ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ท่าน อ.ทองใหม่ :) วันนี้เข้ามารายงานตัว เป็นคนแรกเลยค่ะ :wub:

ท่านให้มี สุขภาพแข็งแรง อีก 1 วันค่ะ !30 !30 !30

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์ อารมร์ดีทั้งวันของวันนี้ เริ่มต้นจากคำกล่าว อรุณสวัสดิ์ของผมเป็นต้นไป

post-237-036420800 1284593238.gif

แนวหนุนต้านระยะกลางยาว จุดยุทธศาสตร์ที่สำมะคัน

ต้าน๓1350.00-----------จุดจิตรวิทยาที่สำคัญ หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อขึ้นจะเทขาย

ต้าน๒1300.00-----------จุดจิตรวิทยาที่สำคัญ หากแตก ซื้อขึ้น หากไม่แตก ซื้อลง

ต้าน๑1280.00-----------จุดจิตรวิทยาที่สำคัญ หากแตก ซื้อขึ้น หากไม่แตก ซื้อลง

วันที่ 16 กย. 2010

หนุน๑1244.31--------เส้นค่าเฉลี่ย20วัน. หากถึงและมีแรงต้าน ให้ซื้อขึ้น หากด่านแตกทะลวงลง ให้ซื้อลง

หนุน๒1228.09--------จุดต่ำของวันที่25 สิงหาคม หากถึงและมีแรงต้าน ให้ซื้อขึ้น หากด่านแตกทะลวงลง ให้ซื้อลง

หนุน๓1210.10--------จุดต่ำของวันที่24 สิงหาคม. หากถึงและมีแรงต้าน ให้ซื้อขึ้น หากด่านแตกทะลวงลง ให้ซื้อลง

เวลาอ่านแล้วต้องรู้จักคิดด้วยนะครับ เช่น"หากถึงและมีแรงต้าน ผู้ซื้อขึ้นจะเทขาย" ต้องรู้จักคิดกลับ---"หากถึงและมีแรงส่งขึ้นต่อ ผู้ซื้อขึ้นก็ถือต่อ ผู้ซื้อลงให้ตัดเนื้อขายออกเสีย " อะไรทำนองนี้เป็นต้นนะครับ

วิธีดูทิศทางทอง เอาแนวดูวิธีทองรายวันมาลงโดยไม่ได้แก้ เวลาดูให้ทำความเข่าใจเองนะครับ

วิธีดูทิศทางทอง ต้าน๓----หนุน๓เป็นทิศทางทองที่จะเคลื่อนไหวในช่วงนี้ หากพุ่งทะลุต้าน๓หรือดิ่งทะลวงหนุน๓ แสดงถึงวันนั้นทองเคลื่อนไหวแรงเกินปกติ เส้นแดนเป็นเส้นที่จะแบ่งแยกทิศทางของทองที่จะขึ้นหรือลง หากทองเคลื่อนไหวอยู่ในทิศทางใดมากและนาน นั่นหมายถึงโอกาสเป็นไปได้มากที่ทองจะเคลื่อนไปในทิศทางนั้นๆ ในช่วงเวลานั้น (ยังต้องแบ่งออกในช่วงเวลาตลาดเอเซีย ยุโรป เมกาด้วย) ต้าน๑และหนุน๑หากถูกทดสอบแบบมีผล(ขึ้นลงมากกว่า๑ครั้ง)แล้วยืนอยู่ได้ นั่นคือทิศทางทองที่จะเดินต่อไปในช่วงเวลานั้น หากการวิเคราะเกิดขัดแย้งกันเมื่อไหร่ ให้หยุดมองดูอย่างเดียว ไม่ควรซื้อ-ขายในช่วงเวลานั้น แนวทางนี้เหมาะกับการเล่นสั้นมาก (เล่นแบบออนไลน์ในอนาคต) มีความแม่นยำถึง80%ครับ อีกอย่างข่าวปัจจัยพื้นฐานอาจเปลี่ยนทิศทางทองได้กะทันหันนะครับ

ข้อคิดเห็นที่เป็นประโยชน์กับการลงทุนแบบถัวเฉลี่ย ถัาติดดอยเมื่อทองต่ำลงมา หากยังมีเงินเหลืออยู่ ควรซื้อเพิ่ม เพิ่มที่ละนิด ต่ำอีกซื้ออีก เพื่อดึงต้นทุนที่สูงให้ต่ำลงมา ใครที่ยังไม่มีทองในมือควรทยอยซื้อเข้าอย่ามากนัก หากทองลงอีก เราก็ซื้ออีก ดีกว่าเวลาทองขึ้นเราไปไล่ซื้อในราคาที่สูง จดจำเป็นคติเตือนใจว่า เรามิอาจซื้อได้ในราคาที่ต่ำสุด และขายได้ในราคาที่สูงสุด ไม่มีการลงทุนใดที่ไม่เสี่ยง การบริหารพอร์ตให้ได้จังหวะ จะลดความเสี่ยงลงได้ครับ

กราฟสำคัญ ปัจจัยพื้นฐานก็สำคัญ จิตวิทยาการโน้มเอียงของคนก็สำคัญ สิ่งเหล่านี้หากเป็นไปในแนวเดียวกัน ก็จะมุ่งไปทางนั้น หากแย้งกันก็ต้องดูฝ่ายไหนเหนือกว่า.....ด้วยเหตุนี้ไม่มีนักวิเคราะห์คนใดที่จะทำนายได้แม่นยำตลอดกาลได้ครับ

Home Breaking News ข่าวต่างประเทศ ดาวโจนส์ปิดบวก 46.24 จุด-น้ำมันปรับลดลงปิดที่76.02ดอลลาร์

ดาวโจนส์ปิดบวก 46.24 จุด-น้ำมันปรับลดลงปิดที่76.02ดอลลาร์

วันพฤหัสบดีที่ 16 กันยายน 2010 เวลา 07:28 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (15 ก.ย.) ดัชนีดาวโจนส์ปิดบวก 46.24 จุด หรือ 0.44% ปิดที่ 10,572.73 จุด ดัชนีเอสแอนด์พี500 ปรับขึ้น 3.97 จุด หรือ 0.35% ปิดที่ 1,125.07 จุด และดัชนีแนสแดค เพิ่มขึ้น 11.55 จุด หรือ 0.50% ปิดที่ 2,301.32 จุด

ตลาดหุ้นขานรับข้อมูลธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) เปิดเผยถึงผลผลิตภาคอุตสาหกรรมของสหรัฐเดือนส.ค.ขยายตัว 0.2% ในเดือนส.ค. เพราะได้แรงหนุนจากยอดการผลิตรถยนต์ที่ปรับตัวขึ้นเกินความคาดหมาย และหากไม่นับรวมยอดการผลิตรถยนต์พบว่า ผลผลิตภาคอุตสาหกรรมเดือนส.ค.ขยายตัว 0.4%

นอกจากนี้ ตลาดหุ้นได้แรงหนุนจากสกุลเงินดอลลาร์แข็งค่าขึ้นเมื่อเทียบกับเงินเยน หลังจากรัฐบาลญี่ปุ่นตัดสินใจเข้าแทรกแซงตลาดปริวรรตเงินตราต่างประเทศเมื่อวานนี้ เพื่อสกัดการแข็งค่าของเงินเยนเมื่อเทียบดอลลาร์สหรัฐ ซึ่งนับเป็นครั้งแรกตั้งแต่เดือนมี.ค.2547 หรือเป็นครั้งแรกในรอบ 6 ปี จากการที่เงินเยนแข็งค่ามากที่สุดในรอบ 15 ปี ที่ระดับประมาณ 82.90 เยนต่อดอลลาร์สหรัฐ จนกระทบต่อภาคส่งออกอย่างหนัก ขณะที่หลังการเข้าแทรกแซงค่าเงิน ค่าเงินเยนอ่อนตัวลงไปอยู่ที่ 85.13 เยนต่อดอลลาร์ และทำให้เงินดอลลาร์แข็งค่าเมื่อเทียบกับสกุลเงินอื่นๆ ในเอเชีย

ด้านราคาน้ำมันไนเม็กซ์ ส่งมอบเดือนต.ค. ปรับลดลง 78 เซนต์ ปิดตลาดที่ 76.02 ดอลลาร์สหรัฐต่อบาร์เรล และน้ำมันดิบเบรนท์ ตลาดลอนดอน ปรับลดลง 25 เซนต์ ปิดตลาดที่ 78.91 ดอลลาร์สหรัฐต่อบาร์เรล

หวัดดีกร๊าบบ คุณทองใหม่ มา+1พลังให้คุณทองใหม่กร๊าบบบบบบ และจะกลับมาอ่านข้อมูลอีกครั้งนะกร๊าบบบบบ

