ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หวัดดีกร๊าบบ คุณทองใหม่ ช่วงสายเข้ามาแล้วแต่ส่งข้อความไม่ได้ ผม+1พลังให้แล้วนะกร๊าบบ คุณทองใหม่อู่ย กทม หรือ ตจว กร๊าบบ ถ้าอู่ย ตจว ผมแนะนำให้ใช้ 3BB กร๊าบบ บริการดี เน็ตไม่เคยมีปัญหา กร๊าบบบบบบบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีกร๊าบบ คุณทองใหม่ ช่วงสายเข้ามาแล้วแต่ส่งข้อความไม่ได้ ผม+1พลังให้แล้วนะกร๊าบบ คุณทองใหม่อู่ย กทม หรือ ตจว กร๊าบบ ถ้าอู่ย ตจว ผมแนะนำให้ใช้ 3BB กร๊าบบ บริการดี เน็ตไม่เคยมีปัญหา กร๊าบบบบบบบ

อยู่รังสิต เขตปทุมธานีครับ :rolleyes:

สรุปภาวะ Gold Futures By GT Wealth Management 15 ก.ย. 53 (ภาคบ่าย)

ข่าวเศรษฐกิจ ThaiPR.net -- พุธที่ 15 กันยายน 2553 17:39:05 น.

กรุงเทพฯ--15 ก.ย.--GT Wealth Management

ราคาทองคำในตลาดโลกวันนี้ทรงตัวใกล้ระดับ 1,270 ดอลล่าร์ต่อออนซ์ หลังปรับตัวเพิ่มขึ้นทำจุดสูงสุดใหม่ในช่วงคืนที่ผ่านมา โดยปรับตัวขึ้นถึงระดับ 1,274.75 ดอลล่าร์ต่อออนซ์ (Spot gold) ก่อนกลับลงมาปิดที่ระดับ 1,268.35 ดอลล่าร์ต่อออนซ์ ความกังวลในค่าเงินดอลล่าร์จากข่าวการผ่อนคลายนโยบายการคลัง และระบบเศรษฐกิจ หลังจากยุโรปรายงานดัชนี้ความเชื่อมั่นลดลง ส่วน SPDR ซื้อทองเข้าถึง 5.17 ตัน ทำให้มีระดับการถือครองที่ระดับ 1,2928.70 ตัน ขณะปริมาณการซื้อขายในตลาดนิวยอร์กมีประมาณ 159,285 สัญญา ขณะค่าเงินบาทวันนี้ปรับอ่อนค่าเล็กน้อยใกล้ระดับ 31.85 บาทต่อดอลล่าร์สหรัฐ ราคาทองคำในประเทศราคาเสนอซื้อ 18,450 บาท ราคาเสนอขาย 18,550 บาท ส่วนโกลด์ฟิวเจอร์วันนี้

สัญญาสิ้นสุดอายุเดือนตุลาคม 2553 (GFV10) ปิดที่ระดับ 18,590 ปริมาณการซื้อขาย 4,096 สัญญา

สัญญาสิ้นสุดอายุเดือนธันวาคม 2553 (GFZ10) ปิดที่ระดับ 18,630 บาท ปริมาณการซื้อขาย 2,543 สัญญา

สัญญาสิ้นสุดอายุเดือนกุมภาพันธ์ 2554 (GFG11) ปิดที่ระดับ 18,720 บาท ปริมาณการซื้อขาย 789 สัญญา

สัญญาสิ้นสุดอายุเดือนตุลาคม 2553 ขนาด 10 บาท (GF10V10) ปิดที่ระดับ 18,600 ปริมาณการซื้อขาย 1,755 สัญญา

สัญญาสิ้นสุดอายุเดือนธันวาคม 2553 ขนาด 10 บาท (GF10Z10) ปิดที่ระดับ 18,650 ปริมาณการซื้อขาย 614 สัญญา

สัญญาสิ้นสุดอายุเดือนกุมภาพันธ์ 2554 ขนาด 10 บาท (GF10G11) ปิดที่ระดับ 18,740 ปริมาณการซื้อขาย 151 สัญญา

ปริมาณการซื้อขายรวมทั้งตลาด 9,948 สัญญา

ฝ่ายวิเคราะห์การลงทุนบริษัทจีที เวลธ์แมเนจเมนท์ จำกัดกล่าวว่า ราคาปรับตัวขึ้นทำจุดสูงสุดใหม่อีกครั้งทำให้แนวโน้มโดยรวมยังคงสนับสนุนการปรับตัวขึ้นของราคาทองคำ ขณะความผันผวนและการคาดการณ์ของสกุลเงินที่มีแนวโน้มด้อยค่าในอนาคตทำให้ทองคำเป็นฐานที่พักเงินเป็นอย่างดี และมีการเพิ่มการถือครองอย่างต่อเนื่อง

สรุปสภาวะตลาดทองคำแท่ง และโกลด์ฟิวเจอร์ส:YLG

วันพุธที่ 15 กันยายน 2010 เวลา 17:36 น. บ.วายแอลจี บูลเลียนส์ ข่าวรายวัน - ข่าวในประเทศ

