ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ต้องช่วยกันตรวจสอบ และ ประชาสัมพันธ์กันครับ เพราะหากช่วยเหลือเพื่อผลประโยชน์แอบแฝง หรือ พวกพ้อง คงต้องให้ผู้มีอำนาจเปิดตา ต้องตรวจสอบกันครับ

ส่วนของอาจารย์ทองใหม่ ขอเป็นกำลัีงใจให้ครับ ระวังเรื่องไฟดูดด้วยนะครับ

ตอนนี้ ต้องลองหา พวก บอล MG หรือ EM (ลูกบอลจุลินทรีย์บำบัดน้ำเสียครับ)

เพราะปัญหา น้ำเสีย น่าจะมีมากขึ้นครับ

ส่วนเว็บด้านล่าง คงพอจะเป็นจุดเริ่มต้นได้บ้างครับ

http://www.thaiflood.com/

ขอบคุณมากครับ ผมก็ได้แต่บอกเล่ากล่าวไว้ในที่นี้ ผมก็ตัวน้อยนิด ไม่มีอำนาจวาสนาที่จะไปร้องเรียนตรวจสอบผู้มีกำลังใหญ่ได้ครับ เรื่องไฟฟ้าส่วนบ้านที่ต่อเติมใหม่ได้แยกชั้นล่างและชั้นบนออกเป็นสองส่วน ชั้นล่างผมได้ตัดกระแสไฟฟ้าออกแล้วครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้คุณทองใหม่ผ่านพ้นวิกฤติครั้งนี้ด้วยค่ะ รวมทั้งคนอื่นๆด้วยนะคะ

post-237-000516000 1320232511.gif

ลองใช้วิธีที่ผมใช้อยู่ซิครับ ฐานโถส้วมชั้น2ที่น้ำท่วมไม่ถึง จะมีรูอยู่2รู ด้านซ้ายและขวาของตัวฐานส้วมที่มีปูนอุดไว้อยู่ หากไม่มีสว่านก็ใช้ตะปูเจาะให้ทะลุทั้ง2รู เมื่อซักราดน้ำจะมีอากาศถ่ายเทได้ น้ำก็จะไม่ค้างครับ ไม่ทราบที่ผมบอกนี้เข้าใจได้ไหม หากไม่เข้าใจบอกมานะครับ ผมจะถ่ายรูปแล้วลงให้ดู เผื่อเพื่อนๆที่อยากอยู่เฝ้าบ้านจะมีห้องน้ำใช้ได้ครับ

เข้าใจคะ แต่ห้องน้ำมี 2 ห้อง ต้องเจาะทุกห้องเลยใช่ไหมคะ

แต่ที่บ้านน้ำไม่ไหล ต้องใช้ปั้ม ก็เลยมีปัญหาอีกน้ำท่วมปั้มไปแล้ว อีกอย่างสับสวิทชั้นล่างแล้วเหลือแต่ชั้นบน เชพทีคัทก็ตัดไฟบ่อยมากจนอยู่ไม่ได้ น้ำก็มีแต่ขึ้นไม่มีลง

เข้าใจคะ แต่ห้องน้ำมี 2 ห้อง ต้องเจาะทุกห้องเลยใช่ไหมคะ

เจาะห้องที่คิดจะใช้ ถ้าใช้2ห้องก็เจาะทั้ง2ห้องเลยครับ

!17

แต่ที่บ้านน้ำไม่ไหล ต้องใช้ปั้ม ก็เลยมีปัญหาอีกน้ำท่วมปั้มไปแล้ว อีกอย่างสับสวิทชั้นล่างแล้วเหลือแต่ชั้นบน เชพทีคัทก็ตัดไฟบ่อยมากจนอยู่ไม่ได้ น้ำก็มีแต่ขึ้นไม่มีลง

......... !17 .......................

อาจารย์ปู่ น้ำยังสูงอยู่เลย เดี๋ยวมี big bag มาอีกนะอาจารย์ปู่ ผมยังไม่กลับเข้าไปดูบ้านเลย รอให้น้ำลดจริง ๆ ค่อยไปเคลียร์ กลัวไฟดูด จระเข้งับ งูฉก ตะกวดขบ ตะขาบกับ แมลงสาบ ยี้ แถมน้ำเน่า ส้วมล้น ยุงหาม น้ำไม่มี อาหารไม่มา ไปไหนไม่ได้ เท้าเปื่อย เหยียบแก้ว ตกท่อ เหล็กทิ่ม เชื้อราขึ้นสมอง โฮ่ย สารพัดอันตราย เพราะคนเราไม่ได้ออกแบบมาให้แช่ในน้ำเน่าน่ะครับ น่าจะอยู่ที่แห้ง ๆ ไปก่อน

:ph34r:

อาจารย์ปู่ น้ำยังสูงอยู่เลย เดี๋ยวมี big bag มาอีกนะอาจารย์ปู่ ผมยังไม่กลับเข้าไปดูบ้านเลย รอให้น้ำลดจริง ๆ ค่อยไปเคลียร์ กลัวไฟดูด จระเข้งับ งูฉก ตะกวดขบ ตะขาบกับ แมลงสาบ ยี้ แถมน้ำเน่า ส้วมล้น ยุงหาม น้ำไม่มี อาหารไม่มา ไปไหนไม่ได้ เท้าเปื่อย เหยียบแก้ว ตกท่อ เหล็กทิ่ม เชื้อราขึ้นสมอง โฮ่ย สารพัดอันตราย เพราะคนเราไม่ได้ออกแบบมาให้แช่ในน้ำเน่าน่ะครับ น่าจะอยู่ที่แห้ง ๆ ไปก่อน

:ph34r:

แม้..พูดเสียน่ากลัว แต่ผมขอเข้าบ้านอยู่สู้ไปก่อนครับ หากน้ำมาอีกรอบ สู้ไม่ไหวจริงๆค่อยคิดถอยทัพครับ ตอนนี้ผมอยู่ที่บ้านมีความสุขกว่าอยู่ที่ศูนย์พักพิงชั่วคราวครับ บ้านผมโชคดียังมีไฟมีน้ำใช้ แถมยังเข้าเน็ตได้อีกด้วย ขอเน็ตอย่าได้เสีนเถอะเจ้าประคุณ แถมตอนนี้ส้วมผมก็แก้ไขจนใช้ได้เหมือนปกติตอนที่น้ำไม่ท่วม .............แต่ตอนนี้น้ำไม่ไหลแล้วครับ ไม่ทราบเขาตัดหรืออย่างไรไม่ทราบครับ แต่ก็ยังมีน้ำแท้งใช้ได้หลายวันอยู่ครับ

ขอเป็นกำลังใจด้วยนะคะ..สู้ๆค่ะ..น้ำมาเที่ยวนี้ ทำให้เราได้เห็นเรื่องราวต่างๆมากมาย...มีทั้งดีและไม่ดี...ยังไงก็อย่าท้อนะคะ..ยังมีเรื่องดีๆในชีวิตข้างหน้าของเรา..น้ำมาเดี๋ยวก็ไป(แต่เที่ยวนี้คงนาน) ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ

ขอเป็นกำลังใจด้วยนะคะ..สู้ๆค่ะ..น้ำมาเที่ยวนี้ ทำให้เราได้เห็นเรื่องราวต่างๆมากมาย...มีทั้งดีและไม่ดี...ยังไงก็อย่าท้อนะคะ..ยังมีเรื่องดีๆในชีวิตข้างหน้าของเรา..น้ำมาเดี๋ยวก็ไป(แต่เที่ยวนี้คงนาน) ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ

ขอเป็นกำลังใจด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ :)

สวัสดีครับ เป็นน้องใหม่มาแนะนําตัว อยากส่งกําลังใจให้สู้สู้ครับ ทุกอย่างอนิจจังครับ

เป็นกำลังใจให้อาจารย์ทองใหม่ครับสู้สู้ครับ

ขอเป็นกำลังใจด้วยอาจารย์ทองใหม่ครับสู้สู้ครับ :D