ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กรอบการเคลื่อนไหวของเซ็ท50ในวันนี้

ขอบคุณ อ.ทองใหม่ค่ะ

หนูโดดเข้าไปแล้ว L ที่ 728 ค่ะ เดี๋ยวก้อรู้ :rolleyes:

ปล. ไปทานข้าวก่อนนะคะ เด๋วเม้าท์ต่อภาคบ่ายค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ อ.ทองใหม่ค่ะ

หนูโดดเข้าไปแล้ว L ที่ 728 ค่ะ เดี๋ยวก้อรู้ :rolleyes:

ปล. ไปทานข้าวก่อนนะคะ เด๋วเม้าท์ต่อภาคบ่ายค่ะ

L ที่ 728 คือราคาที่L หรือราคาเรียวทามครับ?

อีทีเอฟซื้อทองเพิ่ม2.43ตัน ที่ราคา1409.30 ในเวลา2010-11-9 05:56:51น.(เวลาประเทศจีน)

post-237-019690600 1289280236.gif

สรุปภาวะ Gold Futures By GT Wealth Management 9 พ.ย. 53 (ภาคเช้า)

ข่าวเศรษฐกิจ ThaiPR.net -- อังคารที่ 9 พฤศจิกายน 2553 12:33:48 น.

กรุงเทพฯ--9 พ.ย.--GT Wealth Management

ราคาทองคำในตลาดโลกในช่วงเช้าเคลื่อนไหวเหนือระดับ 1,400 ดอลล่าร์ หลังจากความผันผวนในค่าเงินยูโรอีกครั้ง โดยค่าเงินยูโรอ่อนค่าลงหลังจากส่วนชดเชยความเสี่ยงของพันธบัตรไอร์แลนด์ปรับตัวเพิ่มสูงขึ้น ทำให้เกิดความกังวลเรื่องปัญหาหนี้ภาครัฐที่เคยกดดันตลาดการเงินยุโรปในช่วงไตรมาส 1 ต่อเนื่องไตรมาส 2 ของปี ทำให้มีการสะสมทองคำเพิ่มเติม นอกจากนี้การที่ธนาคารโลกเสนอให้ใช้ทองคำเป็นหนึ่งในสินทรัพย์ที่ใช้อ้างอิงฐานะการทางการเงินก่อนการประชุม G20 ยิ่งส่งผลเชิงบวก ทำให้ราคาทองคำปรับขึ้นทำจุดสูงสุดใหม่ได้อีกครั้งใกล้ระดับ 1,410 ดอลล่าร์ต่อออนซ์ ปริมาณการซื้อขายทองคำล่วงหน้าในตลาดนิวยอร์กในช่วงคืนที่ผ่านมามีประมาณ 190,000 สัญญา ส่วน SPDR รายงานการซื้อทองเพิ่ม 2.43 ตัน มาถือครองที่ระดับ 1,294.20 ตัน เงินบาทช่วงเช้าเคลื่อนไหวใกล้ระดับ 29.55 บาทต่อดอลล่าร์สหรัฐ โกลด์ฟิวเจอร์สัญญาสิ้นสุดอายุเดือนธันวาคม (GFZ10) เปิดตลาดราคาปรับตัวเพิ่มขึ้น 220 บาทจากช่วงปิดตลาดวันจันทร์ (8 พ.ย. 53) โดยเปิดที่ระดับราคา 19,780 บาท ส่วนราคาทองคำที่ประกาศโดยสมาคมค้าทองคำวันนี้ ราคาเสนอซื้อ 19,600 บาท ราคาเสนอขาย 19,700 บาท

ฝ่ายวิเคราะห์การลงทุนบริษัทจีที เวลธ์แมเนจเมนท์ จำกัดกล่าวว่า ราคาทองคำปรับเพิ่มขึ้นจากความผันผวนในระบบค่าเงิน ไม่ว่าจะเป็นมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจของสหรัฐ ปัญหาหนี้ของยุโรป รวมถึงการปรับแข็งค่าอย่างมากของสกุลเงินในประเทศเกิดใหม่ ซึ่งประเด็นในเรื่องค่าเงินน่าจะยังมีเป็นประเด็นที่ผลักดันราคาทองต่อเนื่องไป ทำให้แนวโน้มหลัก GT ยังคงมองทิศทางราคาทองคำในเชิงบวก

ขอบคุณอ.ทองใหม่ครับ ข้อมูลแน่นเหมือนเดิม :lol: :lol: แล้ววันนี้มีแนวรับแนวต้านด้วยไม๊อ.ทองใหม่?