สรุปสภาวะตลาดทองคำแท่ง และโกลด์ฟิวเจอร์ส วันที่ 15 กันยายน 2553 ราคาทองคำแกว่งตัวในกรอบ ที่ระดับ $1,267.00– $1,270.90 ขณะที่โกลด์ฟิวเจอร์ส GFV10 อยู่ที่ 18,620 บาท โดยเปลี่ยนแปลงเพิ่มขึ้น 220 บาทจากวันก่อนหน้า ที่ 18,400 บาท

แนวโน้มวันที่ 16 กันยายน 2553 ราคาทองคำสามารถ BREAK OUT แนวต้านสำคัญบริเวณ $1,265 ได้อย่างแข็งแกร่งและเหนือความคาดหมายอย่างมากทั้งนี้เนื่องจากราคาทองคำได้รับปัจจัยหนุนจากข้อมูลเศรษฐกิจของประเทศในกลุ่มยุโรปที่ออกมาไม่สู้ดีไม่ว่าจะเป็นดัชนีความเชื่อมั่นของกลุ่มนักลงทุนในเยอรมนีที่ลดลงสู่ระดับ -4.3 จุดในเดือนก.ย.ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือน ก.พ.2552 หรือ ผลผลิตภาคอุตสาหกรรมของ 16 ประเทศที่ใช้สกุลเงินยูโรที่ทรงตัวในเดือนก.ค. สวนทางกับที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะเพิ่มขึ้น 0.2% ในขณะที่ข้อมูลเชิงบวกของสหรัฐและการคาดการณ์ที่ว่าทางเฟดจะออกมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณลงยิ่งทำให้เงินสกุลดอลลาร์อ่อนค่าลงส่งผลให้ราคาทองคำปรับตัวเพิ่มสูงขึ้นดังกล่าว

เนื่องจากราคายังยืนเหนือระดับ $1,265 ได้ทำให้โมเมนตัมเชิงบวกในระยะสั้นยังคงมีอยู่คาดว่าราคาทองคำจะขึ้นไปทดสอบแนวต้านบริเวณ $1,275 หากผ่านไปไม่ได้จะมีแนวรับบริเวณ $1,260 ไว้เป็นจุดพักตัวของของราคาในระยะสั้น และ $1,250 เป็นจุดพักตัวของราคาในระยะกลาง แต่หากสามารถผ่านไปได้จะทำให้ราคาทองคำทะลุ UP TREND LINE ด้านบนไปซึ่งจะทำให้การปรับตัวขึ้นของราคาทองคำเป็นไปอย่างแข็งแกร่งมากกว่ายิ่งขึ้น

แนวรับ $1,260 $1,250 แนวต้าน $1,275 1,285

แนวโน้มระยะสั้น (ระดับวัน): ราคาทองคำสามารถ BREAK OUT แนวต้านสำคัญบริเวณ $1,265 ได้สำเร็จทำให้มุมมองระยะสั้นดูค่อนข้างดีแต่เนื่องจากราคาอยู่ใกล้เส้นแนวโน้มทำให้กรอบการดีดตัวในระยะสั้นมีจำกัดโดยให้แนวต้านต่อไปอยู่ที่ระดับ $1,275 แนวรับอยู่ที่ $1,265 และ $1,260

แนวโน้มระยะกลาง (ระดับสัปดาห์): ราคาทองคำสามารถ BREAK OUT แนวต้านสำคัญบริเวณ $1,265 ทำให้มุมมองการปรับฐานในระยะกลางจบลงและขยับจุดซื้อของนักลงทุนระยะกลางขึ้นมาอยู่บนเส้น UP TREND LINE บริเวณ $1,250 และ $1,245

แนวโน้มระยะยาว (ระดับเดือน): ในระยะยาวยังมีมุมมองเชิงบวกต่อราคาทองคำเนื่องจากราคาทองคำได้สร้างรูปแบบการกลับตัวค่อนข้างแข็งแกร่งโดยให้แนวรับแรกอยู่ที่ $1,215 และขยับแนวรับสำคัญขึ้นมาอยู่ที่ $1,200

กลยุทธ์การลงทุน GOLD SPOT

ระยะสั้น : แนะนำให้เก็งกำไรระยะสั้นในกรอบ $1,260 -$1,275 โดยให้เข้าซื้อหากราคาทองคำอ่อนตัวลงมาไม่ต่ำกว่า $1,260 และให้ STOP LOSS ทันทีหากราคาทองคำหลุดแนวรับ $1,260

ระยะกลาง : แนะนำนักลงทุนเก็งกำไรในกรอบ UP TREND LINE ไปจนกว่าราคาจะหลุดกรอบด้านใดด้านหนึ่งแล้วค่อย FOLLOW ตาม สำหรับช่วงนี้ให้จุดขายอยู่ที่ $1,275 ส่วนจุดซื้ออยู่ที่ $1,250

ระยะยาว: แนะนำให้นักลงทุนรอการปรับฐานแล้ววางแผนเข้าซื้ออีกครั้งโดยให้จุดซื้อแรกอยู่ที่ $1,215 และจุดซื้อสำคัญอยู่ที่ $1,200

กลยุทธ์การลงทุน GOLD FUTURE(GFV10)

แนวรับ $1,260(18,520 บาท) $1,255(18,440 บาท)

แนวต้าน $1,275(18,740 บาท) $1,285(18,880 บาท) Thai Baht = 30.84 , Basis =50

Long Position : แนะนำรอปิดสถานะเมื่อราคา GOLD SPOT ดีดตัวเข้าใกล้ $1,275

Short Position: เนื่องจากราคา BREAK OUT แนวต้าน $1,265 ทำให้ความเสี่ยงที่จะถือสถานะขายทั้งหมดจะมีสูงแนะนำให้นักลงทุนวางแผนลดพอร์ตการลงทุนลงเมื่อราคาอ่อนตัวในเบื้องต้นแนะนำลดพอร์ตลง 10-25% โดยให้จุดลดพอร์ตแรกอยู่ที่ $1,265 และจุดต่อไปอยู่ที่ $1,260

Open New Position: แนะนำเก็งกำไรระยะสั้นในกรอบ $1,260 - $1,275

ขอความเห็นจากเพื่อนๆ ตอนนี้ผมใช้เน็ตของTOTอยู่ อยากจะเปลี่ยนเป็นของ3BB เพื่อนๆใครมีความรู้ด้านนี้บ้าง ส่วนดีส่วนเสีย ช่วยแนะนำหน่อยครับ แทงคิ่วหลาย

3BB ที่บ้านใช้อยู่ค่ะ เขตมหาชัย แย่มากค่ะ ฝนตกฟ้าร้องหน่อยก็ล่มแล้ว เมื่อเร็วๆนี้หายไป7วันเลยค่ะเรียกช่างเท่าไหร่ก็ไม่มีใครมาดูแล

โดนกันหลายบ้าน บ่นกันอื้อเลย แนะนำเป็น true hi-speed internet ฝนตกฟ้าร้องไม่มีล่มค่ะ

ขอบคุณ คุณทองใหม่ สำหรับ กราฟตาแปะค่ะ มีตัวหนังสือเขียว = ขายออกมาแล้ว

บวกให้ 1 ด้วยค่ะ !thk !thk !thk

3BB ที่บ้านใช้อยู่ค่ะ เขตมหาชัย แย่มากค่ะ ฝนตกฟ้าร้องหน่อยก็ล่มแล้ว เมื่อเร็วๆนี้หายไป7วันเลยค่ะเรียกช่างเท่าไหร่ก็ไม่มีใครมาดูแลโดนกันหลายบ้าน บ่นกันอื้อเลย แนะนำเป็น true hi-speed internet ฝนตกฟ้าร้องไม่มีล่มค่ะ

ขอบคุณในคำแนะนำครับ มีใครอยู่เขตรังสิตที่ใช้3BBไหมครับ ขอคำแนะนำหน่อยจ้า :rolleyes:

ขอบคุณ คุณทองใหม่ สำหรับ กราฟตาแปะค่ะ มีตัวหนังสือเขียว = ขายออกมาแล้ว บวกให้ 1 ด้วยค่ะ !thk !thk !thk

อย่าเชื่อกราฟหมดหัวใจนะครับ บางครั้งกราฟก็สู้ปัจจัยพื้นฐานและแนวโน้มของจิดวิทยาตลาดไม่ได้เหมื่อนกันจ้า ขอบอก

:mad: เมื่อก่อนใช้ TOT แย่มาก ฝนตกฟ้าร้องก็ใช้ไม่ได้ เปลี่ยนมาใช้ 3BB 10M. ดีคะ ไม่มีปัญหาเลย อยู่เขตลาดพร้าวคะ

TRUE ก็ดีนะคะ แต่คู่สายเต็ม(คนใช้เยอะ)ต้องรอคิว ไม่ทราบว่าเขตของอจ.ทองใหม่ ว่างรึเปล่า แต่คิดว่าถ้าเทียบราคา TRUE จะแพงกว่า :(

:mad: เมื่อก่อนใช้ TOT แย่มาก ฝนตกฟ้าร้องก็ใช้ไม่ได้ เปลี่ยนมาใช้ 3BB 10M. ดีคะ ไม่มีปัญหาเลย อยู่เขตลาดพร้าวคะ TRUE ก็ดีนะคะ แต่คู่สายเต็ม(คนใช้เยอะ)ต้องรอคิว ไม่ทราบว่าเขตของอจ.ทองใหม่ ว่างรึเปล่า แต่คิดว่าถ้าเทียบราคา TRUE จะแพงกว่า :(

ขอบคุณในอีก๑ความเนะนำครับ :rolleyes:

ยังมีใครที่อยู่เขตรังสิตที่จะแนะนำข้อดีเสียของ3BBไหมครับ

post-237-053299000 1284556082.gif