ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณต่าา อาจารย์ปู่พริ้งโกลด์

ขอให้สุขภาพแข็งแรงทุกวันค่ะ

!thk !thk !thk !10 !10 !10

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอรบกวนเรียนถามคุณทองชมพูว่า

ค่าต่าง ๆ ตรงลูกศรสีแดง ที่ capture มาให้ดูนั้น หมายความว่าอย่างไรครับ

เช่น Spread , Pip to Open ,ฯลฯ

ผมแนะนำคุณ SKPK ลองค้นหาดูใน google ดูก็ได้ครับ อันที่จริงผมว่าตรงส่วนนี้มันไม่สำคัญเท่าหรอกนะครับเท่าที่ผมดูคุณปู่พริ้งมีไว้ดูต้วเลขขึ้นลงมากกว่าครับ

เพราะตัวเลขที่อยู่ข้างกราฟตัวมันค่อนข้างเล็กมาก..ตามความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ :lol:

ถูกแก้ไข โดย lala

เท่าที่อ่านดูหยกเองเห็นด้วยกับคุณ Lala ค่ะน่าจะมีไว้ดูตัวเลขอย่างที่ว่านะ :rolleyes:

เท่าที่อ่านดูหยกเองเห็นด้วยกับคุณ Lala ค่ะน่าจะมีไว้ดูตัวเลขอย่างที่ว่านะ

เฮอๆ กดทีขึ้น 2 เลยฟังเพลงซึ่งๆ รอทองขึ้นจ้า:rolleyes: :wacko:

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

ขอลอกเทรนอาจารย์พริ้งหน่อยนะครับรอขาย 1232 ด้วยเช่นกันและอินดิ้สุดยอดจริงๆครับ !01

เรื่องของอินดีตัวที่แจกให้นี้มันมีจุดอ่อนของมันอยู่ว่ามันเป็นระบบเรียลไทม์ สัญญาณมันไม่นิ่งเหมือนระบบ MS แต่ก็ใช้ได้ดี

ยังไงก็ต้องดูกับกราฟระบบ MetaStock ควบคู่กันไปนะ ระบบเรียลไทม์มันเป็นแค่อินดิสัญญาณของมันไม่แน่นอนสักเท่าไรwub.gif

ขอบคุณครับ ผมขอถามครับ ว่าตัว meta stock หาโหลดได้จากไหนครับ แล้ว เหมือนกะตัว mt4 ที่มีให้โหลดทั่วไปไหมครับ คือว่างงๆอะครับ คอมยิ่งไม่แข็งแรงอยู่ด้วย รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณค่ะ คุณ pinkgold ไ้ด้นำอินดี้ไปทดลองใช้บ้าง เป็นกำลังใจให้อยู่คู่เวปไทยโกลด์ไปตลอดนะคะ ขอให้สุขภาพแข็งแีรงนะคะ

ขอบคุณคุณปู่PG มากนะคะหนูโหลดอินดี้มาใช้แล้วค่ะมันเป็นระบบที่สุดยอดมากเลยค่ะ

หนูตั้งใจจะเอากำไรที่ได้ไปทำบุญบางส่วน พาคุณแม่ไปเที่ยว และเก็บไว้ใช้ยามแก่ค่ะ

ขอให้คุณปู่และครอบครัวมีสุขภาพแข็งแรง นะคะและหนูก็ยังจะติดตามคุณปู่ต่อไปค่ะ :wub:

ทองคำวันนี้ระบบเขียวต่อเนื่อง

ราคาทองคำกลับดีดตัวขึ้นต่ออีกครั้งหลังจากวันศุกร์ที่ผ่านมาราคายืนปิดเหนือที่ระดับ 1215 ได้สำเร็จ จึงทำให้ราคาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมีแรงขึ้นต่อ ไปปิดบวกที่

ระดับ 1225 ก็นับว่าเป็นเรื่องที่ดีบวกกับทางด้านสกุลเงิน US ที่อ่อนตัวลง วันนี้ลุ้นให้ปิดเหนือระดับ 1228 1132 ครับ ซึ่งจุดนี้ผมเองแนะนำนักลงทุน ขายทำกำไรรอบ

แรกออกไปก่อน แล้วลองเปิด S รอไว้ ส่วนจุดที่ 2 รอลุ้นปิดที่ระดับ 1240-1242 ซึ่งจุดนี้เหมาะที่จะเปิด S เพราะจริงๆแล้วสัญญารายวันของ Stoch ก็เริ่มไปต่อไม่

ค่อยจะไหวแล้วหลังจากที่มีสัญญาณซื้อเข้ามาอย่างต่อเนื่องทำให้เข้าเขต Over Bullish ไปแล้ว มุมมองวันนี้ราคาน่าจะวิ่งในกรอบแคบๆ ที่ระดับ 1218 -1232 โดยมี

แนวต้านที่ระดับ 1128 1232 แนวรับ 1222 1218 ตามลำดับครับ ใครที่มีของอยู่แล้วก็ถือยาวต่อไปตามระบบหรือขายทำกำไรออกไปบางส่วนก็ดีครับ ส่วนทาง GF

บ้านเราระบบเขียวแท่งแรกก็มาให้เห็นแล้ว หลังจากที่มีปัจจัยแรงซื้อทองคำบวกเข้ามาตามทิศทางของตลาดโลก ใครที่มีของถือมาตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วก็ถือต่อไปตาม

