ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอโหลดด้วยคนนะครับ ติดตั้งได้เรียบร้อยครับ !gd !gd !gd ขอขอบคุณอาจารย์Prink Gold มากๆ ครับ +1 ให้อาจารย์แล้วด้วยครับ !01 !01 !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แจ่มมากๆพริ้ง ยายให้ลานที่บ้านโหลดลงให้แล้วเออ..เหมือนคุณ P59 กับ ปริญญาธร เลยเอาเป็นว่าจะลองไปศึกษาต่อก่อนนะของดีจริงๆในรอบ 20 ปี :lol:

ขอโชว์ด้วยคน

หาโลดกันได้ที่กระทู้หน้าที่ 1 จ๊ะทุกๆคน

ถูกแก้ไข โดย ยายทองสุก

ทองคำพุ่งไปแย้วๆ 1220 ถือต่อตามระบบชอบจริงๆ สีเขียวลุ้นต่อ 1224 จ้า !_06 !La

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

Gold Futures บ่ายนี้สุดสดใส

นายพงศ์ภัทร สิริพิพัฒน์ ผู้ช่วยผู้จัดการ บริษัทหลักทรัพย์ เคจีไอ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) KGI เปิดเผยถึงการซื้อขายสินค้า

Gold Futures ในตลาดอนุพันธ์แห่งประเทศไทย (TFEX) ในเช้าวันนี้ว่า ราคาทองล่วงหน้าของไทยปรับตัวขึ้นแรง ตามทิศทางราคาทองคำในตลาดโลก

ที่ช่วงวันหยุดยาวของไทยปรับตัวขึ้นไปเกือบ 20 ดอลลาร์/ออนซ์ จากความกังวลของนักลงทุนต่อตัวเลขเสรษฐกิจสหรัฐฯที่ตกต่ำ จึงหันเข้ามาลงทุน

ในทองคำเพื่อใช้เป็นสินทรัพย์ในการป้องกันความเสี่ยง

สำหรับในช่วงบ่าย คาดว่า Gold Futures มีแนวโน้มจะเคลื่อนไหวในแดนบวกต่อ ตามความกังวลของนักลงทุนต่อภาวะเศรษฐกิจสหรัฐฯที่ตกต่ำ

จึงยังใช้ทองคำเป็นสินทรัพย์ปลอดภัยในการป้องกันความเสี่ยง

โดยกลยุทธ์การลงทุน แนะนำนักลงทุนที่มีสถานะซื้อยังถือสถานะต่อได้ในสัญญา GFQ10 เดือนสิงหาคม 2553 หรือ ใน Mini Gold Futures สัญญา GF10Q10

เดือนสิงหาคม 2553 ประเมินแนวรับทองโลกที่ระดับ 1,213 -1,207 ดอลลาร์/ออนซ์ และแนวต้าน 1,218 -1,235 ดอลลาร์/ออนซ์

SET50 Futures บ่ายขยับกรอบแคบ

นายพงศ์ภัทร สิริพิพัฒน์ ผู้ช่วยผู้จัดการ บริษัทหลักทรัพย์ เคจีไอ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) KGI เปิดเผยถึงการซื้อขายสินค้า SET50 Futures ในตลาดอนุพันธ์แห่ง

ประเทศไทย (TFEX) เช้าวันนี้ว่า ดัชนีฯ ปรับตัวลดลงและเคลื่อนไหวในกรอบจำกัด

โดยปัจจัยกดดันมาจากความกังวลถึงตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐฯ ที่ออกมาต่ำกว่าที่ตลาด

คาดการณ์ รวมถึงถ้อยแถลงของธนาคารกลางสหรัฐฯ ในการประชุมครั้งล่าสุดที่ประกาศ

ออกมาว่า ทางสหรัฐฯ ยังต้องเผชิญปัญหาเศรษฐกิจที่ตกต่ำต่อไป

นอกจากนี้ ตลาดหุ้นส่วนใหญ่ที่เริ่มหมดช่วงการประกาศผลประกอบการไตรมาส 2/2553 จึงเริ่มมีแรงขายทำกำไรกดดันออกมา

ส่วนประเด็นเรื่องราคาน้ำมันในตลาดโลกที่ปรับตัวลดลงมาแรงจนมาถึงระดับ 75 ดอลลาร์/บาร์เรล ในช่วงวันหยุดยาวของไทย

ไม่ได้กดดันการลงทุนในหุ้นกลุ่มพลังงานมากนัก เนื่องจากที่ผ่านมาหุ้นกลุ่มพลังงานของไทยไม่ได้ปรับตัวขึ้นตามราคาน้ำมันในตลาดโกล

ดังนั้นเมื่อราคาน้ำมันปรับลดลงแรง ราคาหุ้นกลุ่มพลังงานจึงไม่ได้ปรับตัวลดลงตามแต่อย่างใด

สำหรับในช่วงบ่าย คาดว่าดัชนี SET50 Futures มีแนวโน้มที่จะเคลื่อนไหวในกรอบจำกัด เช่นเดียวกับในช่วงเช้า

โดยมีปัจจัยกดดันจากตลาดหุ้นในเอเชียที่เคลื่อนไหวในแดนลบ จากความกังวลถึงตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐฯที่ตกต่ำ

แต่อย่างไรก็ตาม หากพิจารณาจากปัจจัยทางเทคนิค ดัชนีฯ ยังมีโอกาสรีบาวน์ได้ เพราะยังไม่หลุดแนวรับสำคัญที่ 577 จุด

รวมถึงนักลงทุนส่วนใหญ่คาดหวังถึงการแก้ปัญหากรณีโครงการมาบตาพุด โดยเฉพาะกิจการประเภทที่อาจก่อให้เกิดผลกระทบต่อชุมชนอย่างรุนแรง

18 กิจการ ที่รัฐบาลประกาศว่า จะแก้ไขให้เสร็จสิ้นในเดือนนี้ซึ่งอาจจะส่งผลให้มีแรงซื้อเก็งกำไรหุ้นกลุ่มพลังงานเข้ามาสนับสนุนดัชนี SET50 และ SET50 Futuresได้

โดยกลยุทธ์การลงทุน แนะนำเปิดสถานะซื้อ (Long) ในสัญญา S50U10 เดือนกันยายน 2553 หากดัชนีฯ ยังยืนเหนือแนวรับ 577 จุด ส่วนแนวต้านประเมินที่ 582 จุด

ราคาน้ำมันดิบไลท์สิงคโปร์ครึ่งเช้าเพิ่ม 34 เซนต์

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ราคาน้ำมันดิบไลท์สัญญาส่งมอบเดือนกันยายนที่สิงคโปร์ครึ่งวันเช้าเพิ่มขึ้น 34 เซนต์ มาอยู่ที่ 75.73 ดอลลาร์/บาร์เรล

ขณะที่ราคาน้ำมันเตาเพิ่มขึ้น 1.35 เซนต์ มาอยู่ที่ 2.01 ดอลลาร์/แกลลอน ราคาน้ำมันเบนซินเพิ่มขึ้น 1 เซนต์ มาอยู่ที่ 1.95 ดอลลาร์/แกลลอน

และราคาก๊าซธรรมชาติลดลง 0.6 เซนต์ มาอยู่ที่ 4.32 ดอลลาร์/1 พันลูกบาศก์ฟุต

ปัจจัยที่ทำให้ราคาน้ำมันเพิ่มขึ้น เป็นผลมาจากแรงซื้อเก็งกำไร ขณะที่นักลงทุนยังไม่มั่นใจว่า ความต้องการใช้น้ำมันในตลาดโลกช่วงครึ่งปีหลังจะเพิ่มขึ้น

เนื่องจากตัวเลขเศรษฐกิจของประเทศที่มีขนาดเศรษฐกิจใหญ่ทั้ง 3 ประเทศส่งสัญญาณเชิงลบ

รอบบ่าย...เข้าสู่ภาวะเฝ้าระวัง

นายสมชาย เอนกทวีผล ผู้อำนวยการฝ่ายวิเคราะห์หลักทรัพย์ บล.ฟินันเซีย ไซรัส กล่าวว่า ดัชนีตลาดหลักทรัพย์ไทยช่วงเช้าที่ผ่านมาปรับตัวลดลงตามทิศทาง

เดียวกับตลาดหุ้นในแถบภูมิภาคเอเชีย เนื่องจากในช่วงที่ตลาดหุ้นไทยได้ปิดทำการการเคลื่อนไหวของดัชนีตลาดหุ้นในแถบภูมิภาคเอเชียเป็นช่วงขาลง หลัง

จากได้รับแรงกดดันจากการประกาศตัวเลขเศรษฐกิจของสหรัฐฯ ที่ออกมาย่ำแย่กว่าที่นักลงทุนได้คาดการณ์ไว้ โดยเฉพาะตัวเลขการว่างงานที่ปรับตัวสูงขึ้น ซึ่ง

ส่งผลกดดันบรรยากาศการลงทุนโดยรวม

ทั้งนี้ความเคลื่อนไหวของตลาดในภูมิภาคส่วนใหญ่ปรับตัวลดลง อาทิ ดัชนี นิกเกอิ ตลาดหุ้นญี่ปุ่น ปิดตลาดที่ระดับ 9,196.67 จุด ลดลง 56.79 จุด

หรือ -0.61 % ด้านดัชนี คอมโพสิต ตลาดหุ้นโซล ปิดตลาดที่ระดับ 1,743.31 จุด ลดลง 2.93 จุด หรือ -0.17 %ขณะที่ ดัชนี ฮั่งเส็ง ตลาดหุ้นฮ่องกง

ปิดตลาดเช้าที่ระดับ 21,117.97 จุด เพิ่มขึ้น 46.40 จุด หรือ 0.22 % ทั้งนี้เปิดตลาดที่ระดับ 20,881.95 จุด ปิดตลาดครั้งก่อนที่ระดับ 21,071.57 จุด

หรือ -0.12 %

สำหรับแนวโน้มการเคลื่อนไหวของดัชนีตลาดหลักทรัพย์ไทยช่วงบ่ายวันนี้ คาดว่าจะแกว่งตัวอยู่ในกรอบแคบๆ เนื่องจากยังไม่มีปัจจัยใหม่ที่เข้ามาสนับสนุนบรร

ยากาศการลงทุนที่ชัดเจนมากนัก ซึ่งปัจจัยโดยรวมยังมีแรงกดดันจากเศรษฐกิจของสหรัฐฯ ที่ส่งสัญญาณการชะลอตัว โดยเฉพาะตัวเลขเศรษฐกิจที่ประกาศออก

มาย่ำแย่อย่างต่อเนื่อง แต่อย่างไรก็ตาม ภาพรวมของตลาดหุ้นในแถบภูมิภาคเอเชียขณะนี้เริ่มมีสัญญาณการรีบาวน์เกิดขึ้น ซึ่งเชื่อว่าคงต้องจับตาดูว่าตลาดหุ้น

ไทยจะได้รับอานิสงส์จากปัจจัยดังกล่าวด้วยหรือไม่ โดยคาดว่าดัชนีจะยังคงแกว่งตัวอยู่ในกรอบ 856-865 จุด ในช่วงระหว่างการซื้อขาย

กลยุทธ์การลงทุน แนะนำนักลงทุนรอซื้อหุ้นเมื่อดัชนีปรับตัวลดลง โดยเน้นหุ้นที่มีพื้นฐานแข็งแกร่งและมีการจ่ายปันผล โดยประเมินแนวรับไว้ที่ 856 จุด และ

แนวต้านที่ 865 จุด

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 2

ขอบคุณมากครับสำหรับโปรแกรม เเต่ผมลง Millennium Trader 4 เเล้วพอเลือก New Chart เเล้วไม่มี Metals > Gold ไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับ

ผมจึงไปเพิ่ม Indicators ที่ให้มาไปที่โปรแกรม FxPro - MetaTrader แทน(ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน)ไม่ทราบว่าสามารถใช้ได้เหมือนกันรึเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับโปรแกรม เเต่ผมลง Millennium Trader 4 เเล้วพอเลือก New Chart เเล้วไม่มี Metals > Gold ไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับ

ผมจึงไปเพิ่ม Indicators ที่ให้มาไปที่โปรแกรม FxPro - MetaTrader แทน(ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน)ไม่ทราบว่าสามารถใช้ได้เหมือนกันรึเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Indicators ที่ใช้ได้กับโปรแกรม

1. MetaTrader - FXOpen (MT4)

2. Prime4x

3. Millennium Trader 4

4.หรือในตระกลูของ MT4 ใช้ได้หมดครับ

• ถูกใจ 1

กราบขอบพระคุณงามๆๆๆ คะคุณพริ้ง !_087 !_087 !_087

สุดยอดเลยคะ

ขอบคุรครับสำหรับข้อมูลข่าวดีๆ ทุกวันและอินดิสวยๆ ผมใช้กับ MT4 ใช้ได้ดีครับ !10 !01

ถูกแก้ไข โดย lala

Indicators ที่ใช้ได้กับโปรแกรม

1. MetaTrader - FXOpen (MT4)

2. Prime4x

3. Millennium Trader 4

4.หรือในตระกลูของ MT4 ใช้ได้หมดครับ

ขอโทษนะคะ คือปุ้ยดาวน์โหลดมาครั้งแรกออกมาเหมือนคุณยายทองสุกเลยคะ แต่ไม่รู้ไปคลิ๊กโดยอะไรเข้า แท่งเปลี่ยนไป เลยลบทิ้งดาวน์โหลดต้นฉบับใหม่ทั้งหมด แต่ชาร์ตกลับแตกต่างไป จำนวนแท่งมีมากขึ้นนะคะ งง รบกวนถามนิดนะคะ

หวัดดีกร๊าบบ K.PG มา+1พลังให้เป็นกำลังใจกร๊าบบบบบบบ

ขอบคุณๆ Prinkgold มากๆเลยครับติดตามมานานครับชอบมากให้แต้มทุกวัน แต่ไม่เคยแสดงตัวครับ วันนี้แจกกราฟดีใจมากครับ ขอให้มีแต่ความเจริญรุ่งเรืองครับ !01

ขอโทษนะคะ คือปุ้ยดาวน์โหลดมาครั้งแรกออกมาเหมือนคุณยายทองสุกเลยคะ แต่ไม่รู้ไปคลิ๊กโดยอะไรเข้า แท่งเปลี่ยนไป เลยลบทิ้งดาวน์โหลดต้นฉบับใหม่ทั้งหมด แต่ชาร์ตกลับแตกต่างไป จำนวนแท่งมีมากขึ้นนะคะ งง รบกวนถามนิดนะคะ

การแก้ไขดูตามนี้เลยครับ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold

ขอคุณครับอาจารย์ ผมใช้กับราย4ชั่วโมงก็โอเคครับ :lol:

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...