ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อแต่ยังไม่ปลอดภัยแนะนำนั่งนิ่งๆ ส่วนท่านที่ถือ L อยู่ก็ถือไว้ลุ้นก่อนเพราะราคายังไม่หลุดเทรนแนวรับล่างลงมา

ทองคำระบบเขียวแท่งนี้ก็ถือวัดใจกันต่อวันจันทร์ ส่วนระบบระยะยาวก็ยังเขียวอยู่ยังทำให้อุ่นใจไปครึ่งแล้ว ราคาเมื่อวานย่อตัวลงมาแถว 1372 ตรงจุดนี้ใครที่เล่น GS เข้าเพิ่มไป

ตรงนี้ก็มีกำไรแล้วถือว่าเป็นจุดเข้าเก็บเพิ่มก็ว่าได้ จากมุมมองดูสัญญาณของราย H1 H4 ก็เริ่มจะกลับตัวขึ้นกันบ้างแล้วแต่ยังไม่ชัดเจนดีเท่าไร ที่พอจะชัดหน่อยก็จะเป็นราย H1

ที่พอมีลุ้นกันต่อสัปดาห์หน้า ส่วนทองคำแท่งระบบยังเขียวอยู่ครับแนะนำถือต่อนิ่งๆเข้าไว้รอจังหวะเข้าเพิ่มต่อ จากการวิเคราะห์โดยภาพรวมราคาทองคำน่าจะลงมาแถว 1365+-

ครับแต่ว่าลงมาไม่ถึง แม่ว่าเมื่อคืนนี้จะย่อตัวลงมาก็ยังไม่ผ่าน 1370 อยู่ดีผมมองว่าทองคำน่าจะลงสุดแล้ว แต่อย่างไรก็ตามปลายปีแบบนี้ทองคำมักจะลงและก็ลงแรงด้วยยังไง

ท่านที่ทุนน้อยหรือหน้าใหม่ที่เพิ่งเข้ามาในตลาดอย่าเพิ่งเสี่ยงเข้าเพิ่มเลยครับ รอดูสถานการณ์ไปก่อนความเสี่ยงสูง ควรคำนวนมาจิ้นไว้เผื่อลง 100-150 จุดไว้เลยครับราคาลงน่า

จะอยู่แถวๆนี้ละ ถ้าไม่ลงก็ดีไปเราต้องมองการไกลไว้ก่อนเพื่อป้องกันความเสี่ยงในกรณีดิ่งเหวแบบไม่ทันตั้งตัวถึงลงไปเราก็ยังอุ่นใจได้ รอซ้อนซื้อกลับขึ้นมาก็ยังคุ้มกว่าที่ไม่ทำ

น้ำมันระบบก็ยังเขียวถือต่อไป SET50 ระบบปิดเขียวอยู่เมื่อวานตลาดบ้านเราปิดก็ไม่เป็นไรครับให้รู้ว่าระบบยังเขียวอยู่ก็อุ่นใจแล้ว....เจอกันอีกทีวันจันทร์ครับ..ระบบปรับปรุงใหม่

แนวต้าน 1390 1394 1400 1404

แนวรับ 1382 1378 1374 1370

ทองคำแท่งระบบยังเขียวอยู่ถือต่อไปตามระบบ

กราฟทองราย 4ชั่วโมง จากสัญญาณ CCI ลงมาทดสอบแนวรับล่างสองรอบแล้วไม่ผ่านน่าจะขึ้นต่อแต่ยังไม่ 100% ถ้าราคาปิดวันจันทร์ปิดบวกมีเฮขึ้นต่อแน่ครับยังไงก็รอลุ้นกันต่อวันจันทร์

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 19

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะปู่ระบบยังเขียวอุ่นใจขึ้นมาอีกหน่อย !thk

ระบบยังเขียวอยู่ ทองคำแท่งถือต่อตามระบบครับ

ขอบคุณมากครับปู่ ไม่พาหลานๆไปทานปลาทูที่แม่กลองหรือครับ

ขอบคุณครับปู่รถออก 1372 แล้วลุ้นต่อ 1500 ขอบคุณที่ส่งข่าวครับปู่ !01

ถูกแก้ไข โดย BBC

ขอบคุณมากครับ บนดอยเริ่มอุ่นขึ้นแล้วครับ :lol:

ขอบคุณครับปู่ลุ้นต่อวันจันทร์ตามระบบ !01

ถูกแก้ไข โดย LOSO

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...