L ที่ 728 คือราคาที่L หรือราคาเรียวทามครับ?

ราคาที่เปิด L ไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ (realtime)

อาจารย์ทานข้าวยังคะ หนูอิ่มแปร้เลย คริ คริ

ขอบคุณอ.ทองใหม่ครับ ข้อมูลแน่นเหมือนเดิม :lol: :lol: แล้ววันนี้มีแนวรับแนวต้านด้วยไม๊อ.ทองใหม่?

งง ก้อที่กราฟมีแนวหนุนแนวต้านพร้อมแล้วมิใช่เหรอครับ พูดให้ผมงง หรืออ่านไม่เจอกันแน่?

อาจารย์ทานข้าวยังคะ หนูอิ่มแปร้เลย คริ คริ

ทานแล้วจ้า :rolleyes:

ว้าวๆ มีกราฟ set50 ด้วย ขอบคุณ อ.ทองใหม่ มากๆ เลยครับ

ก่อนเปิดสถานะควรดูแนวโน้มว่าขึ้นหรือลง หากแนวโน้มขึ้นเปิดสถานะL หากราคาขึ้นถึงH3 หากต้านอยู่ ให้ปิดสถานะL เปลี่ยนเปิดสถานะS แต่หากราคาทะลุด่าน

H3แตก ให้ถือLต่อ ถ้าราคาถึงH4ให้ทยอยออกหรือปิดL แต่ถ้าชอบเสี่ยงก็ให้ถือต่อ โดยมีเป้าหมายที่H5

หากเปิดSไว้ก่อน ราคาไปที่L3 หากรับไว้อยู่ ให้ปิดSแล้วเปิดL หากL3แตกให้ถือSต่อ ราคาถึงL4ให้ทยอยปิดS แต่ถ้าชอบเสี่ยงให้ถือSต่อ โดยมีเป้าหมายที่L5

post-237-006458200 1289290875.gif

ผมจะติดตามดูว่ามีเพื่อนๆชอบกราฟวิเคราะห์นี้ไหม

หากไม่มีเสียงตอบรับหรือเสียงตอบรับน้อยเกินไป กราฟนี้ก็จะตกไป

ผมก็จนปัญญาที่จะหากราฟมาให้ดูอีกแล้ว

จะคงไว้ก็กราฟตาแป๊ะกราฟเดียวที่เพื่อนๆชอบ

ก่อนเปิดสถานะควรดูแนวโน้มว่าขึ้นหรือลง หากแนวโน้มขึ้นเปิดสถานะL หากราคาขึ้นถึงH3 หากต้านอยู่ ให้ปิดสถานะL เปลี่ยนเปิดสถานะS แต่หากราคาทะลุด่าน

H3แตก ให้ถือLต่อ ถ้าราคาถึงH4ให้ทยอยออกหรือปิดL แต่ถ้าชอบเสี่ยงก็ให้ถือต่อ โดยมีเป้าหมายที่H5

หากเปิดSไว้ก่อน ราคาไปที่L3 หากรับไว้อยู่ ให้ปิดSแล้วเปิดL หากL3แตกให้ถือSต่อ ราคาถึงL4ให้ทยอยปิดS แต่ถ้าชอบเสี่ยงให้ถือSต่อ โดยมีเป้าหมายที่L5

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ ดูแค่ H3 สำหรับ L กับ L3 สำหรับขา S มาถึงตรงไหน ก้อปิดโลดดดดด ชิมิ ชิมิ :rolleyes: