ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ พระสมเด็จมีแต่ไม่รู้ว่า พิมพ์อะไร เป็นของแม่ ของตัวเองมีแต่สมเด็จนางพระยา แม่เปลี่ยนให้ตั้งแต่สมัยเรียน ตอนนี้เขาว่า เป็นแสนอยู่เหมือนกัน

ปกติใส่ติดคออยู่กับทอง 1 บาท ไม่เคยถอดเลย แต่ตอนนี้ ต้องจำใจถอดเก็บไว้ เพราะไม่ปลอดภัยเลย ตั้งแต่ทองแพงเนี่ย

ใส่แต่องค์พระโดยไม่ใส่สร้อยทอง แล้วใช้แหนบห้อยพระติดไว้ในเสื้อด้านในคงไม่เป็นไรครับ :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อีทีเอฟซื้อทองเพิ่ม10.51ตันในช่วงราคา1855.78เหรียญ

post-237-060417000 1315623160.gif

ขอบคุณครับ !_087 ช่วงนี้ราคาผันผวนจริิงๆ ตอนนี้ออกมานั่งดูนอกสนามก่อน อาจารย์ทองใหม่ครับ ผมสนใจอยากศึกษากราฟ ไม่ทราบว่าอาจารย์ มีเวปแนะนำไหมครับ !10 ช

ภาวะตลาดเงินนิวยอร์ก: ดอลล์แข็งค่าหลังตลาดเมิน โอบามา เสนอแผนสร้างงาน

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- เสาร์ที่ 10 กันยายน 2554 08:41:19 น.

เงินดอลลาร์แข็งค่าเทียบเงินยูโรและเงินสกุลอื่นๆ ในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์กเมื่อคืนนี้ (9 ก.ย.) เนื่องจากการประกาศแผนสร้างงานของประธานาธิบดีบารัค โอบามา ของสหรัฐ ไม่สามารถสร้างความเชื่อมั่นให้กับนักลงทุนได้ ส่งผลให้นักลงทุนแห่ซื้อเงินดอลลาร์เพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง ขณะที่เงินยูโรร่วงลงหลังสมาชิกคนสำคัญของคณะกรรมการบริหารธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) ลาออกอย่างไม่คาดฝัน

ค่าเงินยูโรร่วงลง 1.58% เมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ที่ระดับ 1.3662 ดอลลาร์/ยูโร จากระดับของวันพฤหัสบดีที่ 1.3881 ดอลลาร์/ยูโร ขณะที่เงินปอนด์อ่อนค่า 0.56% เทียบดอลลาร์สหรัฐ ที่ระดับ 1.5868 ดอลลาร์/ปอนด์ จากระดับ 1.5957 ดอลลาร์/ปอนด์

เงินดอลลาร์สหรัฐแข็งค่า 0.97% เทียบเงินฟรังค์สวิส ที่ระดับ 0.8836 ฟรังค์/ดอลลาร์ จาก 0.8751 ฟรังค์/ดอลลาร์ แต่อ่อนค่า 0.01% เทียบเงินเยนที่ 77.490 เยน/ดอลลาร์ จากระดับ 77.500 เยน/ดอลลาร์

เงินดอลลาร์ออสเตรเลียอ่อนค่า 1.06% เทียบดอลลาร์สหรัฐที่ 1.0460 ดอลลาร์สหรัฐ/ดอลลาร์ออสเตรเลีย จาก 1.0572 ดอลลาร์สหรัฐ/ดอลลาร์ออสเตรเลีย ส่วนเงินดอลลาร์นิวซีแลนด์ก็อ่อนค่า 1.10% เทียบเงินดอลลาร์สหรัฐ ที่ระดับ 0.8215 ดอลลาร์สหรัฐ/ดอลลาร์นิวซีแลนด์ จาก 0.8306 ดอลลาร์สหรัฐ/ดอลลาร์นิวซีแลนด์

