ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มาแสดงตัวชอบด้วยคนคะ บางทีแค่มากด + แต่ไม่ได้แสดงตัว อาจเข้ามาไม่บ่อยมาก เพราะเวลามีน้อยคะ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้โพส ต้องขอโทษด้วยนะคะ บางวันคะแนนไม่พอก็ไม่สามารถ + คะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนอาจารย์ได้มั้ยครับคือผมอยากได้อินดี้ของกราฟตัวใหม่อะครับอาจารย์พอจะเอามาให้โหลดได้มั้ยครับ

รบกวนอาจารย์ได้มั้ยครับคือผมอยากได้อินดี้ของกราฟตัวใหม่อะครับอาจารย์พอจะเอามาให้โหลดได้มั้ยครับ

กราฟผมเป็นโปรแกรมภาษาจีนครับ ใช้กับภาษาอื่นโปรแกรมจะรวนครับ หากอ่านจีนได้ เข้าไปโหลดตามนี้ได้เลยครับ

http://www.fxwork.cn/ZhiBiao/list_54_1.html

ขอบคุณมากครับอาจารย์ทองใหม่ :ph34r: :lol: ขออนุญาต +1 นะครับ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ท่าน อ.ทองใหม่ :wub:

ขอบคุณค่ะ สำหรับ ทุก ๆ ข่าวสาร และ กราฟสวย ๆ นะค่ะ :wub:

ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง ทุก ๆ วันค่ะ ให้กำลังใจ +1 ค่ะ :wub:

อรุณสวัสดิ์ค่ะอาจารย์ :wub: ทำไมเมื่อคืนน้องทองร่วงแรงจังเลยค่ะ !38

อรุณสวัสดิ์คะ อจ.ทองใหม่ :blink: :blink: เมื่อคืนเล่นแรงดึงขึ้นไป 20 เหรียญ ลงอีก 20 เหรียญ เฮ้อ... !034 !034

ดาวโจนส์ปิดลบ 60.09 จุด-น้ำมันลดลงปิดที่86.72ดอลลาร์

วันพุธที่ 10 พฤศจิกายน 2010 เวลา 07:18 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดมื่อคืนนี้ (9 พ.ย.) ดัชนีดาวโจนส์ปิดลบ 60.09 จุด หรือ 0.53% โดยปิดที่ 11,346.75 จุด ดัชนีเอลแอนด์พี 500 ลดลง 9.85 จุด หรือ 0.81% ปิดที่ 1,213.40 จุด และดัชนีแนสแดครลดลง 17.07 จุด หรือ 0.66% ปิดที่ 2,562.98 จุด

การซื้อขายเป็นไปอย่างซบเซาเนื่องจากนักลงทุนชะลอการซื้อหุ้นชั่วคราวและหันมาเทขายเพื่อทำกำไรระยะสั้น หลังจากดัชนีดาวโจนส์ทะยานขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบกว่า 2 ปีเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว จากการที่เฟดประกาศอัดฉีดเงินเข้าสู่ระบบเศรษฐกิจอีกกว่า 600,000 ล้านดอลลาร์สหรัฐ เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจ

นอกจากนี้ความกังวลต่อปัญหาหนี้ในยุโรป ทำให้สกุลเงินดอลลาร์กลับมาแข็งค่าขึ้นอีกครั้งเมื่อเทียบกับประเทศคู่ค้าหลัก ซึ่งการแข็งค่าของดอลลาร์ ส่งผลให้ราคาสินค้าโภคภัณฑ์ รวมถึงน้ำมันดิบปรับตัวลดลง และฉุดหุ้นกลุ่มพลังงานดิ่งลงด้วย

ทางด้านราคาน้ำมันดิบไลต์สวีต ครูต ตลาดไนเม็กซ์ ลดลง 34 เซนต์ ไปปิดที่ 86.72 ดอลลาร์สหรัฐต่อบาร์เรล เป็นการปรับลดลงในรอบ 7วัน ส่วนเบรนท์ทะเลเหนือลอนดอน งวดส่งมอบเดือนเดียวกัน ลดลง 13 เซนต์ ปิดที่ 88.33 ดอลลาร์ โดยช่วงหนึ่งของการซื้อขายพุ่งไปถึง 89.02 ดอลลาร์ สูงสุดในรอบ 6 เดือน

จุดH4เขียนว่า ถ้าราคาถึงH4ให้ทยอยออกหรือปิดL แต่ถ้าชอบเสี่ยงก็ให้ถือต่อ โดยมีเป้าหมายที่H5และให้ดูเส้นจุดH4ที่มีภาษาฝาหรั่งเขียนไว้ด้วย ทีนี้พอจะเข้าใจความหมายได้แล้วใช่ไหมครับ

อรุณสวัสดิ์อ.ทองใหม่ครับ ชอบกราฟอันนี้จัง....ช่วยลงทุกวันนะคร๊าบบ