ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ถ้าลงทะลุ 1300 ข้าน้อย คงต้องเป็นยามเฝ้าดอย สำหรับพอร์ทเมื่อเช้านี้ พะยะค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้ก็ติดดอยที่ 19450 พอลงมาก็ตามเก็บที่ 19350 และ 19100 ถ้าลงไปอีก สงสัยจะโกยเพิ่ม มะไหวแย้ว นั่งลุ้นทุกวัน หวังว่าวันนี้จะนำพา ..อิอิ :wacko:

หวัดดีค่ะ !thk !thk !thk ปู่ S ไว้ค่ะ !10 ขึ้นเฉยเลยเอางัยต่อดี !38

สวัสดีครับทุกคน เข้ามาดูบทวิเคราะห์ด้วยคนเผื่อมีอะไรเปลี่ยนแปลงจะได้ปรับกลยุทธทัน

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขาย

ทิศทางทองคำอยู่ในช่วง Rebound เป็นการดีดตัวกลับหลังจากลงหนักเมื่อวานก่อนทิศทางก็ยังเป็นขาลงอยู่ครับ มุมมองวันนี้คงลงต่อไม่มีอะไรดูในกราฟจะเห็นรูปแบบวงกลมสองวง

เมื่อดูเปรียบเทียบกันแล้วน่าจะออกมาในรูปดังกล่าวราคาจะขึ้นต่อไปคงยากครับสัญญาณ CCI ลงต่ำมาอยู่แดนลบแล้วราคายังอยู่ที่เวฟ 3 ต้องรอดูวันนี้ครับถ้าเกิดว่ายังไม่ลงอีกแนะนำ

ตัด Stop loss ที่ระดับ 1355 ส่วนสัญญาณของรายชั่วโมงขึ้นสุดแล้ววันนี้คงจะหันหัวลงต่อในช่วงเย็นเมื่อวานถ้าใครดูค่าเงิน US จะเห็นว่าราคาอ่อนตัวลงแทบจะเท่ากับเมื่อวานแต่ราคา

ทองก็ยังไม่ขึ้นให้เราคิดดูภาพให้ออกนะครับอย่าไปหลงกลตลาดเปิด S ทิ้งไว้ก็ถือต่อไปอย่าไปกลัวครับเพราะผมก็เล่น S ไว้อยู่เหมือนกันที่แน่อย่าลืมตั้ง Stop Loss นะครับการเล่นหุ้น

ย่อมมีได้มีเสียอยู่ที่เราจะเล่นแบบพอเพียงรึเปล่า ถ้าเกิดขึ้นจริงรอบนี้ถือซะว่าคืนกำไรออกไปให้สังคมกำไรรอบที่แล้วมันก็เยอะอยู่ครับส่วนผมถือ S มาตั้งแต่แดงแท่งแรกไม่กลัวครับrolleyes.gif

แนวต้าน 1350 1355 1362

แนวรับ 1340 1331 1320

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 23

SET50 ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบ (ระบบปรับปรุงนิดหน่อย)

• ถูกใจ 15

น้ำมันระบบเขียว Side way ยังไม่ต้องเข้าราคาขึ้นลงแรงผิดปกติสลับกันสองวันนั่งนิ่งก่อนครับ

• ถูกใจ 13

!thk !57 !gd !thk set-50 ถือต่อค่ะ แต่เมื่อวานจะเข้าเพิ่ม คอมช้า...อดลุย.... !53

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...