ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หมู่นี้ไม่รู้คนหายไปไหนหมด? กำลังสงสัยเราโพสให้ใครดูเนี่ย?

post-237-007015700 1294883879.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ขอบคุณนะคะอ.ข่าวสดใหม่ทุกเช้าเลย (เจอกันอีกครั้งตอนหัวค่ำค่ะ) !thk !thk !thk

หมู่นี้ไม่รู้คนหายไปไหนหมด? กำลังสงสัยเราโพสให้ใครดูเนี่ย?

อ.ขา ได้ดูนะคะ แต่ติดภาระกิจเข้าๆ ออกๆ ไม่เป็นเวลา เลยไม่ค่อยได้เข้ามาโพส

อ.อย่าเพิ่งน้อยใจนะคะ . สงสารลูกนกลูกกาตาดำๆนะ (ถ้าไม่มีข้อมูลของอ.สงสัยจาหาค่าขนมไม่ได้แน่ อิอิ) !_09

!thk :wub: ขอบคุณค่ะอ.ทองใหม่ ตลาดไม่ค่อยหวือหวามั้งคะเลยเงียบๆ แต่ก็เข้ามาดูข้อมูลทุกวันนะคะ

ขอบคุณค่ะ คุณทองใหม่ แนวโน้มทองจะย่อช่วงไหนคะ จะเข้าเก็บน่ะค่ะ

ขอบคุณครับ เข้ามาทุกวันครับ

แต่บางวันก็มาสายครับ ติดตามตลอดครับ

!01 !01 !01

ถูกแก้ไข โดย akkeehut

อ.ขา ได้ดูนะคะ แต่ติดภาระกิจเข้าๆ ออกๆ ไม่เป็นเวลา เลยไม่ค่อยได้เข้ามาโพส

อ.อย่าเพิ่งน้อยใจนะคะ . สงสารลูกนกลูกกาตาดำๆนะ (ถ้าไม่มีข้อมูลของอ.สงสัยจาหาค่าขนมไม่ได้แน่ อิอิ) !_09

World Markets: สรุปภาวะตลาดหุ้น น้ำมัน ทองคำ และตลาดเงินต่างประเทศ

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2554 09:00:00 น.

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้นเมื่อคืนนี้ (12 ม.ค.) หลังจากธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) เปิดเผยรายงานการสำรวจภาวะเศรษฐกิจซึ่งบ่งชี้ว่า กิจกรรมทางเศรษฐกิจของสหรัฐในเกือบทุกภูมิภาคเริ่มฟื้นตัวขึ้น รวมถึงอุตสาหกรรมการผลิตและธุรกิจค้าปลีก นอกจากนี้ ตลาดหุ้นนิวยอร์กยังดีดตัวขึ้นขานรับข่าวความสำเร็จในการประมูลพันธบัตรของรัฐบาลโปรตุเกส

ดัชนีเฉลี่ยอุตสาหกรรมดาวโจนส์พุ่งขึ้น 83.56 จุด หรือ 0.72% ปิดที่ 11,755.44 จุด ดัชนี S&P 500 เพิ่มขึ้น 11.48 จุด หรือ 0.90% ปิดที่ 1,285.96 จุด และดัชนี Nasdaq เพิ่มขึ้น 20.50 จุด หรือ 0.75% ปิดที่ 2,737.33 จุด

-- สัญญาน้ำมันดิบตลาดนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (12 ม.ค.) หลังจากสำนักงานสารสนเทศด้านการพลังงานของสหรัฐเปิดเผยว่า สต็อกน้ำมันดิบร่วงลงเกินคาดในรอบสัปดาห์ที่แล้ว ซึ่งทำให้นักลงทุนเชื่อมั่นว่าความต้องการพลังงานในสหรัฐยังคงแข็งแกร่ง นอกจากนี้ ตลาดน้ำมันนิวยอร์กยังได้แรงหนุนจากการที่นักลงทุนคลายความกังวลเกี่ยวกับปัญหาหนี้ยุโรป หลังจากมีรายงานว่ารัฐบาลโปรตุเกสประสบความสำเร็จในการประมูลพันธบัตร

