ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ถูกต้องครับทองกำลังลงปรับฐานเสียอย่างเดียววันนี้ SET ลงแรงจริงๆยังดีได้ทองมาแชร์กันไว้อยู่ !023

ถูกแก้ไข โดย LOSO

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถือเป็นโอกาสดีในการเข้าเก็บอีกครั้งโดยรอเขียวแท่งใหม่ครับ

ในวิกฤตก็ย่อมมีโอกาสครับ

ผมเชื่อว่าคืนนี้มีคนนอนไม่หลับเยอะเลย

post-1784-007103700 1289928814.gif

เชื่อคะ เพราะ นอนไม่หลับเหมือนกัน แต่ว่าจะปิดคอมเข้านอนแล้ว ไม่หลับก็นั่งดูราคาทองในกระดาษที่ก็อปไว้ละคะ

จารย์คะ ดอย set อยู่เเต่มีอีกไม้จะเข้าวันนี้ค่ะ

รอวิเคราะห์อาจารย์เพื่อประกอบการตัดสินใจค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ถือเป็นโอกาสดีในการเข้าเก็บอีกครั้งโดยรอเขียวแท่งใหม่ครับ

ในวิกฤตก็ย่อมมีโอกาสครับ

เห็นด้วยครับทุกวิกฤตสามารถมีโอกาสได้แต่ต้องมีสติอย่าใจร้อน

อย่าทำให้โอกาสกลายเป็นวิกฤตแต่จงทำวิกฤตให้กลายเป็นโอกาส

มารอวิเคราะห์ปู่คะ Long ได้รึยัง รอแท่งเขียวอยู่คะ :D :D :D

ทองคำระบบแดงหลุดเส้นแนวรับลงล่างลงมาแล้วเพื่อลงปรับฐานใหญ่

ทองคำเมื่อวานนี้ลงผ่านเส้นแนวรับสุดท้ายลงมาได้แล้วเป้าหมายต่อไปก็คือการลงปรับฐานตรงส่วนนี้ยังมองไปที่ 1282+ อยู่

ซึ่งจะเป็นแนวรับด่านสำคัญต่อไป เมื่อวานแนวรับที่ให้ไว้ผ่านลงมาหมดเลยซึ่งถือได้ว่าทองคำลงมาสามวันติดๆ แล้วทิศทาง

คงไม่ต้องบอกครับลงปรับฐานอย่างที่ได้บอกไว้ วันนี้ยังไงก็แนะนำนักลงทุนนั่งรอไปก่อนอย่าเพิ่งเข้าเก็บเพราะราคายังลงต่อ

อีกลึกระบบทั้งสองตอนนี้แดงทั้งคู่ ทั้งระยะสั้นและยาวเนื่องจากการแข็งตัวขึ้นมาของค่าเงิน USD และสถานการณ์ที่ย่ำแย่อยู่

ของไอร์แลนด์ตอนนี้ถือได้ว่าวิกฤติ จึงส่งผลให้นักลงทุนเทขายทำกำไรกันอย่างต่อเนื่องหันเอาเงินไปลงทุนกับเงิน USD

มาดูทางด้าน SET เมื่อวานโดนสับขาหลอกไปหนึ่งดอกระบบปิดแดงไปเป็นที่เรียบร้อย ผมต้องขอโทษด้วยที่มองข้ามการสวิง

ตัวกลับในระยะสั้น Rebound ก่อนลงต่อเหมือนกับน้ำมัน อาจทำให้หลายคนติดดอยอยู่ตอนนี้ต้องขอโทษแล้วกันครับ วันนี้ผม

ได้ทำเส้นแนวรับแนวต้านของ Set ใหม่หมดเพื่อเอาใจขา Set วันนี้รอลุ้นเส้นแนวรับล่างอีกตามเคยครับว่าจะหลุดลงมาเหมือน

กับทองไหมถ้าเกิดหลุดลงมาก็เป็นการปรับฐานใหญ่ของ Set ด้วยเช่นกันโดยแนวรับจะอยู่ที่ระดับ 683 675 666 ตามลำดับ

น้ำมันเมื่อวานระบบปิดเขียวล่อแมงเม่าจริงๆ ใครที่นั่งนิ่งๆรอความชัดเจนก็รอดตัวไปและใครที่ถือ S มาตั้งแต่แดงแท่งแรก็ถือ

กันต่อไปราคายังลงอีกอยู่ครับเพื่อปรับฐานใหญ่เหมือนกับทองคำต่อไป แนวรับ 81$ 80$ 79 $ ตามลำดับ

แนวต้าน 1343 1349 1354

แนวรับ 1330 1325 1318

ทองคำระยะยาวหรือทองคำแท่งระบบแดงเล้วแนะนำขายทำกำไรตามระบบแล้วรอสัญญาณรอบต่อไป

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 31

USD แข็งค่าปิดเขียวขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง ต่อไปผมจะอัพกราฟ USD ให้ด้วยเพื่อดูทิศทางควบคู่ไปกับทองคำครับ

• ถูกใจ 15

น้ำมันระบบปิดแดงอยู่หน้าขายใครถือ S มาแนะนำถือต่อ

• ถูกใจ 11

SET50 ระบบปิดแดงแล้วอยู่หน้าขายรอลุ้นเส้นแนวรับสุดท้ายที่ระดับ 683 หลุดเป็นลงปรับฐานทันทีแนวรับ 683 675 666

วันนี้ใครที่ไม่แน่ใจแนะนำปิดก่อนเลยนะครับมันเสี่ยงพอสมควรวันนี้ป้องกันการโดนลากใส้จริงๆ หรือถ้าใครทุนหนาหน่อยก็ถือต่อไปครับปลอดภัยที่สุดคือปิดไปก่อนเพื่อลดการขาดทุน

• ถูกใจ 13

วันนี้ได้เข้ามา + คะแนนแต่เช้าเพราะนอนไม่หลับคะ เห็นกราฟร่วงซะ รอขึ้นรอขึ้นรถรอบหน้าพร้อมปู่อีกครั้งคะ !thk !thk

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...