ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

น้องทองของเราดูท่าจะไม่ย่อซะแล้วยูเอสก็อ่อนค่าลงอีกลุ้นกันต่อไปครับเขียวมาก็ขึ้นรถต่อจบ :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หนีขึ้นไป 1317 แล้วครับแบบนี้ต้องรอขึ้นรถแล้ววันจันทร์วันนี้มี 1320 แน่ๆไม่เป็นไรรอต่อไป :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย LOSO

ผม S ไปแล้ว แต่ไม่เป็นไร ถ้าเขียวก็เปลี่ยนทาง จบ :lol:

สบายใจระบบดี

ขอบคุณครับผม

ผม S ไปแล้ว แต่ไม่เป็นไร ถ้าเขียวก็เปลี่ยนทาง จบ :lol:

สบายใจระบบดี

ขอบคุณครับผม

รอไปก่อนครับน่าจะย่อช่วงดึกๆเหมือนเคยครับแล้วรีบออก รอระบบเขียวค่อยเข้าเล่นดีกว่านะครับ !031

เป็นเพราะระบบแดง หรือครับ ( วันนี้ ช่วงเย็น ราคา Gold spot ขึ้นจาก 1310 เป็น 1315 แต่ GF เข้า S จนราคาลง จาก 18850 เป็น 18830 กันจนหมดเวลา)

ทองคำระบบเขียวปิดสถานะ S แล้วเปิด L ต่อ กลับมาใช้ระบบเดิมเหมาะกับท่านที่ต้องการเล่นในช่วงสั้นๆ เพื่อเก็งกำไรครับ

สรุปภาวะการซื้อขายทองคำในใช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาทองคำก็ยังมียอดซื้อเข้ามาอย่างต่อเนื่อง ถึงแม้จะมีการเทขายในช่วงสั้นๆ เพื่อเก็งกำไรแล้วกลับเข้า

มาถือต่อทำให้ทองคำพุ่งขึ้นมาทำNew High อย่างต่อเนื่องซึงหลังจากการคาดการณ์ว่าทองจะลงปรับฐานในช่วงต้นเดือนตุลาคมต้องเปลี่ยนมุมมองไปเป็น

ช่วงกลางเดือน-สิ้นต้นเดือนพฤศจิกายนแทนครับ มุมมองโดยภาพรวมราคาทองคำอยู่ช่วงปลายปีน่าจะย่อตัวแต่น่าจะไม่มากถ้าเทียบกับช่วงปีที่ผานมาซึ่ง

หลังจากนี้ไปต้องรอดูช่วงกลางเดือนให้ดีครับเพราะช่วงนี้ราคาทองคำน่าจะขึ้นต่อถึงระดับ 1330 -1340 ก่อนย่อตัวปรับฐาน ช่วงจังหวะนี้เหมาะที่จะเข้าเก็บ

มากครับมาดูทางด้านทองคำแท่งระบบก็ยังเขียวสดใสอยู่ยังไปได้ไกลครับดูเหมือนทองคำจะไปยาวถึงสิ้นปีแน่ครับใครที่มีของก็เก็บไว้กับตัวให้ดีๆ ส่วนที่

ขายไปบางส่วนก็ทำถูกต้องแล้วครับ การเล่นแล้วไม่ยอมขายมันไม่ใช่วิศัยทัศน์ที่ดีของนักลงทุนการลงทุนที่ดี ต้องแบ่งขายทำกำไรในช่วงที่พอมีกำไรแล้ว

หาจังวะเข้าเก็บเพิ่มในช่วงย่อตัว

หันมาดูทางด้านน้ำมันกันบ้างระบบยังเขียวต่อไปใครที่มีของอยู่ก็ถือยาวกันต่อไปนี่ก็ 80$ ขึ้นไปแล้วมีโอกาสที่จะขึ้นไปทดสอบระดับ 83$ สูงครับก็ยินดีด้วย

ส่วนใครที่ยังไม่มีของก็รอไปก่อนครับรอขึ้นรถรอบหน้า SET50 บ้านเราระบบก็เขียวต่อเนื่องถึงแม้จะมีการเทขายออกไปบ้างแต่ระบบก็ยังเขียวอยู่อนาคตไป

ได้อีกไกลครับ Silver ระบบปิดเขียวไปเป็นที่เรียบร้อยครับ DJ ระบบก็ยังเขียวอยู่ ดูทางค่าเงิน EU AU GU ระบบราย Weekly เขียวอย่างต่อเนื่องรายวัน

ไม่เล่นครับเน้นระยะยาวก็ไปตามทิศทางทองคำเช่นเคยเพราะค่าเงิน USD ที่อ่อนค่าลงอย่างต่อเนื่องจึง ทำให้มีแรงหนุนขึ้นมาใครที่เล่นค่าเงินอยู่ก็ต้องดูให้ดี

ด้วยนะครับต้องมีเวลาให้มากพอสมควรเพราะราคาขึ้นลงตลอดต้องแม่นแนวรับแนวต้านด้วย สัปดาห์เจอกันใหม่ครับสิ้นเดือนต้องไปเที่ยวกับหลานๆ ซะหน่อย

มีเงินต้องใช้ครับเพราะตายไปก็เอาไปไม่ได้ มีแต่ความดีและชั่วที่ติดตัวเราไปขอให้โชคดีเจอกันอีกทีวันจนัทร์

แนวต้าน 1320 1314 1327 1330

แนวรับ 1315 1310 1306 1300

ทองคำแท่งระบบเขียวต่อเนื่องถือต่อตามระบบ ยังใช้ระบบเดิมอยู่ครับแดงมาค่อยขายทำกำไร

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 25

น้ำมันระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบ

• ถูกใจ 11

SET50 ระบบเขียว

DJ ระบบเขียว

Silver ระบบเขียว

• ถูกใจ 9

คุณปู่พริ้งครับ กราฟที่ปู่ปล่อยลงให้ Download กับตัวปรับปุงใหม่ความเสถียรต่างกันมากรึเปล่าครับ

คือหลังมากราฟผมปิดไม่ตรงกับของคุณปู่ครับ ผมขอโหลดตัวอัพเดทได้รึเปล่าครับ ขอคุณปู่พริ้งมากครับ

ขอบคุณคะ คุณทองชมพู อืมม อยากรบกวนนิดอ่ะคะ คุณทองชมพูวิเคราะห์ EUR/USD ด้วยหรือป่่าวคะ ถ้าวิเคราะห์ โซดา อยากขอความกรุณา วิเคราะห์ให้ด้วยคะ ขอบคุณมากคะ 5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gifอุ๊ย ลืมตอบแทนน้ำใจท่านทองชมพู กด+++ คะ

ถูกแก้ไข โดย Soda

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...