ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณอาจารย์ทองใหม่มาก ๆ ค่ะ !gd !57 !thk !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สรุปภาวะ Gold Futures By GT Wealth Management 1 พ.ย. 53 (ภาคเช้า)

ข่าวเศรษฐกิจ ThaiPR.net -- จันทร์ที่ 1 พฤศจิกายน 2553 12:01:05 น.

กรุงเทพฯ--1 พ.ย.--GT Wealth Management

ราคาทองคำในตลาดโลกในช่วงเช้าทรงตัวใกล้ระดับ 1,360 ดอลล่าร์ต่อออนซ์ หลังจากปรับตัวเพิ่มขึ้นในช่วงท้ายสัปดาห์ การเพิ่มขึ้นของราคาทองคำยังคงเป็นผลจากการกระตุ้นเศรษฐกิจในการประชุม FOMC ในช่วงวันที่ 2-3 พ.ย. นี้ ซึ่งถือเป็นการเข้าเก็งกำไรเพราะคาดว่าค่าเงินดอลล่าร์จะปรับตัวลงต่อถ้ามีการใส่เงินเพิ่มเติม โดยแรงซื้อเพิ่มขึ้นหลังจากการรายงานตัวเลข GDP ในไตรมาส 3 ของสหรัฐที่ยังคงอยู่ในระดับใกล้ 2% ส่วน SPDR คงการถือครองที่ระดับ 1,293.10 ตัน เงินบาทช่วงเช้าปรับแข็งค่าเล็กน้อยใกล้ระดับ 29.85 บาทต่อดอลล่าร์สหรัฐ โกลด์ฟิวเจอร์สัญญาสิ้นสุดอายุเดือนธันวาคม (GFZ10) เปิดตลาดราคาปรับเพิ่มขึ้น 220 บาทจากช่วงปิดตลาดวันศุกร์ (29 ต.ค. 53) โดยเปิดที่ระดับราคา 19,330 บาท ส่วนราคาทองคำที่ประกาศโดยสมาคมค้าทองคำวันนี้ ราคาเสนอซื้อ 19,100 บาท ราคาเสนอขาย 19,200 บาท

ฝ่ายวิเคราะห์การลงทุนบริษัทจีที เวลธ์แมเนจเมนท์ จำกัดกล่าวว่า การเก็งกำไรช่วงก่อนการประชุมทำให้ราคาในช่วงต้นสัปดาห์จะยังคงมีความผันผวน ขณะในช่วงสัปดาห์นี้สหรัฐมีการรายงานตัวเลขเศรษฐกิจสำคัญหลายตัวอย่างอัตราการว่างงาน การจ้างงานนอกภาคเกษตร ซึ่งจะส่งผลต่อทิศทางราคาทองคำ ดังนั้นการลงทุนในช่วงสัปดาห์นี้นักลงทุนควรต้องให้ความระมัดระวัง ส่วนนักลงทุนที่รับความเสี่ยงได้ต่ำอาจจะลดระดับการลงทุนหรือหยุดรอดูทิศทาง

สวัสดีค่ะ เฮียทองใหม่ ขอบคุณมากค่ะ บวกคะแนนใจ ทุกบทความ :lol: :wub:

:rolleyes:อรุณสวัสดิ์จ้า

post-237-023556100 1288654404.gif

ถูกแก้ไข โดย ทองใหม่

สวัสดีตอนเช้าค่ะอาจารย์ อากาศเย็นๆดูแลสุขภาพด้วยนะคะ :P

เมื่อวานหลังจากโพสกราฟแท่งแดงเขียวแล้ว มีแค่คนเดียวที่มาแสดงตัวในเวลาช่วงบ่าย นอกจากนั้นที่มาแสดงตัวก็ช่วงดึกไปแล้ว คงไม่เกี่ยวกับกราฟตัวนี้ เป็นอันว่ากราฟตัวนี้ไม่เป็นที่ชอบใจของเพื่อนๆนัก กราฟตัวนี้ก็ตกไป...........เอาไว้มีกราฟใหม่แล้วค่อยมาว่ากันใหม่

ตอนนี้ที่เห็นเพื่อนๆชอบก็กราฟตาแป๊ะ กราฟนี้เขาเปิดให้ดูสักดาห์ละ2วัน เดี๋ยวโพสให้ดูครับ

biggrin.gif ดูกราฟไม่เป็น แต่อยากขอบคุณค่ะ อ.ทองใหม่ รักษาสุขภาพนะคะ อากาศเปลี่ยนแล้ว

biggrin.gif ดูกราฟไม่เป็น แต่อยากขอบคุณค่ะ อ.ทองใหม่ รักษาสุขภาพนะคะ อากาศเปลี่ยนแล้ว

ผมชอบกราฟใหม่นี้ครับ ดูง่าย แต่แล้วแต่คุณทองใหม่พิจารณาครับ

อรุณสวัสดิ์ อ. ทองใหม่ครับ

อากาศหนาวเพิ่มขึ้นแล้ว รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

กราฟตาแป๊ะทองรายวัน ตาแป๊ะเขาเปิดให้ดูฟรีเฉพราะวันอังคารกับพฤหัสฯจ้า มีบางวันหากเขาลืมปิดก็ได้ดูเพิ่มครับ

กราฟตาแป๊ะซ้ายบน ตัวหนังสือสีเขียว 卖 ---ขาย ตัวหนังสือสีแดง买----ซื้อ เส้นหักมุม(เส้นเส้นคู่เล็กบางสีขาง+เหลืองอ่อน)ขึ้น—ลง ตามมุมที่หัก(ให้ผลระยะกลางยาว)

ขวาบน เส้นสีแดง---เสนอซื้อมากกว่าเสนอขาย เส้นสีเขียว---เสนอขายมากกว่าเสนอซื้อ ส่วนช่วงกลางที่มีแท่งสีแดงกับเขียวนั้น แท่งแดง---แรงซื้อขึ้น แท่งเขียว---แรงขายลง

ขวาช่องสอง แท่งเหลืองคู่เส้นแดง---ขาขึ้น แท่งฟ้าคู่เส้นเขียว---ขาลง โดยปกติ ช่องนี้จะเปลี่ยนแนวโน้มช้ากว่าเพื่อน หากเปลี่ยนแนวโน้มเมื่อไหร่ เขาให้ขายออกหรือซื้อเข้าได้ทันที่ ยกเว้นมีปัจจัยพื้นฐานแรงๆแทรกเข้ามา จึงจะทำให้แนวโน้มกลับเปลี่ยนได้โดยกะทันหัน

ซ้ายช่องสอง หน้าเหลืองแป๊ะยิ้ม---ขาขึ้น หน้าแดงแป๊ะร้องไห้---ขาลง แท่งสีเขียว---เพดาน แท่งสีแดง---พื้นดินโดยปกติ ช่องนี้จะส่งสัญญาณว่า กำลังจะเปลี่ยนแนวทางแล้วนะ แต่ยังไม่เต็มร้อย อาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยกะทันหันก็ได้ ต้องดูซ้ายบนและขวาช่อง๒ประกอบด้วย จึงจะให้ความมั่นใจได้

post-237-043189800 1288657757.gif