ทองคำปิดลบ 3 ดอลล์หลังนักลงทุนเทขายทำกำไร

วันพฤหัสบดีที่ 16 กันยายน 2010 เวลา 07:45 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวในประเทศ

ทองคำตลาดนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (15 ก.ย.) ทองโคเม็กซ์ส่งมอบเดือนธ.ค.ลดลง 3.00 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,268.70 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,264.50 - 1,273.50 ดอลลาร์

นักลงทุนเทขายทองคำเพื่อทำกำไรหลังจากที่คืนก่อนหน้านี้ (14 ก.ย.)ราคาทองปิดพุ่งขึ้นถึง 24 ดอลลาร์สหรัฐต่ออนซ์ และระหว่างวันปรับสูงสุดขึ้นไปแตะระดับ 1,276 ดอลลาร์สหรัฐต่อออนซ์ นอกจากนี้ สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐที่แข็งแกร่งขึ้นเมื่อเทียบกับเงินเยน หลังจากที่รัฐบาลญี่ปุ่นตัดสินใจเข้าแทรกแซงตลาดปริวรรตเงินตราต่างประเทศเป็นครั้งแรกในรอบ 6 ปี ยังเป็นอีกปัจจัยที่ฉุดทองคำร่วงลงด้วย

!thk !thk !thk ขอบคุณค่ะอาจารย์ทองใหม่ +1 กำลังใจค่ะ :D

บวก1เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ !thk !thk !thk

ขอความเห็นจากเพื่อนๆ ตอนนี้ผมใช้เน็ตของTOTอยู่ อยากจะเปลี่ยนเป็นของ3BB เพื่อนๆใครมีความรู้ด้านนี้บ้าง ส่วนดีส่วนเสีย ช่วยแนะนำหน่อยครับ แทงคิ่วหลาย

หวัดดีกร๊าบบ คุณทองใหม่ ช่วงสายเข้ามาแล้วแต่ส่งข้อความไม่ได้ ผม+1พลังให้แล้วนะกร๊าบบ คุณทองใหม่อู่ย กทม หรือ ตจว กร๊าบบ ถ้าอู่ย ตจว ผมแนะนำให้ใช้ 3BB กร๊าบบ บริการดี เน็ตไม่เคยมีปัญหา กร๊าบบบบบบบ

3BB ที่บ้านใช้อยู่ค่ะ เขตมหาชัย แย่มากค่ะ ฝนตกฟ้าร้องหน่อยก็ล่มแล้ว เมื่อเร็วๆนี้หายไป7วันเลยค่ะเรียกช่างเท่าไหร่ก็ไม่มีใครมาดูแลโดนกันหลายบ้าน บ่นกันอื้อเลย แนะนำเป็น true hi-speed internet ฝนตกฟ้าร้องไม่มีล่มค่ะ

:mad: เมื่อก่อนใช้ TOT แย่มาก ฝนตกฟ้าร้องก็ใช้ไม่ได้ เปลี่ยนมาใช้ 3BB 10M. ดีคะ ไม่มีปัญหาเลย อยู่เขตลาดพร้าวคะ TRUE ก็ดีนะคะ แต่คู่สายเต็ม(คนใช้เยอะ)ต้องรอคิว ไม่ทราบว่าเขตของอจ.ทองใหม่ ว่างรึเปล่า แต่คิดว่าถ้าเทียบราคา TRUE จะแพงกว่า :(

ยังมีใครที่อยู่เขตรังสิตที่จะแนะนำข้อดีเสียของ3BBไหมครับ

ขอบคุณคะ++ อรุณสวัสดิ์คะ

ใช้ True และไม่ได้อยู่รังสิตคะ - - ตอบมะได้นะคะ

อรุณสวัสดิ์ อารมร์ดีทั้งวันของวันนี้ เริ่มต้นจากคำกล่าว อรุณสวัสดิ์ของผมเป็นต้นไป

ขอให้คุณทองใหม่สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองและมิตรสหายค่ะ

:wub: :wub:

อรุณสวัสดิ์ค่ะอาจารย์ทองใหม่ ขอบคุณค่ะ และขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงค่ะ !thk !thk !thk

สวัสดีค่ะอ.ทองใหม่มารายงานตัวค่ะ ไม่ได้อยู่รังสิตค่ะใช้ของtrueค่ะใช้ดีค่ะ+1ให้ค่ะ