ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!01 !01 !01

ขอบคุณกราฟครับ คุณทองใหม่ มีแนวต้าน รุก รับ ครบทุกรสชาติเลยครับ ลุ้น น้องทอง กับ set50 ตัวโก่งเลย อิอิ แล้วกราฟน้ำมันมีให้ชมหรือป่าวครับ

ถูกแก้ไข โดย goldmember

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากครับ คุณทองใหม่ มีข้อมูล ข่าวสารมาให้เยอะแยะเลยครับ

!01 !01 !01

ขอบคุณกราฟครับ คุณทองใหม่ มีแนวต้าน รุก รับ ครบทุกรสชาติเลยครับ ลุ้น น้องทอง กับ set50 ตัวโก่งเลย อิอิ แล้วกราฟน้ำมันมีให้ชมหรือป่าวครับ

น้ำมันไม่มีครับ !17

ขอบคุณค่ะอาจารย์ ติดตามอ่านทุกข่าว ตามติดทุกกราฟค่ะอาจารย์ !gd !gd !gd !01 !thk

วายแอลจี ชี้สัปดาห์นี้ราคาทองคำในประเทศมีโอกาสแตะ 2 หมื่นบาทอีกครั้ง พร้อมแนะจับตาประชุมผู้นำกลุ่มยุโรป แก้วิกฤตหนี้ลุกลาม

นางสาวฐิภา นววัฒนทรัพย์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท วายแอลจี บูลเลี่ยน แอนด์ ฟิวเจอร์ส จำกัด เปิดเผยถึงทิศทางทองคำในสัปดาห์นี้ว่า วายแอลจียังคงมีมุมมองเชิงบวกต่อราคาทองคำ เนื่องจากประเมินว่าแรงขายทำกำไรในสัปดาห์ที่ผ่านมา ได้ทำให้ราคาทองคำมีการปรับฐานระยะสั้นไปแล้ว ทำให้สัปดาห์นี้ราคาทองคำมีโอกาสที่จะไต่ระดับขึ้นไปทดสอบแนวต้านสำคัญที่ 1,410 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ซึ่งอาจส่งผลให้ราคาทองคำในประเทศมีโอกาสแตะระดับ 2 หมื่นบาทอีกครั้ง

ในขณะที่ทางวายแอลจีประเมินแนวรับไว้ที่ 1,370 ดอลลาร์ต่อออนซ์หรือ 19,500 บาท/บาททอง

อย่างไรก็ตาม หากมีปัจจัยที่เข้ามากระทบต่อตลาดทองคำและส่งผลให้ราคาทองคำอ่อนตัวหลุดแนวรับดังกล่าว แนะนำให้นักลงทุนไปรอซื้อบริเวณแนวรับต่อไปที่ระดับ 1,350 ดอลลาร์ต่อออนซ์ (19,200 บาท/บาททอง) หรือ 1,330 ดอลลาร์ต่อออนซ์(18,900 บาท/บาททอง) ซึ่งทางวายแอลจีเชื่อว่า ณ ระดับแนวรับดังกล่าวจะเป็นระดับราคาที่จะทำให้ราคาทองคำมีการตั้งฐานในระยะสั้นและจะสามารถดีดตัวขึ้นได้อย่างแข็งแกร่งในที่สุด

สำหรับปัจจัยที่นักลงทุนควรติดตามอย่างใกล้ชิดในสัปดาห์นี้ก็คือการประชุมของผู้นำรัฐบาลกลุ่มยุโรปที่จะมีขึ้นในวันที่ 16-17 ธ.ค.นี้ เพื่อหารือเกี่ยวกับ วิกฤติหนี้สินที่ลุกลามของยูโรโซน โดยมีการคาดการณ์ความคืบหน้าอยู่ในระดับต่ำ หลังจากเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาเยอรมนีและฝรั่งเศสปฏิเสธเสียงเรียกร้องในการเพิ่มกองทุน ช่วยเหลือและการออกพันธบัตรร่วม หากผลการประชุมดังกล่าวยังไม่สามารถสร้างเสถียรภาพให้กับระบบเศรษฐกิจในยุโรปหรือได้มีการแสดงให้เห็นถึงควมขัดแย้งมากขึ้นแล้วละก็อาจส่งผลให้ราคาทองคำดีดตัวขึ้นอย่างแข็งแกร่งจากความต้องการสินทรัพย์ปลอดภัยก็เป็นได้

กราฟหลายๆตัวชองผมก็มีภาษาจีน กราฟจีนที่ถามหมายถึงกราฟตัวไหนครับ?

จึ๋ย.. เอากราฟ set 50 ที่เค้าเคยวิเคราะห์ ว่าจะถึง 730 น่ะค่ะ หนูก้อพูดไม่ถูกเหมือนกัน 5555 :P

ขอบคุณ อาจารย์มากๆ นะคะ สำหรับข้อมูลข่าวสาร น่ารักจริง ๆ :wub:

จึ๋ย.. เอากราฟ set 50 ที่เค้าเคยวิเคราะห์ ว่าจะถึง 730 น่ะค่ะ หนูก้อพูดไม่ถูกเหมือนกัน 5555 :P

ขอบคุณ อาจารย์มากๆ นะคะ สำหรับข้อมูลข่าวสาร น่ารักจริง ๆ :wub:

กราฟเขาให้ทั้ง2ทิศทาง ทั้งขึ้นและลง อยู่ในระหว่างเลือกทิศอยู่ ยังไมชัดเจน ดังกราฟที่เห็นนี่จ้า

post-237-061493400 1292322378.gif

กราฟเขาให้ทั้ง2ทิศทาง ทั้งขึ้นและลง อยู่ในระหว่างเลือกทิศอยู่ ยังไมชัดเจน ดังกราฟที่เห็นนี่จ้า

โห อาจารย์ ตอบเร็วมาก ๆ เลยอ่ะ ขอบคุณมากกกก ๆๆๆๆ ค่ะ :wub:

เดี๋ยว คืนนี้ มาลุ้นทองกันต่อนะคะ ว่าทองจะไปต่อได้แค่ไหนกันบ้าง :rolleyes: