ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ได้ทำเรื่องขอถุงยังชีพ300ชุดและเรือ10ลำจากช่อง3 เรื่องเงียบหายไปเลยครับ หมู่บ้านพฤกษา13เคยได้รับถุงยังชีพจากอบต.คลองสามและน้ำดื่ม+มาม่าจากเบียร์สิงห์ พอได้บรรเทาไปบ้างเล็กน้อย ขณะนี้น้ำได้ลดลงบ้างแล้ว ถนนหน้าบ้านยังลึก1เมตร3เซ็น และผู้คนก็เริ่มทยอยกลับเข้าหมู่บ้านมากขึ้นทุกๆวัน หมู่บ้านพฤกษา13มีทั้งหมด3728ครัวเรือน ไม่มีคนคอยสำรวจและแจ้งลงชื่อ เลยไม่ทราบว่าขณะนี้มีกี่ครัวเรือนที่กลับเข้าหมู่บ้านแล้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ได้ทำเรื่องขอถุงยังชีพ300ชุดและเรือ10ลำจากช่อง3 เรื่องเงียบหายไปเลยครับ หมู่บ้านพฤกษา13เคยได้รับถุงยังชีพจากอบต.คลองสามและน้ำดื่ม+มาม่าจากเบียร์สิงห์ พอได้บรรเทาไปบ้างเล็กน้อย ขณะนี้น้ำได้ลดลงบ้างแล้ว ถนนหน้าบ้านยังลึก1เมตร3เซ็น และผู้คนก็เริ่มทยอยกลับเข้าหมู่บ้านมากขึ้นทุกๆวัน หมู่บ้านพฤกษา13มีทั้งหมด3728ครัวเรือน ไม่มีคนคอยสำรวจและแจ้งลงชื่อ เลยไม่ทราบว่าขณะนี้มีกี่ครัวเรือนที่กลับเข้าหมู่บ้านแล้ว

เห็นวันก่อนออกข่าวว่าไล่แจกแถวคลอง 9-12 ไม่รู้ว่าจะมาถึงคุณเมื่อไหร่ ช่วงนี้ตอนใน และตะวันตก ก็ลำบากเพิ่มขึ้น น้ำไม่ลดด้วยค่ะ

เห็นวันก่อนออกข่าวว่าไล่แจกแถวคลอง 9-12 ไม่รู้ว่าจะมาถึงคุณเมื่อไหร่ ช่วงนี้ตอนใน และตะวันตก ก็ลำบากเพิ่มขึ้น น้ำไม่ลดด้วยค่ะ

ไม่ถึงก็ไม่เป็นไร อาศัยรถฟรีบ้าง รถรับจ้างบ้าง โดยสารออกไปปากคลองสามฝั่งคลองหลวง จะมีรถเมล์ของวัดธรรมกายวิ่งบริการช่วยภัยน้ำท่วมฟรี วิ่งตั้งแต่คลองสี่ -สาม -สอง -หนึ่ง -บางขัน -ตลาดไท พอขึ้นรถก็จะแจกข้าวและน้ำทั้งขาไปและกลับฟรี รถวิ่งรับส่งอย่างนี้ทั้งวัน แล้วแต่จังหวะ บางครั้งก็คอยรถนาน บางครั้งเดี๋ยวเดียวก็ได้ขึ้นรถ ว่าไปว่ามา อาหารที่บ้านกำลังจะหมดพอดี พรุ่งนี้คงต้องออกไปตลาดไทหาซื้ออาหารอีกรอบ สุดยอดเลยมูลนิธิวัดพระธรรมกาย !gd !gd !gdแต่ไม่ค่อยเป็นข่าวได้หน้าได้ตาเหมือนหน่วยงานอื่นเขา

วันนี้น้ำลงอีก1นิ้ว น้ำที่หน้าบ้านยังคงลึกอยู่1เมตร เมื่อวานได้รับแจกข้าวสารจากโครงการพฤกษา ครัวเรือนละ2ถุง10กิโลกรรม :wub:

สวัสดีคะ อ.ทองใหม่ น้ำที่บ้านลดหรือยังคะ ขอเอาใจช่วยให้น้ำลดไว ๆ นะคะ วันนี้กราฟตาแป๊ะเป็นยังไงบ้างร้องไห้หรือยังคะ ขอบคุณคะ

ไม่ได้เช้ามาหลายวัน นี่ครับ ทองรายวัน

post-237-017135600 1321533494.gif

ขอบคุณครับอาจารย์ปู่ ถนนเลียบคลองสามรถเข้าได้แล้วใช่ไหมครับ หมดเคราะห์หมดโศกเสียทีนะครับ

ขอบคุณครับอาจารย์ปู่ ถนนเลียบคลองสามรถเข้าได้แล้วใช่ไหมครับ หมดเคราะห์หมดโศกเสียทีนะครับ

ถนนเลียบคลองสามรถเข้าได้ แต่หมู่บ้านพฤกษา13มีแต่เรือเข้าได้ น้ำในบ้านผมยังอยู่เหนือเข่านิดหน่อย น้ำที่ถนนหน้าบ้านผมยังอยู่ในระดับเอวครับ ขอรับพรที่หมดเคราะห์หมดโศก ขอบคุณครับ :wub: