ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ศปภ. แถลงด่วน ประตูระบายน้ำคลองบ้านพร้าวแตก น้ำไหลเข้าท่วมหลายพื้นที่ ขอให้ประชาชนในพื้นที่รังสิต ปทุมธานี กทม.ชั้นนอก ขนย้ายสิ่งของขึ้นที่สูง

ศปภ. แถลงด่วน ประตูระบายน้ำคลองบ้านพร้าวแตก น้ำไหลเข้าท่วมหลายพื้นที่ ขอให้ประชาชนในพื้นที่รังสิต ปทุมธานี กรุงเทพมหานครชั้นนอก ขนย้ายสิ่งของขึ้นที่สูง หรืออพยพมาที่ท่าอากาศยานดอนเมือง เพื่อความปลอดภัย

นายปลอดประสพ สุรัสวดี รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี แถลงในฐานะศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย (ศปภ.) แถลงด่วนหลังเจ้าหน้าที่ไม่สามารถซ่อมแซมประตูระบายน้ำคลองบ้านพร้าวได้ ทำให้น้ำจากแม่น้ำเจ้าพระยา ไหลบ่าเข้าท่วมจังหวัดปทุมธานีในหลายพื้นที่ และกรุงเทพมหานครชั้นนอก จึงประกาศเตือนประชาชนที่อาศัยในบ้านสองชั้นย้ายสิ่งของมีค่าขึ้นที่สูง ส่วนผู้ที่อาศัยอยู่ในบ้านชั้นเดียว ขอให้อพยพออกนอกพื้นที่ โดยสามารถเดินทางมาที่ท่าอากาศยานดอนเมืองทันที โดยคาดว่า น้ำจะไหลเข้าท่วมสูงประมาณ 1 เมตร ในพื้นที่ดังต่อไปนี้ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต ตลาดไท วัดธรรมกาย รังสิตคลอง 1-3 อำเภอคลองหลวง อำเภอลำลูกกา ตำบลเชียงรากน้อย อำเภอบางปะอิน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา หมู่บ้านไวส์เฮาส์ หมู่บ้านรัตนโกสินทร์ และกรุงเทพมหานครชั้นนอก ในเขตสายไหม และดอนเมือง

ส่วนศูนย์อพยพในมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิตไม่กระทบ เนื่องจาก สูงจากระดับน้ำมาก พร้อมเตือนประชาชนอย่าตื่นตระหนก โดยขณะนี้ นายกรัฐมนตรี ประชุมกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง หาทางป้องกันไม่ให้น้ำลุกลาม ยืนยันยังไม่ส่งผลกระทบถึงกรุงเทพมหานครชั้นใน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอโทษครับ อาจารย์ปู่ทองใหม่ เด็กขายของ งง ! ข่าว

เขารายงานมาใหม่อีกแล้วว่า ศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย เตือนประชาชนอย่าตื่นตระหนกเหตุประตูระบายน้ำคลอง บ้านพร้าวชำรุด เพราะซ่อมแซมได้แล้วกว่าร้อยละ 50 แนะติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิด

ศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย เตือนประชาชนอย่าตื่นตระหนกเหตุประตูระบายน้ำคลองบ้านพร้าวชำรุด เพราะซ่อมแซมได้แล้วกว่าร้อยละ 50 แนะติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิด

ศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย หรือ ศปภ. นำโดยพล.ต.อ.ประชา พรหมนอก ผอ.ศปภ.แถลงยืนยันว่า ขณะนี้สามารถควบคุมสถานการณ์น้ำ ที่อาจเข้าท่วมในพื้นที่เสี่ยง จังหวัดปทุมธานีได้แล้ว โดยซ่อมประตูระบายน้ำคลองบ้าน พร้าวได้แล้วกว่าร้อยละ 50 และจะเร่งซ่อมให้แล้วเสร็จภายในคืนนี้

ด้านนายปลอดประสพ สุรัสวดี รมว.วิทยาศาสตร์ ยืนยัน100 เปอร์เซนต์ ว่า น้ำจะไม่ท่วม กทม. ซึ่งในพื้นที่คลองหลวง เชียงรากน้อย ม.ธรรมศาสตร์รังสิต ป้องกันน้ำได้อย่างแน่นอน

ขณะที่นายพระนาย สุวรรณรัฐ รอง ผอ.ศปภ.ระบุว่า ได้ระดมกำลังเจ้าหน้าที่ซ่อมแซมประตูระบายน้ำโฉมศรี มาช่วยซ่อมแซมประตูระบายน้ำปทุมธานีแล้ว อีกทั้งระดับน้ำในแม่น้ำเจ้าพระยาไม่ได้เพิ่มสูงขึ้น จึงมั่นใจว่าจะควบคุมสถานการณ์ได้ ทั้งนี้ พล.ต.อ.ประชา ย้ำว่า ประชาชนอย่าตื่นตระหนก ขอให้ประชาชนเฝ้าติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิด และยังไม่ถึงขั้นต้องอพยพ

