ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบทองคำแท่งต่อไปเมื่อวานย่อลงให้เข้าเก็บ

เมื่อวานทองคำย่อมาให้เข้าเก็บนิดหน่อยโดยไม่ยอมลงต่ำกว่าระดับ 1372 เลยวันนี้ระบบเขียวแล้วส่วนระยะยาวระบบก็ยังเขียวอย่าง

ต่อเนื่องอยู่ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงต่อไปผมจะอัพ ระบบทองคำแท่งระยะยาวให้ดูกันเพียงระบบเดียวเท่านั้นป้องกันการสับสนของ

นักลงทุนเป็นต้วหลัก ส่วนระบบเข้าออก-เร็ว จะเอาไว้เป็นตัวหาจุดเข้าซื้อแทน มุมมองวันนี้จากกราฟราย H4 รูปล่างเราจะเห็นว่าราคา

วิ่งไปอยู่ในกรอบสีชมพูแล้วโดยมีเส้นแนวต้านย่อยที่อยู่ข้างบนกดไว้อยู่ ถ้าผ่านขึ้นไปกรอบสีชมพูบนข้างได้ก็คงจะไปทดสอบที่ระดับ

1400 อีกครั้ง แต่ถ้าเกิดไม่ผ่านก็ต้องดูราคาวิ่งในกรอบล่างแทนโดยจะมีเส้นแนวรับที่ 1 รับไว้อยู่ ผมมองว่าราคาน่าจะไม่ควรหลุดลง

ไปอีกแล้วหรือต่ำกว่า 1365-1372 อีกในช่วงระยะนี้โดยทางด้าน US ก็อ่อนค่าลงไปบ้างแล้วหลังจากที่เมื่อวานเกิดการแข็งตัวขึ้นมาใน

ช่วงเช้าทำให้เกิดการเทขายทองคำออกมาขณะหนึ่งแต่ก็ไม่มีผลต่อทองคำมากนัก ถือได้ว่าเมื่อวานย่อตัวลงเพื่อให้เข้าเก็บโดยก็ว่าได้

ทางด้านน้ำมัน ระบบปิดเขียวอยู่ก็ถือกันต่อไปตามระบบ ส่วน SET50 ระบบก็ยังคงเขียวอยู่แต่ดูเหมือนราคาเริ่มที่จะต่ำลงเรื่อยๆ ยังไง

ก็ระวังกันด้วยครับสำหรับใครที่เล่น SET50 อยู่ สรุปโดยภาพรวมทั้งหมดวันนี้ไม่ว่าจะเป็น ทองคำ น้ำมัน SET ก็ยังอยู่ในช่วงขาขึ้นอยู่

แนวต้าน 1391 1396 1402 1410

แนวรับ 1383 1377 1372 1365

สัญญาณราย H4 ยังวิ่งอยู่ในกรอบสีชมพูแนวต้านหลัก 1391

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 26

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Oil น้ำมันระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อไปตามระบบ

• ถูกใจ 14

SET50 ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อแต่สถานการณ์เฝ้าระวังอยู่ราคายังไม่ขยับไปไหนไกล

• ถูกใจ 12

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบทองคำแท่งต่อไปเมื่อวานราคาย่อให้เก็บ

ขอบคุณมากครับ คุณ Prinkgold นั่งอยู่บนรถตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว ยังไม่อยากลงจากรถเลยครับ

ช่วงนี้ รถยนต์คันนี้ เปลี่ยนเป็นเครื่องดีเซล รุ่นเก่า เลยวิ่งช้าๆ อย่างมั่นคงไปเรื่อยๆ ครับ หวังว่า

จะไม่โดนตะปู แล้วยางแตก ก่อนถึงเป้าหมาย นะครับ

ขอบคุณคับ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงดูแลรักษาสุขภาพด้วยนะคับ

ขอบคุณค่ะปู่ +1 !thk

ถูกแก้ไข โดย ปูเป้

สวีสดีปีใหม่ครับปู่..ขอบคุณมากสำหรับกราฟและบทวิเคราะห์ทุกวัน+2 !01

+1ค่ะคุณปู่ ขอบคุณมากๆค่ะ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ !thk !thk !57 !57 !30 !30

!thk ขอบคุณมากจ้าปู่พริ้ง..สวัสดีปีใหม่ขอให้ปู่สุขภาพแข็งแรงทุกๆวันนะค่ะ+3 !thk

!57 ยังถือต่อไปตามระบบ ผมเห็นครับปู่เอาระบบทองคำแท่งขึ้นมาอัพให้ดูจะได้ไม่สับสนจริงๆครับ+1 !gd !01

ถูกแก้ไข โดย BBC

สวัสดีปีใหม่ครับปู่ขอให้ปู่อยู่คู่กับ Thaigold ไปนานๆนะครับขาดปู่เหมือนขาดที่พึ่งทางใจ ขอให้อายุยืนร้อยปี สุขภาพแข็งแรงทุกๆวันนะครับ !_087

ขอบคุณครับปู่ สวัสดีปีใหม่ครับ !01

ถูกแก้ไข โดย >---ราชาดอย--->

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...