ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ทองคำระบบเขียวขาสั้นแนะนำขายทำกำไรเหลือไว้ลุ้นต่อเล็กน้อยก็พอ ติดดอยหรือขายาวถือต่อตามระบบ ไม่กลัวหนาวwub.gif

ทองคำเมื่อคืนนี้เกิดอาการปั่นหัวให้วิงเวียนต้องดมยาดมท่านเจ้าคุณกันอยู่พอสมควร ไม่มีอะไรครับช่วงปลายปีราคามักจะเป็นแบบนี้โดยส่วนมากลากขึ้น-ลง ก่อนที่จะพาไปแถวนิวไฮเก่าหรือสูง

กว่านั้นนิดหน่อยแล้วปล่อยของปิดพอร์ตปล่อยคนทิ้งไว้บนดอยหนีไปเที่ยวปีใหม่กันซะหมด กว่าจะกลับมารับกันอีกทีก็หลังตรุษจีนก็มักเป็นแบบนี้โดยส่วนมาก SPDR วันนี้ขาย 3 ตันกว่าๆผมดู

ว่ายังไม่น่าจะลงหรอกครับน่าจะเป็นพรุ่งนี้หรือไม่ก็สะสมไว้ลงวันศุกร์น่าจะเป็นแบบนี้ ความคิดส่วนตัวนะครับ ถ้าเกิดพรุ่งนี้ขายอีกลงครับ ยังไงผมแนะนำน้องใหม่หรือนักลงทุนที่หวังเก็งกำไรกันใน

ช่วงนี้ต้องใช้ความระมัดระวังสูงหน่อยเพราะเล่นส่งท้ายปีเก่ามันจะเจอดิ่งเหวแบบไม่ทันตั้งตัวทีละ 70 - 100$ นะครับอันตรายมากช่วงนี้เล่นพอหอมปากหอมคอเป็นค่าเที่ยวปีใหม่ก็พอครับ 5-10 จุด

ก็ปิดทำกำไรออกไปเลยครับปลอดภัยกว่าจุดเข้าซื้อตรงนี้ก็ต้องหากันเองละ วันนี้ดูท่าจะโดนดึงขาลงอีกวันแถว 1388 -1383 น่าจะมานะก่อนจะดีดตัวขึ้นต่อในช่วงดึกๆ ไม่ได้บอกซิกนะครับแค่เดา

ทางเฉยๆ น้ำมันระบบปิดเขียวอยู่ก็ถือกันต่อไป SET50 ระบบปิดเขียวด้วยเช่นกัน

แนวต้าน 1402 1408 1412 1418

แนวรับ 1394 1388 1383 1378

ราย 4ชั่วโมง สัญญาณเริ่มจะอ่อนกำลังลงเสี่ยงครับ 1394 1388 รับไม่อยู่เจอกัน 1372 แต่ราคาน่าจะดีดขึ้นต่อนะวันนี้

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

SET50 ระบบปิดเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อไปตามระบบ

• ถูกใจ 11

สวัสดีครับปู่ 1388 ขอรอกินก่อนไม้แรกครับวันนี้ขอบคุณครับ !01

ถูกแก้ไข โดย LOSO

!ee กินแบบนิ่มๆ 5 จุดสบายๆ เหลืออีกไม้ 1383 จะมาไหม !53

ถูกแก้ไข โดย LOSO

ขอเสียงคนติดดอยหน่อยครับ

ผมคนนึงละครับ 1420 ยังไม่ได้ออกเลยครับวันนี้เข้ามาไม่ทันซิกปู่คุณโลโซแอบกินนิ่มๆอยู่คนเดียวเซ็งเป็ด :wacko: !53

ถูกแก้ไข โดย หลินปิง

หนาวมากค่ะ 1420 ยังน้อย นินาอยู่ปลายดอย 1429 เลยจ้า :lol:

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...