ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

พุธ-ศุกร์ ขาL นั่งนิ่งๆเอาไว้ครับอย่าเพิ่งเล่น rebound หมดรอบแล้วรอระบบระยะยาวเขียวอย่างเดียวครับ เมื่อวานนี้ขึ้นไปยืนเหนือ 1377 ไม่อยู่

มันเสี่ยงครับปล่อยให้ขา S ได้ลุ้นกันบ้างต่อจากนี้wub.gif

ถ้าวันนั้นปู่ไม่เตือนผมคงติดดอยหรือพลาดราคาเข้าเก็บงามๆเหมือวันนี้แน่ครับ ขอบคุณที่ให้ด้วยความเต็มใจแบบไม่มีกั๊กนะครับปู่ยินดีด้วย 1 ล้านคนดูแล้วกระทู้ของปู่คุณภาพจริงๆ+3 !01 !gd !_087

ถูกแก้ไข โดย yaya

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ใหญ่ ก๋็แบบ ECN อีกอย่างจำชื่อใม่ได้คะ เพราะไม่ได้ศึกษาเลยเพราะส่วนตัวเทรดสองบัญชี std -ecn...scalping คือ เด๋วอธิบายไงดี แบบเข้าเร็วออกเร็วคะ

สวัสดีครับบ้านหลังที่ 2 กับการลงทุนด้วยระบบทอง GC-COMEX GOLD พร้อมบทวิเคราะห์กราฟทองราย H4 สัญญาณชี้วัดทองคำรายวันโดย :PrinkGold

ขอบคุณครับปู่+1 สูตรนี้ราคาเท่าไรครับปู่ผมสนใจจริงๆ !01

ถูกแก้ไข โดย longtime

ใหญ่ ก๋็แบบ ECN อีกอย่างจำชื่อใม่ได้คะ เพราะไม่ได้ศึกษาเลยเพราะส่วนตัวเทรดสองบัญชี std -ecn...scalping คือ เด๋วอธิบายไงดี แบบเข้าเร็วออกเร็วคะ

หากไม่เป็นการรบกวน คุณ Soda เทรดที่ไหนอยู่ครับ คงเลืัอกสรรมาแล้วอย่างดี ขอทาง PM ละกัน ขอบคุณ

set50 ระบบแดงแล้วครับเมื่อวานกราฟเราช้าไป

หนึ่งวันวันนี้อยู่หน้าขายไปซะละยังไงท่านที่เข้าไปเมื่อวานจะปิดไปก่อนหรือถือไว้ก็ได้ครับรอดูตรง 680 ก่อนจะรับอยู่ไหมค่อยเข้าเพิ่มเพราะ 720 เป็นแนวต้านที่แข็งพอดู ยังเชื่อว่าอีกไม่

นานจะขึ้นแน่ๆ ตอนนี้รอให้ขา S ได้ออกกันไปก่อนครับ

ขอบคุณบทวิเคราะห์ครับ !_cd ขอให้ขึ้นอย่างอาจารย์บอกเถอะครับ หนาวจะแย่แล้ว ลงน้องทอง กับ set50 ทุนก็จะหมดแล้ว !033 !21 !21

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขาย:วันนี้แนะนำเข้าเก็บเพิ่มได้และรอจังหวะเข้าเพิ่มอาทิตย์หน้า $1320 น่าจะมาให้เข้าเก็บwub.gif

ทองคำช่วงนี้ยังเป็นขาลงหลังจากที่ขึ้นไปทดสอบ 1377 แล้วยืนไม่อยู่จึงต้องย่อตัวลงตามระบบที่ยังแดงอยู่ ท่านที่รอเข้าเก็บไปเมื่อวานในช่วงดึกที่ระดับ 1345 ก็รอจังหวะเข้าเพิ่มได้ครับ

ไม่ว่าจะเป็นทองคำแท่งก็เข้าเก็บสะสมเอาไว้ได้แล้ว รอย่อตัวลงอีกหน่อยแถว 1320 ค่อยเข้าเพิ่มครับน่าจะมาในช่วงอาทิตย์หน้า หลังจากการทดสอบด้วยระบบตรง จุดที่ระดับ 1320 เป็น

จุดที่สำคัญมากผมได้บอกไว้ก่อนหน้านี้ตั้งแต่ต้นเดือนแล้วว่าทองจะลงทั้งเดือนให้รอจังหวะเข้าเก็บโดยพุ่งเป้าหมายหลัก 1320 เอาไว้ส่วนจุดที่สอง 1295 รอดูกันต่อไปว่าจะลงถึงไหมอันนี้

คงต้องลุ้นกันต่อไป ถ้าไม่อยากจะตกรถก็รีบเข้าเก็บไปก่อนเลยวันนี้สักไม้ อย่าลืมว่าทองคำผันผวนอยู่ตลอดเวลาเอาแน่นอนอะไรไม่ค่อยจะได้ มีของแถว 1345 ถือว่าเป็นราคาที่น่าพอใจ

ครับลงต่ำกว่านี้คงต้องรอก่อน มีของเก็บยังดีกว่าไม่มีนะครับ มุมมองทางด้านเทคนิคสัญญาณ CCI ลงไปชนเส้น -150 แล้วเป้าแรกรอให้ลงไปชนเส้น -200 ต่อราคาจะอยู่ที่ 1320 เหรียญ

โดยประมาณ MACD วิ่งอยู่ในแดนลบต่อไป บวกกับค่าเงิน US ที่แข็งค่าขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง และจีนเองก็ขึ้นดอกเบี้ยเงินอีกด้วย วันนี้ดูแนวต้าน 1352 ก่อนไม่ผ่านเปิด s ต่อลงไป 1335

น้ำมันระบบแดงแล้วอยู่หน้าขายไปไม่ถึงดวงดาว $92 เป็นจุดแข็งเพราะ ผมเห็นราคาวิ่งขึ้นไปชนเส้นแนวต้านถึงหลายรอบแล้วยังไม่ผ่าน set50 ระบบแดงแล้วครับเมื่อวานกราฟเราช้าไป

หนึ่งวันวันนี้อยู่หน้าขายไปซะละยังไงท่านที่เข้าไปเมื่อวานจะปิดไปก่อนหรือถือไว้ก็ได้ครับรอดูตรง 680 ก่อนจะรับอยู่ไหมค่อยเข้าเพิ่มเพราะ 720 เป็นแนวต้านที่แข็งพอดู ยังเชื่อว่าอีกไม่

นานจะขึ้นแน่ๆ ตอนนี้รอให้ขา S ได้ออกกันไปก่อนครับ

แนวต้าน 1352 1357 1362 1367

แนวรับ 1344 1340 1335 1328

*วันนี้ฉลองยอดคนดูครบ 1,000,000 ล้านคนใครจะเป็นผู้โชคดีคนที่ 1 ล้านรอดูครับwub.gif*

ขอบคุณคะครูพริ้ง พอดีเน็ตล่มเพิ่งได้เข้า รอลุ้นคนที่หนึ่งล้าน กับราคา 1320นะคะ ติดตามต่อปาย

น่าจะไม่ใช่นะจริงๆเราเล่น GS นอกนะเปิดซื้อครั้งแรกต้นทุน $20 ขั้นต่ำเรากดซื้อครั้งแรก $1 ขั้นต่ำส่วนต่าง 80 เซ็นไม่ถึง $1 นะจ๊ะ

ก็อยู่ที่เราเล่นอีกด้วยถ้าเงินเยอะ $100 หรือประมาณ 3550 บาทไทยตอนนี้ ซื้อไปสัก $2 ก็คูณ 80 เซ็นเข้าไปจะได้ราคาเปิดของเราครั้งแรกจ้า ^_^

ขอบคุณครับ "ยายทองสุก"

พอดี เจ้าที่แฟนผมไปคุยมา เป็นบริษัทของทางอินโดฯ มีออฟฟิคอยู่แถวสีลม คือ ของเขา วางตังค์เริ่มต้น $3000 โดยเขาจะผ่านกับบริษัทแถวประตูน้ำในการส่งเงินไปวางที่ Hong Kong การเล่นก็ได้ทั้ง ทองคำ เงิน น้ำมัน โดยของเขา ไม่ใช่ Zero Some Game คือวางคำสั่งซื้อได้เลย ไม่ต้องรอ Match Buyer/Seller

ตอนนี้ ทางแฟนผม แค่สมัครไว้ แต่ยังไม่วางเงิน ก็เพียงลองเล่น Demo โดยเขามีวงเงิน Demo $10,000

เห็นทางเจ้าที่คุณยายทองสุกเล่น วางเงินไม่มาก จะถามว่า จริงๆ แล้ว ที่เล่นกันได้ มันมีกันกี่เจ้า รายละเอียดเป็นอย่างไร หารายละเอียดได้ที่ไหนครับ

จะขอให้ช่วยปันความรู้หน่อยครับ หรือท่านใด ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับปู่ +1 ครับ1ล้านคนแล้ว

GS ผมเห็นในห้องคุณโลโซบอกไว้เป็นโบรกเกอร์นอกที่เล่นกันอยู่ลองเข้าไปอ่านดูเพราะผมกำลังศึกษาการเล่นอยู่ครับ :blush:

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

ขอบคุณครับปู่ +1 ครับ1ล้านคนแล้ว

GS ผมเห็นในห้องคุณโลโซบอกไว้เป็นโบรกเกอร์นอกที่เล่นกันอยู่ลองเข้าไปอ่านดูเพราะผมกำลังศึกษาการเล่นอยู่ครับ :blush:

มี link มั้ยครับ หรือ click ตรงไหนครับ

มี link มั้ยครับ หรือ click ตรงไหนครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/user/1738-loso/

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...