สัญญาน้ำมันดิบ NYMEX (New York Mercantile Exchange) ส่งมอบเดือนก.พ.เพิ่มขึ้น 75 เซนต์ หรือ 0.82% ปิดที่ 91.86 ดอลลาร์/บาร์เรล หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 90.79 - 92.39 ดอลลาร์

-- สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (12 ม.ค.) ทำสถิติปิดบวกติดต่อกัน 3 วันทำการ เนื่องจากความวิตกกังวลเกี่ยวกับปัญหาหนี้สาธารณะยังคงเป็นสาเหตุหลักที่กระตุ้นให้นักลงทุนถือครองทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง นอกจากนี้ ตลาดยังได้แรงหนุนจากรายงานที่ว่า ความต้องการทองคำในจีนและอินเดียปรับตัวเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนก.พ.เพิ่มขึ้น 1.5 ดอลลาร์ หรือ 0.1% ปิดที่ 1,385.8 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,376.30 - 1,389.00 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 46 เซนต์ ปิดที่ 29.545 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 8.45 เซนต์ ปิดที่ 4.3490 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนเม.ย.พุ่งขึ้น 30.80 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,801.10 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 23 ดอลลาร์ ปิดที่ 806.75 ดอลลาร์/ออนซ์

-- ค่าเงินยูโรพุ่งขึ้นเมื่อเทียบกับสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐ ในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์กเมื่อคืนนี้ (12 ม.ค.) หลังจากรัฐบาลโปรตุเกสประสบความสำเร็จในการประมูลพันธบัตร อย่างไรก็ตาม นักวิเคราะห์บางคนมองว่า ปัญหาหนี้ของโปรตุเกรสได้รับการบรรเทาเพียงชั่วคราว และยังคงมีความเป็นไปได้ว่าโปรตุเกสจะต้องขอความช่วยเหลือจากกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) และสหภาพยุโรป (อียู)

ค่าเงินยูโรพุ่งขึ้น 1.19% แตะที่ 1.3130 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับของวันอังคารที่ 1.2975 ดอลลาร์สหรัฐ ขณะที่ค่าเงินปอนด์พุ่งขึ้น 0.99% แตะที่ 1.5767 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 1.5613 ดอลลาร์สหรัฐ

ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐอ่อนตัวลง 0.30% เมื่อเทียบกับเงินเยนที่ 82.950 เยน จากระดับของวันอังคารที่ 83.200 เยน และร่วงลง 0.76% เมื่อเทียบกับฟรังค์สวิสที่ 0.9660 ฟรังค์ จากระดับ 0.9734 ฟรังค์

ค่าเงินดอลลาร์ออสเตรเลียพุ่งขึ้น 0.86% แตะที่ 0.9952 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับของวันอังคารที่ 0.9867 ดอลลาร์สหรัฐ และค่าเงินดอลลาร์นิวซีแลนด์พุ่งขึ้น 0.16% แตะที่ 0.7619 ดอลลาร์สหรัฐ จากระดับ 0.7607 ดอลลาร์สหรัฐ

-- ตลาดหุ้นลอนดอนปิดตลาดปรับตัวขึ้นเมื่อคืนนี้ (12 ม.ค.) ขณะที่ราคาโลหะที่พุ่งขึ้นได้ช่วยหนุนหุ้นกลุ่มเหมืองแร่

ทั้งนี้ ดัชนี FTSE 100 ปิดดีดขึ้น 36.69 จุด หรือ 0.61% ที่ 6,050.72

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียง

:lol: :lol: ตามอ่านทุกวันค่ะแต่เข้าออกเป็นระยะ ตอนนี้โหวดยังไม่ได้เดี๋ยวตอยบ่ายมาบวกให้นะคะ :lol: :lol: