ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ.ทองใหม่คะ ตาแป๊ะรายวันยิ้มยังคะ ขอบคุณคะ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงมากคะ !thk !thk

post-237-010941400 1300501131.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับคุณเด็กขายเพชร ---แล้วไงดี? ผมก็ไม่ทราบครับ เรื่องปัจจัยพื้นฐานต้องยกให้คุณเด็กขายเพชร ส่วนกราฟเงื่อนไขลักษณะแท่งเทียนยังไม่ครบ ยังไม่บอกทิศทาง หากขึ้นได้ เบื้องต้นให้ดูที่1430ก่อน หากปัจจัยส่งเสริมให้ขึ้นต่อนะครับ ขอบอก

สวัสดีเช้าวันเสาร์ ที่อากาศเย็นสบาย ครับ อาจารย์ทองใหม่ เรื่องปัจจัยพื้นฐาน เด็กขายของ ก็โม้ไปเรื่อยล่ะครับ ผิดบ้าง ถูกบ้าง เพราะ

การลงทุนทองคำปัจจุบันนี้ เหมือนเป็นไปตามเส้นทางที่กองทุนใหญ่ๆ ที่นำเงินชาวบ้านมาลงทุน ต้องการให้เป็น โดยหาข้ออ้างอิงจาก

สถานการณ์ต่างๆ มาเป็นตัวประกอบเรื่องราวล่ะครับ เที่ยวนี้ ราคาทองขึ้น อาจจะเป็นเพราะ ค่าเงิน USD อ่อนค่า จากค่าเงิน YEN ที่

โคตรแข็งอย่างต่อเนื่อง ประมาณ ซ้ำเติมภัยพิบัติที่เกิดขึ้น เมื่อวาน ราคาน้ำมัน Crude Oil กำลังวิ่งขึ้นดีๆ 103 เพราะข่าว UN ปิดน่านฟ้า

ลิเบีย, ฝรั่งเศส, สหรัฐ เตรียมลุย ที่ไหนได้ กัดดาฟี่ บอกยุติการปฎิบัติการทางการทหาร ราคาน้ำมัน หยุดนิ่งเลย

ข้อความของคุณ GODRON ที่เขียน ก็เป็นสิ่งแท้จริงแน่นอน คนสร้างเกมส์ Gold Future ออกกฎกติกา ว่า เกมส์นี้ ผู้เล่นสามารถแทงได้ทั้ง

ราคาขึ้น และ ราคาลง ( ทำไม ไม่มีแทงราคาคงที่มั่ง แบบว่า ออก ก็ได้เงินที่กำหนดมูลค่ามาเลย ) ซึ่งก็มองเห็นได้ลางๆ ว่า เป็นเกมส์ที่

ราคาทอง ต้องมีขึ้น และ ลง อย่างเถียงไม่ได้ เพราะนั้นคือ กฎกติกา และมูลค่า ปริมาณ การลงทุน ใน Gold Future มีมากว่า ทองแท่งจริง

หลายร้อยเท่า อีกอาจมากกว่า 1,000 เท่าก็ได้ ซึ่งถ้าจะให้เป็นขาขึ้นอย่างเดียว แบบที่นักลงทุน ทองคำแท่ง (Physical Gold) ต้องการ ก็ต้อง

เปลี่ยนกฎกติกาของ Gold Future ใหม่หมด ซึ่งเป็นไปไม่ได้เลย ในเกมส์ เกมส์กีฬา มี แพ้ มี ชนะ เกมส์ที่มีผลประโยชน์มาเกี่ยวข้อง ก็มีได้

มีเสีย เป็นเรื่องธรรมดาของผู้ออกกฎฯ เกมส์การเมือง ก็มีเห็นด้วย ไม่เห็นด้วย

ส่วนทองอีกแบบหนึ่ง นักลงทุนทองคำแท่ง ก็คือ มองหาผลตอบแทนของการ ซื้อ-ขาย ทองคำแท่ง ที่สูงกว่า ผลตอบแทนด้านเงินฝากธนาคารฯ

หากได้ลงทุนซื้อทองคำแท่ง มาในราคาที่ 20,600 แล้วกล่าวว่า ไม่คิดอะไรเวลาทองลง เมื่อวันพุธที่ราคา 20,050 ก็ไม่น่าเป็นไปได้ เห็นๆ

ว่า เพียง 1 อาทิตย์ ของ สึนามิประเทศญี่ปุ่น สามารถลดต้นทุน 550 บาท ต่อ 1 บาท ( ห้าร้อยห้าสิบบาทถ้วน ) มีก้อน 10 บาท ก็ลดต้นทุน

ได้ 5,500 บาท ( ห้าพันห้าร้อยบาทถ้วน ) มีก้อน 20 บาท ก็ลดต้นทุนได้ 11,000 บาท ( หนึ่งหมื่นหนึ่งพันบาทถ้วน ) แต่ก็ไม่มีใครรู้ว่า ควรเข้า

ซื้อจังหวะไหน แต่วิธีที่เด็กขายของ ใช้คือ ยังไง ก็ต้องมีกันเงินสำรอง 35 % ของการลงทุนทองคำ เพื่อใช้ซื้อทองแท่ง เมื่อราคาเปลี่ยนทิศ

เป็นขาลง เพราะถ้าให้เด็กขายของ ซื้อเข้าเต็มพิกัด ซื้อไปเรื่อยๆ ไร้ทิศทาง ก็คงไม่เหมาะสำหรับ นักลงทุนที่นำเงินเก็บ มาใช้ซื้อทองแท่ง

เพื่อหวังในผลตอบแทนที่มากกว่าฝากธนาคารฯ

ชอบจังเลยครับ อยากเป็นชายหนุ่ม ยืนฟัง กู๋เจิ้ง จังเลย มีสาวสวยรายรอบ บรรยากาศอากาศสดชื่น แถมมองไปถึงสวรรค์ มี 7 นางฟ้า

อีกด้วย ดีนะว่า อาจารย์ทองใหม่ ใส่มาแค่นี้ ถ้ามี เทพ 8 เซียน เข้ามาเพิ่ม อาจจะเสียบรรยากาศ ส่วนตัวไปเลยครับ

อาจารย์ทองใหม่ ครับ เย็นนี้ อย่าลืมอาบแสงจันทร์ตอนเย็นนี้นะครับ มองที่ริมขอบฟ้า จะเห็น SUPER MOON พระจันทร์อยู่ใกล้โลกที่สุด

แถมเป็นคืนจันทร์เพ็ญ เต็มดวง อาจารย์ทองใหม่ จะเห็น กระต่าย ตัวเบ้อเริ่มเลยครับ

เห็นอาจารย์ทองใหม่ POST ประเภทรูปภาพ อย่าท้อนะครับ อาจารย์ทองใหม่ กราฟของอาจารย์ ข่าวสารของอาจารย์

เป็นสิ่งที่น่าสนใจมาตลอด ถึงแม้ว่า เด็กขายของไม่ได้เข้ามา Post ก็เข้ามาแอบดูกราฟ และ ข่าวสาร ของ อาจารย์ทองใหม่

อาจารย์ป้า Ohani และ คุณ Gold 8 ทุกๆ วัน ไม่ได้ขาดเลยครับ เพราะเป็นเหมือนทิศทางซื้อขาย

ช่วงที่ระบบ SERVER เข้าไม่ได้ ก็ต้องไปหาเรื่องนั่งในห้างฯ หน้าร้านทอง เพื่อคอยมองทิศทางแบบระยะใกล้ชิด พอระบบ

ใช้ได้ ก็ดีใจ และ เห็นอาจารย์ใหม่ มา Post ก็ดีใจมากเหมือนเดิมครับ

:rolleyes: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีเช้าวันเสาร์ ที่อากาศเย็นสบาย ครับ อาจารย์ทองใหม่ เรื่องปัจจัยพื้นฐาน เด็กขายของ ก็โม้ไปเรื่อยล่ะครับ ผิดบ้าง ถูกบ้าง เพราะ

การลงทุนทองคำปัจจุบันนี้ เหมือนเป็นไปตามเส้นทางที่กองทุนใหญ่ๆ ที่นำเงินชาวบ้านมาลงทุน ต้องการให้เป็น โดยหาข้ออ้างอิงจาก

สถานการณ์ต่างๆ มาเป็นตัวประกอบเรื่องราวล่ะครับ เที่ยวนี้ ราคาทองขึ้น อาจจะเป็นเพราะ ค่าเงิน USD อ่อนค่า จากค่าเงิน YEN ที่

โคตรแข็งอย่างต่อเนื่อง ประมาณ ซ้ำเติมภัยพิบัติที่เกิดขึ้น เมื่อวาน ราคาน้ำมัน Crude Oil กำลังวิ่งขึ้นดีๆ 103 เพราะข่าว UN ปิดน่านฟ้า

ลิเบีย, ฝรั่งเศส, สหรัฐ เตรียมลุย ที่ไหนได้ กัดดาฟี่ บอกยุติการปฎิบัติการทางการทหาร ราคาน้ำมัน หยุดนิ่งเลย

ข้อความของคุณ GODRON ที่เขียน ก็เป็นสิ่งแท้จริงแน่นอน คนสร้างเกมส์ Gold Future ออกกฎกติกา ว่า เกมส์นี้ ผู้เล่นสามารถแทงได้ทั้ง

ราคาขึ้น และ ราคาลง ( ทำไม ไม่มีแทงราคาคงที่มั่ง แบบว่า ออก ก็ได้เงินที่กำหนดมูลค่ามาเลย ) ซึ่งก็มองเห็นได้ลางๆ ว่า เป็นเกมส์ที่

ราคาทอง ต้องมีขึ้น และ ลง อย่างเถียงไม่ได้ เพราะนั้นคือ กฎกติกา และมูลค่า ปริมาณ การลงทุน ใน Gold Future มีมากว่า ทองแท่งจริง

หลายร้อยเท่า อีกอาจมากกว่า 1,000 เท่าก็ได้ ซึ่งถ้าจะให้เป็นขาขึ้นอย่างเดียว แบบที่นักลงทุน ทองคำแท่ง (Physical Gold) ต้องการ ก็ต้อง

เปลี่ยนกฎกติกาของ Gold Future ใหม่หมด ซึ่งเป็นไปไม่ได้เลย ในเกมส์ เกมส์กีฬา มี แพ้ มี ชนะ เกมส์ที่มีผลประโยชน์มาเกี่ยวข้อง ก็มีได้

มีเสีย เป็นเรื่องธรรมดาของผู้ออกกฎฯ เกมส์การเมือง ก็มีเห็นด้วย ไม่เห็นด้วย

ส่วนทองอีกแบบหนึ่ง นักลงทุนทองคำแท่ง ก็คือ มองหาผลตอบแทนของการ ซื้อ-ขาย ทองคำแท่ง ที่สูงกว่า ผลตอบแทนด้านเงินฝากธนาคารฯ

หากได้ลงทุนซื้อทองคำแท่ง มาในราคาที่ 20,600 แล้วกล่าวว่า ไม่คิดอะไรเวลาทองลง เมื่อวันพุธที่ราคา 20,050 ก็ไม่น่าเป็นไปได้ เห็นๆ

ว่า เพียง 1 อาทิตย์ ของ สึนามิประเทศญี่ปุ่น สามารถลดต้นทุน 550 บาท ต่อ 1 บาท ( ห้าร้อยห้าสิบบาทถ้วน ) มีก้อน 10 บาท ก็ลดต้นทุน

ได้ 5,500 บาท ( ห้าพันห้าร้อยบาทถ้วน ) มีก้อน 20 บาท ก็ลดต้นทุนได้ 11,000 บาท ( หนึ่งหมื่นหนึ่งพันบาทถ้วน ) แต่ก็ไม่มีใครรู้ว่า ควรเข้า

ซื้อจังหวะไหน แต่วิธีที่เด็กขายของ ใช้คือ ยังไง ก็ต้องมีกันเงินสำรอง 35 % ของการลงทุนทองคำ เพื่อใช้ซื้อทองแท่ง เมื่อราคาเปลี่ยนทิศ

เป็นขาลง เพราะถ้าให้เด็กขายของ ซื้อเข้าเต็มพิกัด ซื้อไปเรื่อยๆ ไร้ทิศทาง ก็คงไม่เหมาะสำหรับ นักลงทุนที่นำเงินเก็บ มาใช้ซื้อทองแท่ง

เพื่อหวังในผลตอบแทนที่มากกว่าฝากธนาคารฯ

ชอบจังเลยครับ อยากเป็นชายหนุ่ม ยืนฟัง กู๋เจิ้ง จังเลย มีสาวสวยรายรอบ บรรยากาศอากาศสดชื่น แถมมองไปถึงสวรรค์ มี 7 นางฟ้า

อีกด้วย ดีนะว่า อาจารย์ทองใหม่ ใส่มาแค่นี้ ถ้ามี เทพ 8 เซียน เข้ามาเพิ่ม อาจจะเสียบรรยากาศ ส่วนตัวไปเลยครับ

อาจารย์ทองใหม่ ครับ เย็นนี้ อย่าลืมอาบแสงจันทร์ตอนเย็นนี้นะครับ มองที่ริมขอบฟ้า จะเห็น SUPER MOON พระจันทร์อยู่ใกล้โลกที่สุด

แถมเป็นคืนจันทร์เพ็ญ เต็มดวง อาจารย์ทองใหม่ จะเห็น กระต่าย ตัวเบ้อเริ่มเลยครับ

!53 !gd !gd !gd &+1

post-237-075343700 1300511342.gif

ขอบคุณคะอ.ทองใหม่ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ วันนี้เริ่มเย็นน้อยลงอีกแล้วคะ !thk !thk

http://www.ryt9.com/s/iq02/1111996

ทหารกัดดาฟียังโจมตีกลางอากาศในเมืองเบนกาซี แม้รัฐบาลประกาศหยุดยิง

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- เสาร์ที่ 19 มีนาคม 2554 15:54:20 น.

สถานีโทรทัศน์อัลจาซีรารายงานว่า กองกำลังทหารของพันเอกมูอัมมาร์ กัดดาฟี ผู้นำลิเบียยังคงโจมตีทางอากาศในฝั่งตะวันตกเฉียงใต้ของเมืองเบนกาซี ซึ่งเป็นฐานที่มั่นของฝ่ายกบฎต่อต้านรัฐบาลลิเบียในช่วงเช้าวันนี้ โดยผู้เห็นเหตุการณ์กล่าวกับอัลจาซีราว่า ได้ยินเสียงเครื่องบินและระเบิดดังขึ้น และเห็นกลุ่มควันสีดำหนาทึบบนท้องฟ้านานเกือบครึ่งชั่วโมง

การโจมตีทางอากาศยังมีขึ้น แม้รัฐบาลลิเบียได้ประกาศว่าจะหยุดยิงและยุติปฏิบัติการทางทหารทั้งหมดเมื่อช่วงค่ำวานนี้ ตามมติของคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติ (UNSC) ก็ตาม ขณะที่ประธานาธิบดีบารัค โอบามา แห่งสหรัฐกล่าวว่า สหรัฐจะใช้ปฏิบัติการทางทหารเข้ายับยั้ง หากกัดดาฟี ยังเพิกเฉยต่อมติ UNSC ที่ให้ทหารฝ่ายรัฐบาลถอนกำลังออกจากฐานที่มั่นของกลุ่มกบฎและหยุดยิงในทันทีโดยไม่มีการต่อรอง

ฮิลลารี คลินตัน รัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐ เรียกร้องให้กัดดาฟีลงจากอำนาจ และแสดงความเชื่อมั่นว่า มติของครั้งต่อไปของ UNSC คือการขับกัดดาฟีออกจากลิเบีย สำนักข่าวซินหัวรายงาน

ใครดูกราฟนี้เป็นบ้าง เป็นกราฟแบบโหรศาสตร์จีน ผมยอมแพ้ดูไม่เป็นครับ ขอยกกราฟนี้ให้อ.งูดิน และคุณปุยเมฆ เผื่ออาจดูเข้าใจก็ได้

คำอธิบายการใช้กราฟตามนี้ครับ

http://forex95.blog.hexun.com/62144304_d.html

post-237-073562400 1300544675.gif

ขอบคุณค่ะอาจารย์ปู่ทองใหม่ และทุกท่านค่ะ

ขอบคุณครับอาจารย์ทองใหม่ + คุณ ohani + คุณเด็กขายของ

พี่ทองใหม่คับขออนุญาต save กราฟไปศึกษาคับ ขอบคุณมาก ๆ คับ !01

พี่ทองใหม่คับขออนุญาต save กราฟไปศึกษาคับ ขอบคุณมาก ๆ คับ !01

ศึกษาได้เลยครับ

พี่ขายของคะ Supper moon ตอนห้าทุ่มสวยมาก ๆ ไม่ใหญ่อย่างที่คิด แต่อยู่ใกล้มาก และทรงกลด เห็นกระตายชัดมาก ๆ แต่พอตอนตีหนึ่งกลับไม่สวยเบลอไปเยอะเหมือนกัน แลัวก็เข้านอนละดูไม่ไหวแล่ว ติดตามต่อปาย.