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ประธานาธิบดีบารัค โอบามา เสนอแผนสร้างงานมูลค่า 4.47 แสนล้านดอลลาร์สหรัฐ เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจและการจ้างงาน โดยเน้นไปที่การลดภาษีและเพิ่มงบประมาณให้กับภาคส่วนที่มีความสำคัญ แต่นักลงทุนยังกังขาว่าแผนดังกล่าวจะผ่านการรับรองจากสภาคองเกรสหรือไม่ เนื่องจากเศรษฐกิจสหรัฐไม่ส่งสัญญาณฟื้นตัวที่เด่นชัดเลย ส่งผลให้ตลาดหุ้นนิวยอร์กร่วงลง นักลงทุนจึงแห่ซื้อเงินดอลลาร์เพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง

ขณะเดียวกันเงินยูโรก็ร่วงลงหลังจากที่อีซีบีประกาศเมื่อวันศุกร์ว่า นายเจอร์เกน สตาร์ค ซึ่งเป็นหัวหน้านักเศรษฐศาสตร์ของอีซีบี และเป็นสมาชิกคณะกรรมการบริหารอีซีบี จะออกจากตำแหน่งภายในสิ้นปีนี้เป็นอย่างช้า ด้วยเหตุผลส่วนตัว อย่างไรก็ตาม สื่อต่างๆตีข่าวว่าเขาลาออกเพราะต่อต้านนโยบายเข้าซื้อพันธบัตรของอีซีบี ซึ่งทำให้นักลงทุนกลัวว่าความแตกแยกในอีซีบีอาจส่งผลกระทบต่อบทบาทของอีซีบีในการกู้วิกฤตหนี้สินในยุโรป

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ปรียพรรณ มีสุข โทร.02-2535000 ต่อ 338 อีเมล์: preeyapan@infoquest.co.th--

ขอบคุณครับ !_087 ช่วงนี้ราคาผันผวนจริิงๆ ตอนนี้ออกมานั่งดูนอกสนามก่อน อาจารย์ทองใหม่ครับ ผมสนใจอยากศึกษากราฟ ไม่ทราบว่าอาจารย์ มีเวปแนะนำไหมครับ !10 ช

เวปหน้าแรกของ thaigoldเรานี้ก็ดีสุดแล้วครับ ตามนี้เลยครับ http://www.thaigold.info/

post-237-009815300 1315623624.gif

ใส่แต่องค์พระโดยไม่ใส่สร้อยทอง แล้วใช้แหนบห้อยพระติดไว้ในเสื้อด้านในคงไม่เป็นไรครับ :rolleyes:

ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำ ตอนแรก ๆ เคยใช้เข็มกลัด ไว้ด้านใน แต่ไม่ค่อยมั่นใจกลัวมันหล่นหายจะพานเสียดายอีก

กสิกรฯคาดหุ้นไทยสัปดาห์หน้าผันผวนมีโอกาสปรับฐาน จับตาสถานการณ์ยุโรป

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- เสาร์ที่ 10 กันยายน 2554 11:11:46 น.

บล.กสิกรไทย และ บริษัท ศูนย์วิจัยกสิกรไทย จำกัด คาดการณ์แนวโน้มตลาดหุ้นไทยสัปดาห์หน้า (12-16 ก.ย.54) ว่า ดัชนีอาจยังคงผันผวน และมีโอกาสปรับฐาน โดยจะต้องติดตามสถานการณ์หนี้ยุโรปอย่างใกล้ชิด ซึ่งรวมถึงการประมูลพันธบัตรอิตาลีในวันที่ 12 ก.ย.

