ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

หวาดเสียวจังคืนนี้จะโดนทุบรึป่าว โดดลงกันรึยังค่ะ :D :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองคำระบบเขียวเขียวต่อเนื่องถือต่อตามระบบ

ยินดีด้วยสำหรับใครที่ถือทองคำตามระบบมาเมื่อคืนนั่งลุ้นใจแทบขาดน้องทองของเราก็ทำยอดตัวเลข New High ได้สวยมากๆที่ระดับ 1299.90$ มาปิดที่ระดับ 1296.70 ด้วยมูลค่าการซื้อขาย 14,036 ล้านเหรียญสหรัฐ ทิศทางทางทองคำยังสดใสอยู่บนเทรนขาขึ้นกันต่อไปถึงแม้สัณญาณเตือนขาลงรอบนี้จะออกมาให้เห็นแล้วก็ตามแต่ก็เอา น้องทองเราไม่อยู่ร้อนแรงซะเหลือเกิน ถึงแม้จะไม่ได้เห็นตัวเลขที่ 1300 แต่ก็ถือว่าถึงแล้วครับ ส่วนคนที่ติดอ่างอยู่ หรือขา S รอไปก่อนครับผมยังเชื่อว่าน้องทองของเรา ก็ยังจะต้องลงปรับฐานเป็นแน่แท้อีกไม่นานเกินรอขอให้ใจเย็นๆไว้ครับ เพราะเห็นมีหลายคนที่เล่น S อยู่มากแต่ว่าน้องทองของเราดูท่าว่าจะลงแต่ก็ไม่ยอมลงซะทีสงสัย งานนี้พุ่งเป้าหมาย 1300 เพื่อทำยอดแล้วคงจะโดนทุบหนักแน่ๆน่าจะเป็นเช่นนั้น เพราะว่าทางด้านค่าเงิน US ที่อ่อนค่าลงหลังจากมีการประกาศตัวเลขทางภาคเศรษฐกิจ โดยรวมของสหรัฐออกมาค่อนข้างต่ำจึงส่งผลให้ US อ่อนค่าลง แล้วทำให้นักลงทุนหวนกลับมาถือทองทำอีกครั้ง บวกกับทางด้านน้ำมันที่ตีตื้นขึ้นมาระบบปิดเขียวแท่งที่ 3 ที่ระดับ 76.50$ ไปเป็นที่เรียบร้อย มุมมองสัปดาห์หน้าราคาน่าจะไต่ระดับไปอีกสักระยะก่อนจะลงปรับฐานในช่วงไตรมาส 3 ยังไงแนะนำท่านนักลงทุนถือตามระบบไปก่อน รอขายออกพร้อมกันตามระบบ ส่วนทองคำแท่งก็ปิดเขียวแท่งที่ 8 ไปด้วยเช่นกันดูในกราฟทิศทางยังสดใสอยู่ถือต่อไปตามระบบครับ

มาดูทางด้าน SET50-THAI ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อท่านที่ขึ้นตามระบบมาก็สบายไป DJ ระบบดีดแรงปิดเขียวอีกครั้งหลังจากมีการย่อตัวระยะสั้นๆไปเมื่อวานก่อนอยู่หน้าซื้อครับ Silver ระบบปิดเขียวตามทิศทางทองคำโลกอนาคตยังสดใส มาดูทางด้านค้าเงิน EUR/USD, GBP/USD, AUD/USD, GBP/JPY, EUR/JPY ระบบดีดแรงก็ปิดเขียวไปด้วยเช่นกัน มุมมองของนักลงทุนค่าเงินถ้าเล่นระยะสั้นรายวันค่อนข้างจะเสียงสูงเพราะราคาสวิงขึ้นลงไปมาตลอดต้องมีเวลา ถ้าจะให้ดีแนะนำเล่นรายสัปดาห์น่าจะดีกว่าครับส่วนกราฟค่าเงินถ้า มีเวลาก็จะอัพให้ดูกันในโอกาสต่อไป มาดูแนวรับแนวต้านทองคำอาทิตย์หน้าให้ไว้ดังนี้ครับ

แนวต้าน 1300 1304 1307 1310

แนวรับ 1291 1286 1282 1278

กราฟทองคำแท่งระบบปิดเขียวแท่งที่ 8 ถือต่อตามระบบ

• ถูกใจ 32

น้ำมันระบบเขียวแท่งที่ 3 อยู่หน้าซื้อใครที่เข้าซื้อไปเมื่อวานก็สบายไปครับwub.gif

• ถูกใจ 16

SET50-THAI ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อรวยต่อตามระบบ

เจอกันอีกทีวันจันทร์ขอให้โชคดีพักผ่อนในช่วงวันหยุดศุกร์สัปดาห์ให้สนุกใครที่ขายออกไปบางส่วนขอให้สนุกกับการช้อปปิ้งกับครอบครัวนะครับwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 21

อรุณสวัสดิ์ค่ะอาจารย์ปู่ ขอบคุณมากสำหรับกราฟและแนวทางดีๆพักผ่อนเยอะๆ นะค่ะ+2 !thk

ถูกแก้ไข โดย นินา

ขอบคุณครับอ.PG ถือต่อตามระบบสุดยอดจริงๆ+1 ให้กำลังใจครับ !01

ขอบคุณครับเมื่อคืนลุ้นใจแทบขาดด้วยเช่นกันครับ 1300 !_087 !_087 !_087

ถูกแก้ไข โดย LOSO

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...