ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แปลโดยเน็ต อ่านเข้าใจหรือไม่เข้าใจ ก็ลองทำความเข้าใจให้ได้นะครับ ฮา

post-237-028287400 1292911977.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคับ อากาศช่วงนี้เปลี่ยนแปลงบ่อย รักษาสุขภาพด้วยนะคับ

สวัสดีค่ะอาจารย์ทองใหม่

ขอบคุณมากค่ะที่เป็นห่วง ป้าเล่นออนไลน์ค่ะ และเมื่อวานนี้ซื้อคืนไปเรียบร้อยแล้วค่ะ ที่ยอมขายขาดทุนไปเพราะความโลภค่ะ กลัวจะไม่มีเงินซื้อของถูก

เสียสินสอนความรู้ค่ะ ว่าอย่าโลภ รอแบบอาจารย์ว่าอีกไม่กี่วันก็จะขึ้นแล้ว ควรเล่นตามกำลัง ถึงราคาสูงไปนิดแต่ทองก็ต้องขึ้นมากรับอยู่ดี

อยากเรียนว่า อาจารย์คงจะจำไม่ได้ที่สมัครเป็นสมาชิกก็เพราะอยากมากดคะแนนขอบคุณอาจารย์น่ะคะสมัครเสร็จก็เข้ามาเรียนให้อาจารย์ทราบในวันนั้นเลย

แล้วเดี๋ยวนี้อาจารย์ทำไมไม่ให้แนวรับแนวต้านเหมือนเมื่อก่อนล่ะคะ ที่มีแดน มีตัวบนตัวล่างน่ะค่ะ สำหรับเป็นแนวแก่คนที่แก่เกินเรียน ผิดถูกไม่ว่ากันค่ะ

เพราะเงินของเราเราต้องรับผิดชอบ ถ้ารู้จริง ๆ กูรูผู้เสียสละเวลาทุกคนคงเป็นมหาเศรษฐีกันหมดแล้ว

บุญรักษานะคะ ขอให้อาจารย์สุขภาพดีเป็นที่พึ่งแก่แฟน ๆ ตราบนานเท่านานนะคะ

สวัสดีค่ะ เฮียทองใหม่ บวกคะแนนใจเรียบร้อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ข้อมูลของเฮียมีประโยชน์ต่อน้องๆ มากเลย :lol: !thk !thk

ขอบคุณมากค่ะที่เป็นห่วง ป้าเล่นออนไลน์ค่ะ และเมื่อวานนี้ซื้อคืนไปเรียบร้อยแล้วค่ะ ที่ยอมขายขาดทุนไปเพราะความโลภค่ะ กลัวจะไม่มีเงินซื้อของถูก

เสียสินสอนความรู้ค่ะ ว่าอย่าโลภ รอแบบอาจารย์ว่าอีกไม่กี่วันก็จะขึ้นแล้ว ควรเล่นตามกำลัง ถึงราคาสูงไปนิดแต่ทองก็ต้องขึ้นมากรับอยู่ดี

อยากเรียนว่า อาจารย์คงจะจำไม่ได้ที่สมัครเป็นสมาชิกก็เพราะอยากมากดคะแนนขอบคุณอาจารย์น่ะคะสมัครเสร็จก็เข้ามาเรียนให้อาจารย์ทราบในวันนั้นเลย

แล้วเดี๋ยวนี้อาจารย์ทำไมไม่ให้แนวรับแนวต้านเหมือนเมื่อก่อนล่ะคะ ที่มีแดน มีตัวบนตัวล่างน่ะค่ะ สำหรับเป็นแนวแก่คนที่แก่เกินเรียน ผิดถูกไม่ว่ากันค่ะ

เพราะเงินของเราเราต้องรับผิดชอบ ถ้ารู้จริง ๆ กูรูผู้เสียสละเวลาทุกคนคงเป็นมหาเศรษฐีกันหมดแล้ว

บุญรักษานะคะ ขอให้อาจารย์สุขภาพดีเป็นที่พึ่งแก่แฟน ๆ ตราบนานเท่านานนะคะ

แนวหนุนต้านในกราฟนี่ไงครับป้า กราฟนี่คือกราฟตัวอย่างอธิบาย ให้ย้อนกลับไปดูกราฟของวันนี้ได้ครับ

post-237-028379200 1292920835.gif

นี่ไงครับป้า

post-237-078912900 1292921215.gif

YLG : แนวโน้มราคาทองคำในระยะสั้นอาจขยับขึ้นได้ไม่มากนัก วันอังคารที่ 21 ธันวาคม 2010 เวลา 17:29 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวในประเทศ

สรุปสภาวะตลาดทองคำแท่ง และโกลด์ฟิวเจอร์ส วันที่ 21 ธันวาคม 2553 ราคาทองคำแกว่งตัวในกรอบ ที่ระดับ $1,383.46 – $1,388.80 ขณะที่โกลด์ฟิวเจอร์ส GFZ10 อยู่ที่ 19,880 บาท โดยราคาเปลี่ยนแปลงเพิ่มขึ้น 30 บาท จากวันก่อนหน้า ที่ระดับ 19,850บาท

แนวโน้มวันที่ 22 ธันวาคม 2553 ราคาทองคำปรับตัวเพิ่มสูงขึ้น หลังจากความวิตกกังวลในยูโรโซนเริ่มกลับเข้ามาเป็นประเด็นอีกครั้งเมื่อธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) ออกมาแสดงความเห็นถึงความกังวลในเรื่องแผนการช่วยเหลือของไอร์แลนด์ โดยปัจจุบันธนาคารในไอร์แลนด์ได้รับเงินช่วยเหลือประมาณ 25% ของเงินทุนทั้งหมดของอีซีบี ซึ่งอาจทำให้เกิดปัญหาสภาพคล่องของอีซีบีในเขตยูโรโซน

ล่าสุด มูดีส์ อินเวสเตอร์ส เซอร์วิส ได้ออกมาประกาศทบทวนอันดับความน่าเชื่อถือของพันธบัตรระยะยาวและระยะสั้นของรัฐบาลโปรตุเกส โดยก่อนหน้านี้มูดีส์ออกมาให้ความเห็นว่าอาจปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของธนาคารพาณิชย์บางแห่งของสเปนลงเนื่องจาก ธนาคารพาณิชย์ของสเปนคงไม่สามารถระดมทุนในตลาดการเงินได้โดยง่าย เพราะสภาวะเศรษฐกิจที่อ่อนแอของสเปนเอง

นอกจากนี้มูดีส์ยังได้ปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของไอร์แลนด์ลงในขณะที่ฝรั่งเศสและเบลเยี่ยมอาจถูกลดอันดับความน่าเชื่อถือเช่นกัน ปัญหาที่เกิดขึ้นนั้นเป็นประเด็นที่ยากที่จะแก้ไขได้โดยง่าย ดูเหมือนว่าการช่วยเหลือของ ธนาคารกลางยุโรป(อีซีบี)หรือกองทุนการเงินระหว่างประเทศ(ไอเอ็มเอฟ) ทำได้เพียงชะลอปัญหาในระยะสั้นๆเท่านั้น ทองคำจึงกลับมาเป็นที่สนใจอีกครั้งในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย ทางด้านของสหรัฐนั้นก็จะมีการรายงานตัวเลขประมาณการครั้งสุดท้ายของผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ประจำไตรมาส 3/2010ในคืนวันพุธ โดยคาดการณ์ว่าจะมีอัตราการเติบโตที่ 2.8% เพิ่มขื้นจากการประมาณครั้งที่2 ที่อยู่ที่ระดับ 2.5% แสดงถึงการปรับตัวเพิ่มสูงขึ้น

แต่อย่างไรก็ตามทางวายแอลจีประเมินว่าอาจจะเป็นการง่ายกินไปที่จะสรุปว่า เศรษฐกิจของสหรัฐฯกลับมาแข็งแกร่งอีกครั้งเนื่องจาก ตัวเลขเศรษฐกิจที่ออกมมาดีก่อนหน้านี้รวมถึงตัวเลขประมาณการผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ อาจไม่สามารถชดเชยตัวเลขอัตราการว่างที่ยังคงทรงตัวอยู่ในระดับสูงได้

ดังนั้นทางวายแอลจียังคงมีมุมมองเชิงบวกต่อราคาทองคำในระยะกลางและระยาวเช่นเดิม ถึงแม้ว่าในระยะสั้นราคาอาจไม่สามารถขยับขึ้นไปได้มากนัก เนื่องจากการขายทำกำไรระยะสั้นของนักลงทุนและปริมาณการซื้อขายที่เบาบางในช่วงสิ้นปี โดยกลยุทธ์การลงทุนยังคงแนะนำให้เก็งกำไรระยะสั้นในกรอบ โดยเข้าซื้อในบริเวณ $1,375(19,600บาท) และขายทำกำไรเมื่อราคาดีดขึ้นในบริเวณ $1,390(19,800บาท) หรือถ้าสามารถรับความเสี่ยงได้แนะนำให้ขายบริเวณ $1,400(19,970บาท) เบื่องต้นประเมินแนวรับแนวต้านดังนี้

แนวรับ 1,380(19,680บาท) 1,375(19,600บาท) 1,368(19,500บาท)

แนวต้าน 1,390(19,800บาท) 1,395(19,890บาท) 1,400(19,970บาท)

เงินบาทปิดตลาดที่ 30.15/30.17 บาทต่อดอลลาร์

วันอังคารที่ 21 ธันวาคม 2010 เวลา 17:42 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวในประเทศ

นักบริหารเงินธนาคารซีไอเอ็มบีไทย กล่าวว่า วันนี้(21 ธ.ค.)เงินบาทปิดตลาดที่ระดับ 30.15/30.17 บาทต่อดอลลาร์ ใกล้เคียงกับช่วงเช้าที่เงินบาทเปิดตลาดที่ระดับ 30.17/30.19 บาทต่อดอลลาร์ ระหว่างวันขึ้นไปทำ High ที่ระดับ 30.17 บาทต่อดอลลาร์ และทำ Low ที่ระดับ 30.15 บาทต่อดอลลาร์

สำหรับค่าเงินเยนปิดที่ระดับ 83.70/75 เยน/ดอลลาร์ จากช่วงเช้าที่อยู่ที่ระดับ 83.62/66 เยน/ดอลลาร์ ส่วนค่าเงินยูโรอยู่ที่ระดับ 1.3155/1.3160 ดอลลาร์/ยูโร จาก 1.3178/1.3180 ดอลลาร์/ยูโร ในช่วงเช้า

ขอบคุณค่ะอาจารย์ มันอยู่ตรงนี้เองไม่เคยทองเล้ย ขอบคุณค่ะ

แหม ! อ.ทองใหม่ นึกว่าจะไม่มีบทวิเคราะห์ของ YLG ได้เห็นบทความวิเคราะห์แล้ว ก็ใจชื้นขึ้นมาเลย

ว่าคืนนี้ ราคาทองต้องไปได้อีกไกลแน่ๆ หลังจากประกาศตัวเลขประมาณการณ์ครั้งสุดท้ายของ GDP

ไตรมาศที่ 3 ขอบคุณมากครับ ( บางคนที่อ่าน คงคิดว่า เด็กขายของอ่านแล้ว สับสน แต่ขอยืนยันว่า

สติสตางค์อยู่ครบ แล้วเป็นจริงๆ ครับ)