาช่อง๒ประกอบด้วย จึงจะให้ความมั่นใจได้

จารย์คร้าวันก่อนแป๊ะเพิ่งร้องไห้เอง วันนี้ยิ้มซะแล้ว แป๊ะหลายใจเจง เจง ขอบคุณคร้าจารย์ !031 !thk !uu !57

ถูกแก้ไข โดย Arpat

!01 !01 !01 ไม่ได้เข้ามาโพสต์เพราะรอทองลงอยู่ค่ะ แต่ก็ติดตามอยู่เสมอผ่านมือถือนะคะ

ชอบดูกราฟตาแป๊ะค่ะ ขอให้คุณทองใหม่สุขภาพแข็งแรง พักผ่อนมากๆนะคะ !10

กราฟตาแป๊ะดัชนีดอลล์เมการายวัน ตาแป๊ะเขาเปิดให้ดูฟรีเฉพราะวันอังคารกับพฤหัสฯจ้า มีบางวันหากเขาลืมปิดก็ได้ดูเพิ่มครับ

กราฟตาแป๊ะซ้ายบน ตัวหนังสือสีเขียว 卖 ---ขาย ตัวหนังสือสีแดง买----ซื้อ เส้นหักมุม(เส้นเส้นคู่เล็กบางสีขาง+เหลืองอ่อน)ขึ้น—ลง ตามมุมที่หัก(ให้ผลระยะกลางยาว)

ขวาบน เส้นสีแดง---เสนอซื้อมากกว่าเสนอขาย เส้นสีเขียว---เสนอขายมากกว่าเสนอซื้อ ส่วนช่วงกลางที่มีแท่งสีแดงกับเขียวนั้น แท่งแดง---แรงซื้อขึ้น แท่งเขียว---แรงขายลง

ขวาช่องสอง แท่งเหลืองคู่เส้นแดง---ขาขึ้น แท่งฟ้าคู่เส้นเขียว---ขาลง โดยปกติ ช่องนี้จะเปลี่ยนแนวโน้มช้ากว่าเพื่อน หากเปลี่ยนแนวโน้มเมื่อไหร่ เขาให้ขายออกหรือซื้อเข้าได้ทันที่ ยกเว้นมีปัจจัยพื้นฐานแรงๆแทรกเข้ามา จึงจะทำให้แนวโน้มกลับเปลี่ยนได้โดยกะทันหัน

ซ้ายช่องสอง หน้าเหลืองแป๊ะยิ้ม---ขาขึ้น หน้าแดงแป๊ะร้องไห้---ขาลง แท่งสีเขียว---เพดาน แท่งสีแดง---พื้นดินโดยปกติ ช่องนี้จะส่งสัญญาณว่า กำลังจะเปลี่ยนแนวทางแล้วนะ แต่ยังไม่เต็มร้อย อาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยกะทันหันก็ได้ ต้องดูซ้ายบนและขวาช่อง๒ประกอบด้วย จึงจะให้ความมั่นใจได้

สวัสดีค่ะ เฮียทองใหม่ น้องรี ยกมือรายงานตัวแล้วค่ะ มาค่ะเฮีย +1 ให้กำลังใจ เข้ามาอ่านตอนดึกๆ ทุกวันค่ะท่านพี่ :lol: !thk !thk

:rolleyes: อรุณสวัสดิ์ +1 ค่ะ คุณทองใหม่ ดีใจด้วยค่ะที่ผลตรวจออกมาดี เป็นกำลังใจให้คะ -_- ;) :D

สวัสดีค่ะ เฮียทองใหม่ น้องรี ยกมือรายงานตัวแล้วค่ะ มาค่ะเฮีย +1 ให้กำลังใจ เข้ามาอ่านตอนดึกๆ ทุกวันค่ะท่านพี่ :lol: !thk !thk

post-237-087208300 1283644959.gif

จารย์คร้า วันหยุดพักผ่อนมากๆนะคร้า จาได้แข็งแรง แข็งแรงคร้า จาคอยอ่านพรุ่งนี้คร้า ขอบคุณอ.ทองใหม่คร้า !01 !01 !01 !La !La !La

อาจารย์คะ..ไปงานสมุนไพรแห่งชาติที่เมืองทองมาหรือยัง..แด้ไปมาสองวันติดกันเลยค่า..ได้ทำทุกอย่างครบอ่ะค่ะ..ตั้งแต่ตรวจร่างกาย ดูธาตุเจ้าเรือน เจียดยาหม้อมาทาน (ทานง่ายค่ะเอาตัวยาทั้งหมดใส่กระติกน้ำร้อนแล้วกดทาน..ทานดั้ยเจ็ดวัน/ชุด ราคา 39 บาท) แล้วงานนี้ใช้นายก (อภิสิทธิ์) ดั้ยต้นเชียงดากะหนังสือมา 3 เล่ม พอดีแด้มีแล้ว..ถ้าอาจารย์สนใจแด้จาเอาไปใ้ห้ภายในอาทิตย์หน้านะคะ อ้อ..งานนี้ดั้ยสูตรทำน้ำเขียงดามาด้วยค่ะ อยากให้อาจารย์ไปจังเลย ใหญ่กว่าที่จัดที่ศูนย์ประชุมมาก วันนี้วันสุดท้ายด้วยค่าาา..งานมีถึงสองทุ่ม อาจารย์ไม่ต้องเอารถไปนะคะ นั่งรถตู้หรือรถแท็กซี่ไปดีกว่าค่ะ งานจัดที่อิมแพ็คฮอลล์ 7-8 ค่ะwub.gif

อาจารย์คะ..ไปงานสมุนไพรแห่งชาติที่เมืองทองมาหรือยัง..แด้ไปมาสองวันติดกันเลยค่า..ได้ทำทุกอย่างครบอ่ะค่ะ..ตั้งแต่ตรวจร่างกาย ดูธาตุเจ้าเรือน เจียดยาหม้อมาทาน (ทานง่ายค่ะเอาตัวยาทั้งหมดใส่กระติกน้ำร้อนแล้วกดทาน..ทานดั้ยเจ็ดวัน/ชุด ราคา 39 บาท) แล้วงานนี้ใช้นายก (อภิสิทธิ์) ดั้ยต้นเชียงดากะหนังสือมา 3 เล่ม พอดีแด้มีแล้ว..ถ้าอาจารย์สนใจแด้จาเอาไปใ้ห้ภายในอาทิตย์หน้านะคะ อ้อ..งานนี้ดั้ยสูตรทำน้ำเขียงดามาด้วยค่ะ อยากให้อาจารย์ไปจังเลย ใหญ่กว่าที่จัดที่ศูนย์ประชุมมาก วันนี้วันสุดท้ายด้วยค่าาา..งานมีถึงสองทุ่ม อาจารย์ไม่ต้องเอารถไปนะคะ นั่งรถตู้หรือรถแท็กซี่ไปดีกว่าค่ะ งานจัดที่อิมแพ็คฮอลล์ 7-8 ค่ะwub.gif

post-237-081597300 1283664860.gif

หวัดดียามบ่ายค่ะ :wub:

วันนี้ วันหยุด ท่าน อ.ทองใหม่ พักผ่อนม๊าก ๆ นะค่ะ :wub:

ขอบคุณค่ะ สำหรับ ทุก ๆ ข่าวสาร ที่ท่าน หามาให้อ่านค่ะ

!thk !10 !031 !gd !57

อรุณสวัสดิ์ อารมร์ดีทั้งวันของวันนี้ เริ่มต้นจากคำกล่าว อรุณสวัสดิ์ของผมเป็นต้นไป

post-237-058138000 1283731350.gif

แนวหนุนต้านระยะกลางยาว จุดยุทธศาสตร์ที่สำมะคัน

ต้าน๓1350.00-----------จุดจิตรวิทยาที่สำคัญ หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อขึ้นจะเทขาย

ต้าน๒1300.00-----------จุดจิตรวิทยาที่สำคัญ หากแตก ซื้อขึ้น หากไม่แตก ซื้อลง

ต้าน๑1265.10-----------จุดสูงของวันที่21 มิย. หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อขึ้นจะเทขาย หากแตก ให้ซื้อขึ้น

วันที่ 6 กย. 2010

หนุน๑1237.65--------จุดต่ำของวันที่3 กย. หากถึงและมีแรงต้าน ให้ซื้อขึ้น หากด่านแตกทะลวงลง ให้ซื้อลง

