ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณสำหรับกราฟมากๆๆๆเลยค่ะ !thk

จะรอซื้อแท่งตามกราฟอ.ทองใหม่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:wub: :lol: :wub: ขอบคุณค่ะอาจารย์ คำอธิบายกราฟเข้าใจง่าย น่ารักดีด้วยค่ะ ตาแป๊ะเนี่ย อันนั้เค้าเป็นกราฟรายh1 เหรอคะ?แอบสงสัยนิดนึงอ่ะค่ะ

:wub: :lol: :wub: ขอบคุณค่ะอาจารย์ คำอธิบายกราฟเข้าใจง่าย น่ารักดีด้วยค่ะ ตาแป๊ะเนี่ย อันนั้เค้าเป็นกราฟรายh1 เหรอคะ?แอบสงสัยนิดนึงอ่ะค่ะ

กราฟรายวันครับ24ชม.จ้า

ขอบคุณค่ะ !thk กราฟดูง่ายดีค่ะ แล้ววันนี้ทองจะไปทางไหนดีละ !37

อันนี้ทอง1ชม.ครับ

post-237-033866900 1288747525.gif

คาดการณ์เฟดใช้มาตรการQEส่งทองคำปิด6.30ดอลลาร์

วันพุธที่ 03 พฤศจิกายน 2010 เวลา 07:57 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (2 พ.ย.) ทองคำตลาดโคเม็กซ์ส่งมอบเดือนธ.ค.พุ่งขึ้น 6.30 ดอลลาร์ หรือ 0.5% ปิดที่ 1,356.90 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,350.20-1,359.90 ดอลลาร์

ทองคำได้ปัจจัยบวกจากสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐที่อ่อนค่าลง 0.7% เมื่อเทียบสกุลเงินที่เป็นคู่ค้าหลักของสหรัฐ เนื่องจากตลาดคาดการณ์ว่าคณะกรรมการนโยบายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด)จะประกาศใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE)ดอลลาร์ ซึ่งเฟดได้เริ่มการประชุมดังกล่าวตั้งแต่เมื่อว้นที่ 2 พ.ย.ที่ผ่านมา โดยจะใช้เวลา 2 วัน

ดาวโจนส์ปิดบวก 64.10 จุด-น้ำมันปิดใกล้แตะ84ดอลลาร์

วันพุธที่ 03 พฤศจิกายน 2010 เวลา 07:46 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (2 พ.ย.) บวก 64.10 จุด หรือ 0.58% โดยปิดที่ 11,188.72 จุด ดัชนีเอสแอนด์พี 500 ปิดบวก9.19 จุด หรือ 0.78 % สู่ 1,193.57 และดัชนีแนสแดคปิดบวก 28.68 จุด หรือ 1.14 % หรือปิดที่ระดับ 2,533.52 จุด

นักลงทุนจับตาผลการเลือกตั้งกลางเทอมของสภาคองเกรสสหรัฐ ซึ่งจะทราบผลในช่วงเช้าวันนี้ตามเวลาประเทศไทย โดยมีกระแสคาดการณ์ว่าพรรครีพับลิกันจะคว้าชัยชนะในการเลือกตั้งครั้งนี้ ซึ่งจะทำให้พรรคเดโมแครต ของประธานาธิบดีบารัก โอบามา เหลือที่นั่งในสภาน้อยลงนั้น จะส่งผลให้มีความยากลำบากมากขึ้นในการผ่านร่างกฎหมายใหม่ที่คณะทำงานของโอบามาพยายามผลักดันทั้งในปีนี้และปีหน้า

นอกจากนี้ นักลงทุนจับตาผลการประชุมคณะกรรมการนโยบายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ซึ่งจะมีการประชุมเป็นเวลา 2 วัน โดยได้เริ่มขึ้นแล้วเมื่อวันอังคาร(2 พ.ย.) ซึ่งตลาดคาดการณ์ว่าเฟดจะประกาศใช้มาตรการ QE ด้วยการอัดฉีดเงินเข้าสู่ระบบเศรษฐกิจผ่านการเข้าซื้อพันธบัตรในวงเงินที่สูงขึ้น

จากกระแสคาดการณ์ว่าเฟดจะใช้มาตรการ QE ส่งผลให้ดัชนีดอลลาร์ (dollar index) ร่วงลง 0.7% เมื่อเทียบกับ 6 สกุลเงินที่เป็นคู่ค้าหลักของสหรัฐ และช่วยหนุนหุ้นกลุ่มสินค้าโภคภัณฑ์พุ่งขึ้น

สำหรับตลาดน้ำมันไนเม็กซ์ของสหรัฐฯ ราคาน้ำมันดิบ ไลท์สวีต ครูด งวดส่งมอบเดือนธันวาคม เพิ่มขึ้น 95 เซนต์ ปิดที่ 83.90 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ส่วนเบรนท์ทะเลเหนือลอนดอน งวดส่งมอบเดือนเดียวกัน เพิ่มขึ้น 79 เซนต์ปิดที่ 85.41 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ขอบคุณค่ะอาจารย์ทองใหม่ อากาศเปลี่ยนแปลงรักษาสุขภาพด้วยนะคะ :D

ขอบคุณเหล่าฃือทองใหม่ค่ะ

ชอบทุกกราฟถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยโพสต่ออย่าตัดออกเลยค่ะ(ไว้ดูเปรียบเทียบกราฟทองค่ะ)ข่าวก็อ่านนะคะจะได้ทันเหตุการณ์ค่ะ :lol: :lol: อากาศเริ่มเย็นรักษาสุขภาพด้วยนะคะเสี้ยๆหนี่ :lol:+1ค่ะ