ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ ดีใจที่แวะมาพร้อมตาแปะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีตอนเช้าค่ะ อ.ทองใหม่ และคุณohani ดีใจที่อ.ทองใหม่แวะมาทักทายพร้อมกราฟค่ะ อย่างไรก็รักษาสุขภาพค่ะ ติดตามต่อปาย.

ฮั่นแน่04a97f13.gif คุณทองใหม่มาแล้ว ขอบคุณสำหรับกราฟตาแปะนะคะ

สุขภาพพลานามัยแข็งแรงดีวันดีคืนนะคะ

สัญญานะ ว่าจะไม่เล่นคอมทั้งวัน ....แวะมาให้หายคิดถึงเป็นพอbiggrin.gif

ขอบคุณ คุณ ohani ด้วยยค่ะ สำหรับข่าวเช้า

สวัสดีครับเพื่อนๆ นานแล้วไม่ได้เข้ามาเยี่ยมเพื่อนๆในนี้เลย สาหตุเพราะความดันและไขมันในเลือดสูง กอปด้วยไม่ค่อยมีเพื่อนๆแสดงตัวในกระทู้สักเท่าไหร่ เลยถือโอกาสรักษาสุขภาพพักงานไปในตัวครับ ไหนๆวันนี้ก็มาแล้ว เอากราฟตาแป๊ะรายวันและรายสัปดาห์มาฝาเพื่อนๆครับ

กราฟตาแป๊ะรายวัน ตาแป๊ะเขาเปิดให้ดูฟรีเฉพราะวันอังคารกับพฤหัสฯจ้า มีบางวันหากเขาลืมปิดก็ได้ดูเพิ่มครับ

ขอบคุณครับคุณทองใหม่ คุณหมอให้ยาหรือเปล่าครับ ผมก็ความดันสูงและไขมันทั้ง Chol และTg ครับตอนนี้ทานยาขับปัสสาวะตอนเช้าและบล๊อคไขมันก่อนนอนครับ (แต่ต้องคอยดูตับบ่อย ๆ ด้วย) เจาะเลือดดูผลก็ออกมาดีครับ ขอให้คุณทองใหม่สุขภาพแข็งแรง ๆ ครับ

สวัสดีค่ะคุณทองใหม่ ดีใจที่ได้เห็นกราฟตาแป๊ะ ไม่ค่อยเข้ามาโพสเพราะชอบแอบอ่านมากกว่า แต่เห็นคุณทองใหม่บอกความดันกับไขมันขึ้น จึงอยากแนะนำสมุนไพรจีนให้ลอง

เพราะแม่ของดิฉันกินอยู่ประจำ ไขมันไม่ขึ้นเลย แนะนำมาหลายคนแล้วกินแล้วไขมันลดจริงๆ เรียกว่า ฉั่งฉิกผง ขายตามร้านยาจีน แต่ดิฉันซื้อที่เวชพงศ์ สี่แยกวัดตึก

ชงกินกับน้ำเดือดทุกเช้าก่อนอาหาร ประมาณ 1 ช้อนกินข้าว กินสัก 10 วันแล้วก็หยุดสักอาทิตย์ค่อยกินใหม่ หรือเมื่อคิดว่าไขมันเยอะก็กินสัก 4-5 วันครั้ง อยากให้คุณทองใหม่ลองกินดูนะคะ ขอให้คุณทองใหม่สุขภาพแข็งแรงอยู่กับชาวthaigoldไปนานๆนะคะ

ขอบคุณค่ะอาจารย์ปู่ทองใหม่ ดูแลสุขภาพนะคะขอให้แข็งแรงขึ้นเร็วๆ ขอบคุณค่ะคุณ ohani

สวัสดีค่ะคุณทองใหม่ ดีใจที่ได้เห็นกราฟตาแป๊ะ ไม่ค่อยเข้ามาโพสเพราะชอบแอบอ่านมากกว่า แต่เห็นคุณทองใหม่บอกความดันกับไขมันขึ้น จึงอยากแนะนำสมุนไพรจีนให้ลอง

เพราะแม่ของดิฉันกินอยู่ประจำ ไขมันไม่ขึ้นเลย แนะนำมาหลายคนแล้วกินแล้วไขมันลดจริงๆ เรียกว่า ฉั่งฉิกผง ขายตามร้านยาจีน แต่ดิฉันซื้อที่เวชพงศ์ สี่แยกวัดตึก

ชงกินกับน้ำเดือดทุกเช้าก่อนอาหาร ประมาณ 1 ช้อนกินข้าว กินสัก 10 วันแล้วก็หยุดสักอาทิตย์ค่อยกินใหม่ หรือเมื่อคิดว่าไขมันเยอะก็กินสัก 4-5 วันครั้ง อยากให้คุณทองใหม่ลองกินดูนะคะ ขอให้คุณทองใหม่สุขภาพแข็งแรงอยู่กับชาวthaigoldไปนานๆนะคะ

ขอรบกวนหน่อยครับ คืออยากทราบรสของยาที่ว่านี่ครับ ว่าขมหรือไม่ คือถ้าขมทานยากแม่ทานไม่ได้ครับ

ขอบคุณค่ะ คุณ ohani และ สวัสดีค่ะ คุณทองใหม่ ขอให้คุณทองใหม่สุขภาพดีขึ้น ๆ นะคะ :wub: !01 !01 !01 :lol:

สวัสดีครับอาจารย์ทองใหม่ คิดถึงและเป็นห่วงอาจารย์นะครับ ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง และมาแนะนำพวกเราได้ทุกวันนะครับ

!thk !thk อ.ป้า ohani และ อ.ทองใหม่ มากๆคะ

ขอให้ อ.ทองใหม่ แข็งแรงๆ นะคะ นานๆแวะมาทักทายทีก็ได้คะ จะได้มีเวลารักษาสุขภาพเยอะๆคะ

ส่วนอ.ป้า ต้อง !thk มากๆจริงๆที่ดูแลกระทู้นี้อย่างสม่ำเสมอ