ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

คุณ JIl ยังมี S อยู่รึเปล่าครับ

ตัดขาดทุนไปแล้วค่ะ เสียดายมากเลย เพราะตั้งปิดไว้ แต่เวลา gf หมดก่อนเลยไม่แมต ตอนนี้จะ l ตามก็ไม่กล้า จะ s ก็กลัวมันเด้งอีก เหลือแต่ทองแท่งที่ซื้อไว้งวดก่อนโน้นนะคะ พอได้กำไรแค่ค่าข้าวเอง

ยังไม่รู้จะหาทางเอาคืนไงเลยค่่ะ กำไรโดนกินคืนหมดเลย กินทุนด้วย :mad: :mad: :mad:

แล้วของคุณ omac ล่ะค่ะ ถืออะไรอยู๋ค่ะ l หรือ s

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่ลงแล้วละมั้งค่ะรอลุ้นต่อพรุ่งนี้นอนก่อนนะค่ะ !38

ทองคำระบบเขียวถือต่อตามระบบแต่อยู่ในช่วงเฝ้าระวัง เพราะพี่ใหญ่ SPDR ขายออกอย่างต่อเนื่องบวกกับ US แข็งค่าขึ้นมาน่าจะส่งผลต่อทองคำ

ทิศทางทองคำยังอยู่ในกรอบขาขึ้นครับแต่วันนี้ดูสัญญาณทางเทคนิค CCI เริ่มอ่อนกำลังลงมาวิ่งอยู่ในกรอบ 0-50 นั่นหมายความว่าวันนี้มีโอกาสย่อตัวลงสูงครับวันนี้ถ้าราคาย่อตัวลง

ต่ำกว่าระดับ 1313 ระบบจะแดงแต่ยังไม่ 100% หรอกนะครับเพราะการย่อตัวแต่ละครั้งช่วงหลังมานี้มักจะเด้งขึ้นตลอดยังไงแนะนำนักลงทุนนั่งดูสถานการณ์ไปก่อนระบบแดงมาค่อย

ขายทำกำไรตามระบบ ช่วงนี้ถ้าเกิดสัญญาณ Side way ลงต่ำเรื่อยๆ จนหลุดกรอบแดนบวกลงไปแดนลงถึงน่าจะเหมาะที่เปิด S ตามถ้ายังอยู่แดนบวกแนะนำนั่งนิ่งๆ น่าจะดีกว่าครับ.blush.gif

แนวต้าน 1319 1323 1326

แนวรับ 1311 1308 1304

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 29

CL-Oil น้ำมันระบบเขียวแนะนำขายทำกำไรออกไปบางส่วนครับเริ่มไม่ค่อยจะดีแล้ว US แข็งค่าขึ้นมานิดหน่อยกลัวมีผลกระทบครับ

• ถูกใจ 14

SET50 ระบบแดงแท่งแรกมาแล้วแนะนำขายทำกำไรตามระบบครับ

• ถูกใจ 13

ขอบคุณคุณ chakapun กับคุณ bbc ที่เข้ามาแก้ข้อสงสัยเรื่องกราฟไม่เหมือนกัน มากๆเลยครับ

แต่รบกวนอยากทราบเรื่องจุดตัดสินใจในการเข้าซื้อขายด้วยน่ะครับ หรือหลักการของสูตรด้วยน่ะครับ เพื่อพัฒนาความรู้ที่มีน้อยของผมบ้างน่ะครับ

รบกวนอีกนิดครับ สูตรที่คุณ Prinkgold สามารถแปลงมาลงใน metastock ได้มั้ยครับ เพราะปกติก็ใช้ metastock ร่วมในการเทรดหุ้นอยู่แล้ว

ขอบคุณมากๆอีกครั้งครับ

ระบบของ MT4 ไม่สามารถแปลงมาใช้ร่วมกันกับ MetaStock ได้ครับเพราะมันคนละระบบกันชุดคำสั่งที่ใช้เขียนย่อมไม่เหมือนกันครับ

ก็ไม่ต่างอะไรไปจากเครื่อง Mac กับ PC ชุดคำสั่งก็ย่อมไม่เหมือนคงนึกภาพออกนะครับ04a97f13.gif

• ถูกใจ 4

ระบบของ MT4 ไม่สามารถแปลงมาใช้ร่วมกันกับ MetaStock ได้ครับเพราะมันคนละระบบกันชุดคำสั่งที่ใช้เขียนย่อมไม่เหมือนกันครับ

ก็ไม่ต่างอะไรไปจากเครื่อง Mac กับ PC ชุดคำสั่งก็ย่อมไม่เหมือนคงนึกภาพออกนะครับ04a97f13.gif

ขอบคุณครับปู่ที่เข้ามาให้ความรู้+2 เมื่วานปู่หายไปไหนมาหรอครับกระทู้เงียบไปหมด !01 !53

thank!!!!! !01 ปู่กลับมาแย้วดีใจจังเมื่อวานนั่งลุ้นแบบไร้จุดหมายเลยครับ น้ำมันและ SET50 ก็ปิดไปตามคำแนะนำเอากำไรไปใช้ก่อนละครับ :D!

ถูกแก้ไข โดย LOSO

ขอบคุณครับนึกปู่ว่าไปไหนซะอีก+2 ครับกำลังใจ !01

สุดยอดไปเลยครับคุณปู่พริ้ง น้ำมันขายไปแล้วครับเหลือเซ็ตรอตลาดเปิดก่อน+1 !01

ถูกแก้ไข โดย >---ราชาดอย--->

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...