ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้หลุดเส้นแนวรับที่ 1 ลงมาแล้วนะครับและยังลงไม่สุดเป้าหมายที่วัดได้อยู่ตรงเส้นแนวรับที่ 2 ที่ระดับ 1345 ครับ

แต่แถว 1365 นี้ใครที่เล่น GS ก็เก็บเข้าเพิ่มไปอีกหน่อยก็ดีนะครับwub.gif

ขอบคุณค่ะปู่แนวรับแม่นมากๆ1365ขายไปแล้วจ้าเปิด L ตามคำแนะนำรอเก็บเพิ่ม 1345 ต่อจ้า !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับปู่เมื่อเช้าบอกว่าระบบเข้าออกเร็วแดงแล้วผมไม่รอที่จะขึ้นรถขา S ต่อปิดแล้วครับ 1365 ตามเป้า

เก็บ L เพิ่มต่อด้วยเช่นกันของเก่า 1408 ติดดอยอยู่สูงครับปู่ :lol: :rolleyes:

ขอบคุณครับปู่เก็บแล้วครับรอลุ้นต่อพรุ่งนี้จะลงมาให้เก็บอีกไหม :rolleyes:

ทองคำระบบแดงแล้วอยู่หน้าขาย แต่ราคายังคาดเส้นอยู่ทิศทางยัง 50/50 ขึ้น-ลง ยังมีโอกาสเท่าๆกันครับ

ทองคำปรับตัวลงต่อเนื่องเป็นวันที่สองเนื่องจากการแข็งค้าของเงิน US เมื่อวานหลุดเส้นแนวรับหลักลงไปทดสอบ 1365 ก่อนจะดีดตัวขึ้นมาปิดที่ระดับ 1378 แต่ก็ยังวิ่ง

อยู่ใต้เส้นแนวรับที่ได้หลุดลงมา และกลายเป็นเส้นแนวต้านใหม่กดเอาไว้อยู่ราคายังคงวิ่งอยู่ในกรอบสีชมพู ยังไม่รู้ว่านี่ถึงเวลาลงปรับฐานใหญ่หรือยังผมเองก็ยังคงไม่

สามารถตอบได้ แต่สิ่งสำคัญก็คือนี้เป็นสัญญาณให้เราทยอยเข้าเก็บกันได้แล้ว ถ้าเกิดลงปรับฐานจริงๆยังมองไปที่ 1325 1310 อยู่ถ้าเกิดลงจริงก็น่าจะเป็นการดีที่จะ

ได้เข้าเก็บของถูกกันอีกครั้ง มันเป็นเรื่องปกติของทุกปีราคาเริ่มศักราชใหม่มันมักจะโดนทุบลงมาให้ปรับฐานก่อนขึ้นต่อครับ ยังไงท่านที่ไม่มีของก็หาเข้าเก็บสะสมกัน

ไว้ได้แล้วเพราะว่าทองคำไม่มีใครรู้ว่าจะขึ้นต่อวันไหนเอาแน่นอนไม่ได้ ถือว่าเป็นช่วงจังหวะย่อตัวลงมาให้เข้าเก็บครับ มาดูน้ำมันระบบปิดเขียวอยู่แต่ยังไม่เหมาะที่จะ

เข้าทำสักเท่าไรเพราะอยู่ในช่วง Side way อยู่ ส่วน SET50 บ้านเราระบบปิดเขียวต่อเนื่องก็ถือกันต่อไปตามระบบราคายังไปได้อีกไกลครับ

แนวต้าน 1379 1385 1392 1398

แนวรับ 1371 1365 1356 1348

กราฟราย 4 ชั่วโมงราคายังวิ่งอยู่ในกรอบสีชมพูข้างล่างแนวต้านหลัก 1385 รับ 1365h4copy.jpg

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 21

น้ำมันระบบเขียวยังไม่เหมาะที่จะเข้าเพิ่มสักเท่าไร แนะนำนั่งนิ่งๆไว้ก่อนครับ

• ถูกใจ 9

SET50 ระบบปิดเขียวต่อเนื่องอยู่หน้าซื้อถือต่อไปตามระบบ

• ถูกใจ 9

ขอบคุณค่ะ ปู่พริ้ง

ขอบคุณครับปู่ผมชอบกราฟราย 4 ชั่วโมงมากครับดูง่ายดีส่วนผมเข้าไป1365เมื่อวานลุ้นต่อว่าจะลงอีกไหมได้เวลาทะยอยเข้าตามคำแนะนำครับติดดอยไม่กลัว..กลัวตกรถ !ee +1 !01

ถูกแก้ไข โดย LOSO

:rolleyes: ขอบคุณครับปู่จะรอเข้าเก็บตามแนวรับที่ให้ไว้นะครับ..แม่นมาก+1 :lol:

ขอบคุณค่ะคุณปู่ หนูขอเชียร์ให้ขึ้นก่อนจะได้ขายซักสองก้อน แล้วค่อยลงให้เก็ใหม่น๊า !21

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...