หนุน๒1228.09--------จุดต่ำของวันที่25 สิงหาคม หากถึงและมีแรงต้าน ให้ซื้อขึ้น หากด่านแตกทะลวงลง ให้ซื้อลง

หนุน๓1210.10--------จุดต่ำของวันที่24 สิงหาคม. หากถึงและมีแรงต้าน ให้ซื้อขึ้น หากด่านแตกทะลวงลง ให้ซื้อลง

เวลาอ่านแล้วต้องรู้จักคิดด้วยนะครับ เช่น"หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อขึ้นจะเทขาย" ต้องรู้จักคิดกลับ---"หากถึงและมีแรงส่งขึ้นต่อ ผู้ซื้อขึ้นก็ถือต่อ ผู้ซื้อลงให้ตัดเนื้อขายออกเสีย " อะไรทำนองนี้เป็นต้นนะครับ

วิธีดูทิศทางทอง เอาแนวดูวิธีทองรายวันมาลงโดยไม่ได้แก้ เวลาดูให้ทำความเข่าใจเองนะครับ

วิธีดูทิศทางทอง ต้าน๓----หนุน๓เป็นทิศทางทองที่จะเคลื่อนไหวในช่วงนี้ หากพุ่งทะลุต้าน๓หรือดิ่งทะลวงหนุน๓ แสดงถึงวันนั้นทองเคลื่อนไหวแรงเกินปกติ เส้นแดนเป็นเส้นที่จะแบ่งแยกทิศทางของทองที่จะขึ้นหรือลง หากทองเคลื่อนไหวอยู่ในทิศทางใดมากและนาน นั่นหมายถึงโอกาสเป็นไปได้มากที่ทองจะเคลื่อนไปในทิศทางนั้นๆ ในช่วงเวลานั้น (ยังต้องแบ่งออกในช่วงเวลาตลาดเอเซีย ยุโรป เมกาด้วย) ต้าน๑และหนุน๑หากถูกทดสอบแบบมีผล(ขึ้นลงมากกว่า๑ครั้ง)แล้วยืนอยู่ได้ นั่นคือทิศทางทองที่จะเดินต่อไปในช่วงเวลานั้น หากการวิเคราะเกิดขัดแย้งกันเมื่อไหร่ ให้หยุดมองดูอย่างเดียว ไม่ควรซื้อ-ขายในช่วงเวลานั้น แนวทางนี้เหมาะกับการเล่นสั้นมาก (เล่นแบบออนไลน์ในอนาคต) มีความแม่นยำถึง80%ครับ อีกอย่างข่าวปัจจัยพื้นฐานอาจเปลี่ยนทิศทางทองได้กะทันหันนะครับ

ข้อคิดเห็นที่เป็นประโยชน์กับการลงทุนแบบถัวเฉลี่ย ถัาติดดอยเมื่อทองต่ำลงมา หากยังมีเงินเหลืออยู่ ควรซื้อเพิ่ม เพิ่มที่ละนิด ต่ำอีกซื้ออีก เพื่อดึงต้นทุนที่สูงให้ต่ำลงมา ใครที่ยังไม่มีทองในมือควรทยอยซื้อเข้าอย่ามากนัก หากทองลงอีก เราก็ซื้ออีก ดีกว่าเวลาทองขึ้นเราไปไล่ซื้อในราคาที่สูง จดจำเป็นคติเตือนใจว่า เรามิอาจซื้อได้ในราคาที่ต่ำสุด และขายได้ในราคาที่สูงสุด ไม่มีการลงทุนใดที่ไม่เสี่ยง การบริหารพอร์ตให้ได้จังหวะ จะลดความเสี่ยงลงได้ครับ

กราฟสำคัญ ปัจจัยพื้นฐานก็สำคัญ จิตวิทยาการโน้มเอียงของคนก็สำคัญ สิ่งเหล่านี้หากเป็นไปในแนวเดียวกัน ก็จะมุ่งไปทางนั้น หากแย้งกันก็ต้องดูฝ่ายไหนเหนือกว่า.....ด้วยเหตุนี้ไม่มีนักวิเคราะห์คนใดที่จะทำนายได้แม่นยำตลอดกาลได้ครับ

ถูกแก้ไข โดย ทองใหม่