ระบบครับ ทางด้าน TFEX SET50-THAI ระบบก็แดงต่อเนื่องอยู่บนเทรนขาขึ้นซึ่งยังไม่หลุดกรอบลงไป มาดู CL Oil น้ำมันและ DJ เองระบบก็แดงต่อเนื่องด้วยเช่นกัน

แนวต้านวันนี้ 1228 1232 1236

แนวรับ 1222 1218 1214

FG เขียวแท่งที่แรกมาแล้วครับ

ท่านพิงค์โกลด์ัคับ วันนี้กราฟของผมที่ท่านอนุเคราะห์แบ่งปันให้ดาวโหลดมาใช้ มันแดงแท่งแรกแล้วคับ ไม่ตรงกับของท่าน มันคนละระบบใช่มั้ยคับ ช่วยให้ความกระจ่างด้วยคับ คือของผมเป็น เรียลทามอ่ะคับ

ขอบคุณท่านมากคับ

ขอบคุณครับ อ.PG วันนี้กด +1 ไม่ได้ครับบวกให้ตรงนี้เลยละกันครับ.

ท่านพิงค์โกลด์ัคับ วันนี้กราฟของผมที่ท่านอนุเคราะห์แบ่งปันให้ดาวโหลดมาใช้ มันแดงแท่งแรกแล้วคับ ไม่ตรงกับของท่าน มันคนละระบบใช่มั้ยคับ ช่วยให้ความกระจ่างด้วยคับ คือของผมเป็น เรียลทามอ่ะคับ

ขอบคุณท่านมากคับ

ผมขอตอบแทนคุณพริ้งนะครับ..คือว่าสัญญาณวันนี้เราไม่นั้บครับมันเป็นสัญญาณของระบบที่กำลังทำงานอยู่ครับ..คงเข้าใจนะครับตอนแรกผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่คุณพริ้งมาตอบให้เมื่อวานก็เลยเข้าใจครับอ่านได้จากกระทู้เมื่อวานหน้า 171 อยู่ใต้กราฟหัวข้อการตั้งค่าของแท่งเทียนครับ

ถูกแก้ไข โดย ปริญญาธร

ขอบคุณครับ ผมขอถามครับ ว่าตัว meta stock หาโหลดได้จากไหนครับ แล้ว เหมือนกะตัว mt4 ที่มีให้โหลดทั่วไปไหมครับ คือว่างงๆอะครับ คอมยิ่งไม่แข็งแรงอยู่ด้วย รบกวนด้วยครับ

แวะมาทักทายยามเที่ยงครับ

ขอตอบคุณ heng888 นะครับโปรแกรม meta stock ต้องไปซื้อมาครับหรือหาโหลดเอาก็ไม่ว่าครับอย่าลืมเรื่องของลิขสิทธิ์ด้วยละของแท้ย่อมดีกว่าของปลอม

ส่วน MT4 มันคลายๆ กันครับแตกต่างตรงที่ MT4 เป็น demo account ก็สามารถดูแบบเรียลไทม์ได้ส่วน meta stock เราสมัครแบบ Offline ครับดูเรียลไทม์ไม่ได้ หรืออยากจะดูต้องสมัครสมาชิกแบบเสียเงินครับถึงจะดูได้ คงเข้าใจนะครับ

เรื่องต่อมาอินดิ้ที่แจกไป ระบบสัญญาณจะเป็นแบบเรียลไทม์ ซึ่งสัญญาณของวันนี้เราจะไม่นับครับอย่างที่คุณ ปริญญาธร ตอบแทนผมนั่นละครับคงเข้าใจนะครับ:wub:

• ถูกใจ 5

แวะมาทักทายยามเที่ยงครับ

ขอตอบคุณ heng888 นะครับโปรแกรม meta stock ต้องไปซื้อมาครับหรือหาโหลดเอาก็ไม่ว่าครับอย่าลืมเรื่องของลิขสิทธิ์ด้วยละของแท้ย่อมดีกว่าของปลอม

ส่วน MT4 มันคลายๆ กันครับแตกต่างตรงที่ MT4 เป็น demo account ก็สามารถดูแบบเรียลไทม์ได้ส่วน meta stock เราสมัครแบบ Offline ครับดูเรียลไทม์ไม่ได้ หรืออยากจะดูต้องสมัครสมาชิกแบบเสียเงินครับถึงจะดูได้ คงเข้าใจนะครับ

เรื่องต่อมาอินดิ้ที่แจกไป ระบบสัญญาณจะเป็นแบบเรียลไทม์ ซึ่งสัญญาณของวันนี้เราจะไม่นับครับอย่างที่คุณ ปริญญาธร ตอบแทนผมนั่นละครับคงเข้าใจนะครับ:wub:

ขอบคุณท่านทั้งสองมากคับ ที่ให้ความกระจ่างคับ

ผมขออีกคำถามนึงคับว่า รอเช้าวันรุ่งขึ้น เวลาตอนกี่โมงคับ ถึงจะยืนยันว่าวันนี้เป็นแท่งเขียวหรือแท่งแดง

ขอบคุณมากคับ

ถูกแก้ไข โดย namkin

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...