นอกจากนี้ ปัจจัยที่ต้องจับตา ได้แก่ รายงานตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญของสหรัฐฯ อาทิ ดัชนีราคาผู้บริโภค ผลผลิตภาคอุตสาหกรรม และความเชื่อมั่นผู้บริโภค ตลอดจนข้อมูลเศรษฐกิจจีน

ทั้งนี้ บล.กสิกรไทย คาดว่า ดัชนีจะมีแนวรับที่ 1,055 และ 1,040 ขณะที่แนวต้านคาดว่าจะอยู่ที่ 1,077 และ 1,084 จุด ตามลำดับ

--อินโฟเควสท์ โดย จำเนียร พรทวีทรัพย์ โทร.02-2535000 อีเมล์: jumnain@infoquest.co.th-

กสิกรฯคาดเงินบาทสัปดาห์หน้าเคลื่อนกรอบ29.90-30.10 จับตาตัวเลขศก.สหรัฐ

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- เสาร์ที่ 10 กันยายน 2554 12:08:18 น.

บริษัท ศูนย์วิจัยกสิกรไทย คาดแนวโน้มเงินบาทสัปดาห์หน้า (12-16 ก.ย.54) อาจเคลื่อนไหวในกรอบ 29.90-30.10 บาทต่อดอลลาร์สหรัฐ โดยคงต้องจับตาการปรับตัวของตลาดการเงินในช่วงต้นสัปดาห์ เพื่อตอบรับถ้อยแถลงของการประชุมกลุ่ม G-7 ข้อมูลเศรษฐกิจจีนเดือนส.ค. รวมถึงตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐฯ ที่สำคัญ ได้แก่ ยอดค้าปลีก ดัชนีราคาผู้บริโภค ดัชนีราคาผู้ผลิต ข้อมูลการผลิตในภาคอุตสาหกรรม อัตราการใช้กำลังผลิต ดัชนีราคานำเข้าและส่งออก ฐานะการคลังเดือนส.ค. ข้อมูลเงินทุนไหลเข้าสุทธิสู่ตลาดการเงินสหรัฐฯ สต็อกสินค้าคงคลัง ภาคธุรกิจเดือนก.ค. ผลสำรวจภาคการผลิตของเฟดสาขานิวยอร์ก ผลสำรวจแนวโน้มธุรกิจของเฟดสาขาฟิลาเดลเฟีย ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคจัดทำโดยรอยเตอร์/มหาวิทยาลัยมิชิแกน (ขั้นต้น) เดือนก.ย. ดุลบัญชีเดินสะพัดไตรมาส 2/2554 และจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานรายสัปดาห์

--อินโฟเควสท์ โดย จำเนียร พรทวีทรัพย์ โทร.02-2535000 อีเมล์: jumnain@infoquest.co.th--

ขอบคุณคร้าาาบ อาจารย์ปู่ทองใหม่

กราฟช่วงนี้มันเป๋น งึก ๆ งัก ๆ

!01

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

วันนี้วันหยุด มาคุยกันนอกเรื่องซะหน่อย ยุคนี้ทองแพงมาก แพงจนคนทีมีทุนน้อยไม่อาจที่จะมีเงินซื้อทองไว้เก็บเหมือนเก่าก่อน แต่มีอยู่อย่างหนึ่งที่แพงกว่าทอง เพื่อนๆรู้ไหม อะไรที่แพงกว่าทอง เพื่อนๆก็จะตอบว่า เพชรครับ เพชรค่ะที่แพงกว่าทอง แต่ผมอยากจะบอกว่า พระสมเด็จวัดระฆังครับแพงที่สุด เพราะของแท้ของจริงมีจำนวนไม่มากนักที่ยังหลงเหลือให้ได้เห็นในโลกใบนี้ ผมเพิ่งทราบราคาพระสมเด็จก็เมื่อเช้านี้เอง เพราะไปเปิดเจอเว็บพระสมเด็จเข้า จึงรู้ว่าราคาพระสมเด็จมีตั้งแต่ราคา10ล้าบถึง100ล้านบาท ไม่อยากจะเชื่อลูกกะตาของตนเองว่า ราคาพระสมเด็จจะแพงถึงขนาดนี้ได้ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ เป็นเรื่องจริงที่ไม่อิงนิยาย เหมือนทองคำเมื่อสิบกว่าปี่ก่อน ทองคำบาทละห้า-หก-เจ็ดพันบาท ใครจะเชื่อวา มาวันนี้บาทละสองหมื่นห้าขึ้นเข้าไปแล้ว .ผมมีพระสมเด็จพิมพ์ใหญ่อยู่องค์หนึ่ง จิตลึกๆอยากให้มีราคาถึง100ล้านบาทจัง ฮาฮา คงมีความสุขไม่น้อยเลยทีเดียว ..........นี่คือเว็บพระสมเด็จ100ล้าน