ตกลงว่า อาจารย์ปู่ทองใหม่ เจอน้ำท่วมที่บ้านหรือยังครับ

http://thainews.prd.go.th/viewlist.php?tnews_id=2&tb=&tnews_desc=%A2%E8%D2%C7%A4%C7%D2%C1%C1%D1%E8%B9%A4%A7&dday=2011-10-13

ขอโทษครับ อาจารย์ปู่ทองใหม่ เด็กขายของ งง ! ข่าว

เขารายงานมาใหม่อีกแล้วว่า ศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย เตือนประชาชนอย่าตื่นตระหนกเหตุประตูระบายน้ำคลอง บ้านพร้าวชำรุด เพราะซ่อมแซมได้แล้วกว่าร้อยละ 50 แนะติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิด

ศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย เตือนประชาชนอย่าตื่นตระหนกเหตุประตูระบายน้ำคลองบ้านพร้าวชำรุด เพราะซ่อมแซมได้แล้วกว่าร้อยละ 50 แนะติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิด

ศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย หรือ ศปภ. นำโดยพล.ต.อ.ประชา พรหมนอก ผอ.ศปภ.แถลงยืนยันว่า ขณะนี้สามารถควบคุมสถานการณ์น้ำ ที่อาจเข้าท่วมในพื้นที่เสี่ยง จังหวัดปทุมธานีได้แล้ว โดยซ่อมประตูระบายน้ำคลองบ้าน พร้าวได้แล้วกว่าร้อยละ 50 และจะเร่งซ่อมให้แล้วเสร็จภายในคืนนี้

ด้านนายปลอดประสพ สุรัสวดี รมว.วิทยาศาสตร์ ยืนยัน100 เปอร์เซนต์ ว่า น้ำจะไม่ท่วม กทม. ซึ่งในพื้นที่คลองหลวง เชียงรากน้อย ม.ธรรมศาสตร์รังสิต ป้องกันน้ำได้อย่างแน่นอน

ขณะที่นายพระนาย สุวรรณรัฐ รอง ผอ.ศปภ.ระบุว่า ได้ระดมกำลังเจ้าหน้าที่ซ่อมแซมประตูระบายน้ำโฉมศรี มาช่วยซ่อมแซมประตูระบายน้ำปทุมธานีแล้ว อีกทั้งระดับน้ำในแม่น้ำเจ้าพระยาไม่ได้เพิ่มสูงขึ้น จึงมั่นใจว่าจะควบคุมสถานการณ์ได้ ทั้งนี้ พล.ต.อ.ประชา ย้ำว่า ประชาชนอย่าตื่นตระหนก ขอให้ประชาชนเฝ้าติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิด และยังไม่ถึงขั้นต้องอพยพ

ตกลงว่า อาจารย์ปู่ทองใหม่ เจอน้ำท่วมที่บ้านหรือยังครับ

http://thainews.prd.go.th/viewlist.php?tnews_id=2&tb=&tnews_desc=%A2%E8%D2%C7%A4%C7%D2%C1%C1%D1%E8%B9%A4%A7&dday=2011-10-13

มัวแต่ขนของขึ้นที่สูงเท่าที่จะขนได้ เหนื่อยมากๆ คอมเครื่องใหญ่ก็ถอดออกขนขึ้นชั้นสองแล้วครับ ตอนนี้ใช้คอมเครื่องเล็กกระเป๋าหิ้ว อะไรจะเกิดก็เกิด ทำใจไว้แล้ว ตอนนี้น้ำยังมาไม่ถึงครับ ืขอบคุณมากครับที่เป็นห่วง

:) สวัสดีค่ะพี่ทองใหม่

รักษาสุขภาพด้วยน้ะค่ะ

เป็นกำลังใจให้พี่ทองใหม่ด้วยค่ะ :D

ขอขอบคุณด้วยค่ะ

!_087

....ถ้าหาที่จอดรถไม่ได้ น่าจะลองวิธีนี้ดู

http://www.tfn5.info/board/index.php?PHPSESSID=973619c3e4792607ab2206c0a397545a&topic=29732.0;prev_next=next#new

ขอบคุณคะอ.ทองใหม่ และกราฟตาแป๊ะ ขอส่งกำลังใจให้อ.ทองใหม่ บ้านน้ำไม่ท่วมคะ

ขอบคุณครับอ.ทองใหม่ สำหรับกราฟตาแป๊ะเอาใจช่วยนะครับอาจารย์ !01

คุณทองใหม่เป็นไงบ้างค่ะ เห็นเมื่อคืนแล้วเริ่มหนาวแล้ว เป็นกำลังใจให้นะค่ะ !gd !gd

คุณทองใหม่เป็นไงบ้างค่ะ เห็นเมื่อคืนแล้วเริ่มหนาวแล้ว เป็นกำลังใจให้นะค่ะ !gd !gd

ขอบคุณครับ น้ำยังเข้าไม่ถึงตัวบ้าน เตรียมพร้อมที่จะรับชะตากรรมอยู่....................