ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

กระดองเต่ามันคงหนักมาก แถมขาเจ็บอีก มันเลยทำได้แค่ เดินวนเวียน เป็นจงกลม กลับมากลับไป

ไม่ยอมไปไหน สงสัย ผักบุ้ง เยอะ ใครๆ มาถอนผักบุ้งไปผัดไฟแดงทานหน่อยครับ เต่ามันจะได้เดินไปหากินที่อื่นบ้าง

ลงก็ลงไปเลย ค่าเงินบาทเป็นใจด้วย เกินอ่อนค่าเมื่อไหร่ คงเห็นเงินเป็นกำ กำ

แค่ตอนนี้ ราคาทองขึ้น สวนกระแสกับเงินบาทแข็ง แล้วละเหี่ยใจ ทองขึ้นไปทำไม ขึ้นไป ราคาขายในประเทศไทย ก็เท่าเดิม

ทุกๆ 10 สตางค์ ก็ชดเชย 50 บาท ลงไป ห้าสลึงแล้ว เซ็งจังเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

55+ ดีดๆ ไปลูกเพ่ 70bff581.gif 6e45ec9e.gif 4d6161fd.gif

เอ้าาาาาาาาา เร็ว ช่วยกัน กาทุงก้นน้องทองหน่อยเร็วววววววววววววววววว เด๋วไปหาประทัดยักษ์ก่อง1283430640_0.61159400.jpg

ถูกแก้ไข โดย Soda

55+ ดีดๆ ไปลูกเพ่ !53 !_06 !061

ถ้าคืนนี้ยืนเกิน 1255 ได้...

พรุ่งนี้เช้าน่าจะ S รอได้เลยมั้ง....

ถ้าผ่าน1255 ได้อย่างสวยงาม น่าจะต่อได้อีกน๊า แอบมองไว้ที่ 1265 แน่ะ แหะๆๆ( ความคิดเห็นส่วนบุคคลค๊าแบบมั่วๆ)

จะขึ้นก็ขึ้นน้องทองจะได้เข้า S ซะทีลุ้นกันต่อไป :rolleyes:

วันนี้กลายเป็นเต่ากินผักบุ้งไปจริงๆละ น้องทองลุ้นต่อวันพรุ่งนี้ดีกว่า หลับฝันดีค่ะทุกๆ คน !10 !uu

ทองคำระบบเขียวถือต่อตามระบบวันนี้และพรุ่งนี้ห้ามพลาดลุ้นทำ New High ครับ wub.gif

ราคาทองคำสองวันที่ผ่านมา Side way เหมือนเต่ากับผักบุ้งอย่างหน้าปวดหัว มาถึงวันนี้เป็นอีกวันชีชะตาว่าจะขึ้นหรือลง

คนที่ถือตามระบบมาก็ลุ้นกันต่อมุมมองยังให้ไปทางขาขึ้นอยู่ครับ วันนนี้ราคาเปิดเหนือจุด 1250 ได้คงไม่ธรรมดาแล้ว

ในช่วงแบบนี้ซึ่งก็ออกมาติดเทรนล่างอยู่เหมือกันระวังด้วยครับยังไงก็อย่าลืมตั้ง Cut Loss จุดที่ดูว่าพอมีกำไรนะครับ

เราอย่ามองขึ้นเพียงอย่างเดียวต้องเผื่อสิ่งที่ไม่คาดฝันที่จะตามมาด้วยถึงแม้ว่าระบบจะยังเขียวอยู่หน้าขายก็ตาม

คนที่ยังไม่มีของลุ้นเปิด S ที่ราคายืนเหนือ 1265 ไม่ได้ครับผมว่าถ้าทำ New High ไปแล้วแนะนำเปิด S ได้เลยครับ

ราคาคงไปต่ออีกไม่มากแล้วสัญญาณเริ่มตันต้องย่อตัวลงมาก่อนขึ้นต่อครับเล่นระยะสั้นๆ ผมเองก็หาจังหวะอยู่เหมือนกัน

ดูสัญญาณ Stoch ราย 30 ย่อตัว 1 ชั่วโมงย่อตัว 4ชั่วโมงยังไปได้ต่อสรุปราคาช่วงกลางวันย่อตัวนิดหน่อยก่อนทำเป้าหมาย

ระดับสูงต่อไปครับ คนที่ติด S แถว 1230 220 1210 ก็รอออกได้ครับราคาลงน่าจะแถว 1224 1220 1210ครับรอบนี้..โชคดีครับ

แนวต้านวันนี้ 1255 1259 1262 1265

แรวรับ 1249 1244 1240 1238

GF ระบบแดง

แนะนำนั่งนิ่งๆ ราคาอาจมีดีดตามทิศทางทองคำโลกครับหรือจะลงหนักก็เป็นไปได้ครับ ใครที่ถือสัญญาไหนก็ขอให้หนักแน่นเข้าไว้อย่าหลงกล

เพราะข่าวสารที่มาทำให้หวั่นไหวนะครับถ้าถือ L ก็ถือต่อไปราคาทองคำยังไปอีกไกลครับเล่นกับพี่ไทยต้องยาวไว้เท่านั้นครับ รอระบบทองคำรายสัปดาห์หแดง

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 19

CL-Oil น้ำมันระบบเขียวดีดแรงขึ้นมาปิดบวกแท่งที่ 2 ครับ รายสัปดาห์ระบบเขียวแท่งแรกอยู่ครับถือต่อไป

• ถูกใจ 11

SET ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อดีดแรงเช่นกันช่วงนี้

• ถูกใจ 11

ขอบคุณค่ะ ติด s อยู่ ตรง 1220 พอดีเลย แต่คิดว่า ถ้าลงมา 1230 ราคาคงออกได้นะคะ เพราะค่าเงินบาทช่วย เพราะราคาลงอีกประมาณ 150 ก็ออกได้แล้ว

อาจารย์ pg ว่า ถ้้าลงมาประมาณ 1210 ปิด s แล้วเปิด l ได้มั้ยค่ะ เล่นสัญญา z อยู่ค่ะ !gd !gd !gd

ขอบคุณค่ะ ติด s อยู่ ตรง 1220 พอดีเลย แต่คิดว่า ถ้าลงมา 1230 ราคาคงออกได้นะคะ เพราะค่าเงินบาทช่วย เพราะราคาลงอีกประมาณ 150 ก็ออกได้แล้ว

อาจารย์ pg ว่า ถ้้าลงมาประมาณ 1210 ปิด s แล้วเปิด l ได้มั้ยค่ะ เล่นสัญญา z อยู่ค่ะ d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif

เรื่องของขา L จะเปิดต้องดูระบบและสัญญาณก่อนครับค่อยเข้าซื้อนะครับเดี๋ยวเข้าซื้อจะบอกอีกทีครับ

ราคาย่อตัวไม่แน่นอนครับอาจจะลงลึกหรือไม่ถึงลงแถว 1224 ก็เป็นไปได้ครับต้องรอดูอีกทีก่อนนะครับwub.gif

• ถูกใจ 1

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...