ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

3 ทุ่มครึ่งแล้ว แต่ยังนิ่งจนน่ากลัว ขึ้นลงไม่กี่เหรียญ เอาใจช่วยให้ลงนะคะ จะได้รวยๆๆๆๆๆ :wub: ... ตัวเองไม่ได้เล่น GF หรอกค่ะแต่เอาใจช่วยขา S ทุกคน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอาใจช่วยเชียร์คุณโซดา และขา S ครับ โอม.. จงลง.จงลง ..จงลง..

a03cbf1e.gif a03cbf1e.gif a03cbf1e.gif

ขอบคุณคะ คุงเซกิ เอ้า ไหนก็เชียร์ ช่วยดันหน่อยละกาน เพราะวันนี้ซัดหนักไปนิด ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

เซ็ง พอเรา s ทีไร พุ่งทุกทีื ถ้าทนถือ s ต่อวันนี้ คงไม่โดนกินฟรี :( :( :(

เซ็ง พอเรา s ทีไร พุ่งทุกทีื ถ้าทนถือ s ต่อวันนี้ คงไม่โดนกินฟรี :( :( :(

คุณ jil คะ เซ็งได้คะ แต่อย่าท้อ นะคะ เด๋วลิงจะไม่ได้ถือลูกท้อ 55555555555 ขำๆ คลายเครียดคะ ....... ใจเย็นคะ จะทำการใหญ่ ใจต้องนิ่งคะ

ร่วมวงแชร์ด้วยคนครับ

ประสบการณ์ก็คล้ายๆกับคุณ Soda ครับ

แรกๆ ก็จ่ายค่าครู ไปหลายล็อตเหมือนกัน เนื่องจาก อารมณ์ อยู่เหนือทุกสิ่ง 55 :lol:

แต่หลังจากนั้น sl สำคัญที่สุดละครับผมว่า Tp รองลงมา มันจะช่วยควบคุมอารมณ์เราได้ระดับนึง

สุดท้าย ได้ 200 ดีกว่าเสีย 2000 ครับ

ถ้าเช่นนั้นคนที่เคยเล่นGF มาก่อนจะช่วยในการเล่นGS มั้ยค่ะ หรือการเล่นGSต้องควบคุมอารมณ์มากกว่าค่ะ :huh: :blush:

ถ้าเช่นนั้นคนที่เคยเล่นGF มาก่อนจะช่วยในการเล่นGS มั้ยค่ะ หรือการเล่นGSต้องควบคุมอารมณ์มากกว่าค่ะ :huh: :blush:

ไม่เคยเล่น GF นะคะ แต่ รับรองได้ว่า GS ต้องใช้สมาธิ และ จิตที่นิ่งมากกว่าแน่นอนคะ... ต้องใช้เหตุผลให้อยู่เหนืออารมณ์ให้ได้คะ

ว้าว กราฟมานเหงที่ 1317 ด้วย แต่มะอาวๆ แค่ 1330 ปล่อยโม๊ดดดดดดดดดดดดดดดด70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ไม่รู้จะอธิบายยังไงเหมือนกันครับ คงเหมือน คนนึงนั่งเล่นชิงช้า กับ อีกคนเล่น รถไฟเหาะ ตีลัง 8 ตลบ :D :D :D

ขอบคุณค่ะ คุณโซดาื ที่หายไป ไม่ได้เข้ามาคุย เพราะโดนก ินหมดไป 50000 ค่ะ เครียดมากเลย เลยหยุดไปทำใจสักพัก พอดีก็กลับมาเล่นใหม่ ก็พอได้คืนบ้างแล้วค่ะ แต่พอร์ตยังขาดทุนอยู่ คราวนีั้้ จะดูจังหวะดีดี ไม่ให้พลาดอีก ที่สำคัญ จะ cut loss ไม่ปล่อยให้โดนลากแล้วค่ะ เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย แต่มันก็เจ็บใจ หลายหนแล้วที่ cut s ที่ราคา hi เที่ยวนี้ก็เหมือนกัน cutที่ 1430 กัวมันลากยาวไป 1500 ที่ไหนได้ พอปล่อย s ปุป วันรุ่งขึ้นทองร่วงเลย :( :( :( :( เจ็บใจมากๆ ไม่เคยได้จาก s เลย นี่ถ้าทนถือ s ต่อ ได้คืน แล้วนะ แงแง

ว้าว กราฟมานเหงที่ 1317 ด้วย แต่มะอาวๆ แค่ 1330 ปล่อยโม๊ดดดดดดดดดดดดดดดด70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ปล่อยด้วยคนค่ะ !21 !21

ทำไมมันดีดขึ้นไปแล้วอะ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย ปูเป้

ขอบคุณค่ะ คุณโซดาื ที่หายไป ไม่ได้เข้ามาคุย เพราะโดนก ินหมดไป 50000 ค่ะ เครียดมากเลย เลยหยุดไปทำใจสักพัก พอดีก็กลับมาเล่นใหม่ ก็พอได้คืนบ้างแล้วค่ะ แต่พอร์ตยังขาดทุนอยู่ คราวนีั้้ จะดูจังหวะดีดี ไม่ให้พลาดอีก ที่สำคัญ จะ cut loss ไม่ปล่อยให้โดนลากแล้วค่ะ เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย แต่มันก็เจ็บใจ หลายหนแล้วที่ cut s ที่ราคา hi เที่ยวนี้ก็เหมือนกัน cutที่ 1430 กัวมันลากยาวไป 1500 ที่ไหนได้ พอปล่อย s ปุป วันรุ่งขึ้นทองร่วงเลย :( :( :( :( เจ็บใจมากๆ ไม่เคยได้จาก s เลย นี่ถ้าทนถือ s ต่อ ได้คืน แล้วนะ แงแง

ขอถามคุณโซดา และท่านอื่นๆด้วยค่ะ

หากป้องกันไม่ให้เกิดอย่างกรณีคุณ Jil

เราควรตั้ง stop loss เท่าไหร่ดีค๊ะ จึงจะเหมาะสม

!10

ขอถามคุณโซดา และท่านอื่นๆด้วยค่ะ

หากป้องกันไม่ให้เกิดอย่างกรณีคุณ Jil

เราควรตั้ง stop loss เท่าไหร่ดีค๊ะ จึงจะเหมาะสม

ถ้าถามโซดา โซดาเทรดGS โซดาSL 10จุดคะ ตามแนวต้าน แนวรับคะ แต่ถ้าทองแท่ง โซดาซื้อแล้วปล่อยมันไป มีโอกาสปล่อยก็ปล่อยคะ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...