http://www.9pha.com/?cid=479500

ใครอ่านแล้วมีความนึกคิด มีเรื่องราวอยากจะบอก ก็เล่าสู่กันฟังได้ที่นี่...นะครับ

ผมลืมไปว่า เวปนี้ต้องสมัครเป็นสมาชิกจึงจะเข้าไปดูได้ ผมลองก็อปไปไว้ที่เวปจีน ปรากฏว่าตัวหนังสือไทยกลายเป็นxxxxxxxxxxxxxxxxxx ผมเลยแปลงเป็นภาษาปะกิดไปไว้ที่เวปจีน เป็นข้อความเปิดเผย ไม่ต้องเป็นสมาชิกก็เข้าไปดูได้ ตามนี้เลยครับ

http://www.360doc.com/showWeb/0/0/147307736.aspx

แต่ไม่ทราบว่าเพื่อนๆเข้าไปแล้วจะดูได้เปล่า ใครเข้าไปดูแล้วช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณจ้า

ขอบคุณอาจารย์ทองใหม่ ติดตามอ่านอยู่นะคะ ช่วงนี้ราคาทองขึ้นลงแบบหายใจเข้าออกเลย จะพักใจรอเข้าจังหวะไหนดี วอนอาจารย์ทองใหม่เมตตาชี้แนะด้วยคะ ตอนนี้เพื่อนสนิทขาดทุนหมดเป็นล้าน จะแก้ไขยังไงดีโดนบังคับปิดพอรด์ แถมติดลบต้องจ่ายเพิ่มอีกหลายแสน สงสารจับใจจริงฯ -_-

ขอบคุณอาจารย์ทองใหม่ ติดตามอ่านอยู่นะคะ ช่วงนี้ราคาทองขึ้นลงแบบหายใจเข้าออกเลย จะพักใจรอเข้าจังหวะไหนดี วอนอาจารย์ทองใหม่เมตตาชี้แนะด้วยคะ ตอนนี้เพื่อนสนิทขาดทุนหมดเป็นล้าน จะแก้ไขยังไงดีโดนบังคับปิดพอรด์ แถมติดลบต้องจ่ายเพิ่มอีกหลายแสน สงสารจับใจจริงฯ -_-

ช่วงนี้ทองฟิวเจอร์ ถ้าใครเล่นและไม่มีทุนสำรองไว้หนาหน่อย พอร์ตแตกแทบทุกรายแหละครับ กวาดขึ้นกวาดลงวันหนึ่งๆหลายสิบเหรียญจนถึงร้อยเหรียญ ทุนไม่หนาเจ๊งทุกราย ผมถึงย้ำเสมอว่าช่วงนี้อย่าเล่นตามกราฟ ทิศทางทองขึ้นลงตามกระแสข่าว พอข่าวดีมาทองก็ขึ้นแบบบ้าคลั่ง คนก็แห่กันซื้อกลัวจะตกรถ พอซื้อปั๊บกระแสข่าวไม่ดีต่อทองมา ทองก็ลงอย่างน้ำตกเป็นชั้นๆไปเลย เสร็จพวกมื้อหนามือใหญ่ไปทุกรายเลยครับ ทางที่ดีเลิกเล่นไปก่อนจะประเสริฐเลิศสุด จนกว่าเหตุการณ์จะปกติ หากอดเล่นไม่ได้ ก็เล่นทองแท่งนิดๆหน่อยจะดีกว่าครับ ผมเองความดันสูงไม่กล้าเล่น ได้แต่ติดตามดูอย่างเดียวครับ :wub: