ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับปู่วันนี้ลุ้นต่อเปิด S เมื่อคืนกินแห้วเลยกลับมาที่เดิมวันนี้ก็ยังลุ้นต่อต้องวัดกันสักทางละ :lol:

เฮอๆมัวแต่โม้มากไปมันก็กลับขึ้นมาที่เดิมแย่จัง $150 ไม่เอาอยากจะได้มากกว่านั้นอดเลย !064

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะปู่ปิดไปหมดแล้วเมื่อวานได้แค่ 1386 หรูแล้วค่ะวันนี้นั่งนิ่งๆรอจังหวะเข้าต่อตามแนวรับของปู่อยู่ค่ะ+1 !thk

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขาย (ส่วนเข้าออก-เร็วปิดเขียวแท่งที่ 4 อยู่ลุ้นกันต่อไป)

วันนี้แนะนำขายทำกำไรออกไปก่อนบางส่วนครับ ดูทิศทางแล้วยังไม่ผ่านเส้นแนวต้านขึ้นมายืนได้สักทีมันชักจะยังไงอยู่ ถึงแม้ว่าทางด้านค่าเงิน US จะอ่อนตัวลง

แต่ก็ยังเอาแน่นอนอะไรไม่ได้นัก ถือไว้ลุ้นสักหน่อยก็พอรอดูสถานการณ์ไปก่อนว่าจะผ่านขึ้นมายืนบนเส้นแนวต้านได้ไหม ค่อยหาจังหวะเข้าเพิ่มกันอีกที แต่ตอนนี้

ยังวิ่งอยู่ข้างล่างยังไม่ปลอดภัยเท่าที่ควรบวกกัยระบบระยะยาวยังแดงอยู่ วันนี้ดูที่ 1390 ก่อนจะผ่านขึ้นไปทดสอบได้ไหมส่วนมากขึ้นมาแถว 1388 มักจะผ่านค่อนข้าง

ยากอยู่ยังไงก็ลุ้นกันต่อไปครับ ส่วนน้ำมันระบบเขียวต่อเนื่องอยู่หน้าซื้อ SET ปิดเขียวแท่งแรกแต่ยังไม่ปลอดภัยรอดูผลวันพรุ่งนี้อีกที ท่านที่เข้าไปเมื่อวานแล้ววันนี้

ก็ถือลุ้นต่อไปก่อนดูแนวรับที่ระดับ 700 รับอยู่น่าจะไปต่อได้อีกไกลครับ วันนี้พูดน้อยหน่อยเล่นวันนี้ระวังกันด้วยนะครับ แนวต้านมันแข็งต้องหาเลื่อยยนต์ตัดซะละ laugh.gif

แนวต้าน 1389 1394 1399 1404

แนวรับ 1380 1375 1368 1359

กราฟรายสี่ชั่วโมงราคาทองคำก็ยังวิ่งอยู่ในกรอบสีชมพู สัญญาณทางเทคนิค CCI ยังมีการดีดตัวขึ้นต่อได้อยู่บวกกับ MACD วิ่งอยู่บนแดนบวกแต่ยังไม่แข็งแรงเท่าที่ควร

!thk !thk !thk

• ถูกใจ 1

สวัสดียามเช้าค่ะปู่ เข้ามาขอความรู้จากอาจารย์ปู่มาสักระยะหนึ่งแล้ว ปู่เขียนให้ความรู้ + วิเคราะห์เข้าใจง่ายดีค่ะ ขอให้อาจารย์ปู่สุขภาพแข็ง คิดทองขอให้ได้ทอง คิดเงินก็ขอให้ได้ทองอีกเช่นกันนะค่ะ ขอให้อาจารย์ปู่ให้ความรู้กับสานุศิษย์ต่อไปอีกนาน ๆ นะค่ะ + 1 ให้ค่ะอาจารย์

ขอบคุณครับปู่+2 ให้กำลังใจปู่ต่อไป ผมบอกตามตรงว่าชอบกราฟขาวดำรายสี่ชั่วโมงมากๆครับ

เพราะมองดูก็รู้ว่าทองกำลังวิ่งอยู่ตรงส่วนไหน อีกอย่างปู่ทำได้สอาดตาดีมากไม่รกแนวรับแนวต้านชัดเจน

ขอชมจากใจจริงๆ ยังไงก็ขอให้ปู่คงไว้ซึ่งความดีงามและพร้อมแบ่งปันให้ส่วนรวมตลอดไปนะครับ !gd

ถูกแก้ไข โดย yaya

ขอบคุณค่ะ 1 :wub:

ถูกแก้ไข โดย ปูเป้

+1และขอบคุณค่ะคุณปู่ เจอพิษเงินบาดเข้าไป หนูล่ะเซ็ง เฮ้อ!!!

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...