Jump to content
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

Recommended Posts

ขอบคุณครับ รอน้องทองลงมารับขึ้นรถรอบต่อไป ;)

ขอบคุณครับปู่ :wub:

!Announce ขอบบบบบบบบบบบบบบบบคุณคราบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ อ.ปู่ !gd !gd !gd !gd

• Like 1

ขอบคุณอาจารย์ปู่ครับ

ขอบคุณมากครับคุณปู่ PG +1 ครับ.

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายแนะนำปิดสถานะนั่งนับกำไรไปก่อน แล้วรอขึ้นรถรอบต่อไป ขา S รอบนี้แนะนำเล่นช่วงสั้นๆพอ

ทิศทางทองคำยังไม่สามารถขึ้นไปยืนอยู่บนเทรนขาขึ้นได้ ตอนนี้หลุดเทรนลงมาทำให้ระบบแดงแล้วท่านที่ถือ L อยู่แนะนำปิดสถานะตามระบบนั่งนับกำไรไปพรางๆก่อน เพื่อรอสัญญาณซื้อ

รอบต่อไป ท่านใดที่ชอบเล่น S จะเปิดตามลงไปเล่นช่วงสั้นๆ ก็ได้ครับแต่ต้องแม่นเรื่องแนวรับแนวต้านด้วยนะป้องกันการดีดตัวกลับขึ้นมาถ้าราคาลงไม่ผ่าน 1355 รอบนี้น่าจะลงปรับฐานต่อ

จากที่ได้บอกแล้วรอบนี้ว่า ผมมองเป็นแค่การ Rebound เท่านั้นได้เท่าไรก็เอาเท่านั้นเล่นแบบพอเพียงบางท่านก็ขึ้นรถแถวช่วง 1360 ก็คงต้องตัดสินใจเองแล้วนะครับว่าจะถือต่อหรือตัดทิ้งดี

การลงรอบนี้ก็คงต้องเปิดบัญชีย้อนหลังดูกันอีครั้ง ราคาแนวรับแรกจะอยู่แถว 1325 1315+- ดูตรงจุดนี้ก่อนถ้ารับอยู่ก็ค่อยว่ากันอีกที ส่วนตัวถ้ามองลึกก็ยังคงเป็นที่ระดับ 1275- 1282 อยู่แต่

ราคายังลงไม่ถึงเอาไว้พูดกันอีกทีช่วงนี้เล่นกันสั้นๆก่อน ทองคำแท่งระบบก็ยังแดง ผมเองเลยยังไม่ได้ขึ้นรถสักทีเพราะต้องรอให้ระบบเขียวก่อน ใครที่ยังคงเล่นทองคำแท่งอยู่จะขายทำกำไร

ตามระบบออกไปก่อนหรือจะรอย่อตัวลงแล้วซื้อเพิ่มอีกทีก็พิจารณาดูดีๆนะ ส่วนผมเองเป็นคนใจเย็นมีราคาไว้ในใจอยู่แล้ว ว่าจะเข้าเก็บเพิ่มไว้อยู่แต่ต้องลงอีกหน่อยซื้อทีละน้อยๆพอรอระบบ

เขียวแล้วค่อยขนเงินเข้าซื้อกันอีกที ดูจากสถานการณ์การแข็งค่าขึ้นมาของเงิน US ตอนนี้ระบบรายสัปดาห์ก็ปิดเขียวแท่งที่สามไปเรียบร้อย ทองคำเราคงรอดยากต้องลงปรับฐานใหญ่กันจริงๆ

แล้วดูสัญญาณรายเดือนก็จะปิดแท่งโดจิซะแล้วงานนี้ราคา 1400 ผมว่าคงไม่ได้เห็นอีกแล้วในปีนี้เพราะการลงปรับฐานแต่ละครั้ง มันกินเวลาไปหนึ่งถึงสองเดือนโดยส่วนใหญ่บวกกับใกล้จะสินปี

อีกด้วยนักลงทุนต่างชาติก็ต้องขายเอากำไรไปเที่ยวบ้านเกิด ถึงแม้จะมีคนเล่นทองทั่วโลกแต่ก็ต้องดูสถานการณ์โดยรวมด้วยไหนจะปัญหาหนี้ไอซ์แลน โปรตุเกส อีกละช่วงนี้ทำให้สกุลเงิน EU

อ่อนตัวลงไปมากระบบรายสัปดาห์ก็แดงแท่งที่สามไปเรียบร้อยรอดยาก น้ำมันระบบแดงวิ่งอยู่ใต้เส้นเทรนไปต่อไม่ได้เหมือนกันแนะนำนั่งนิ่งๆรอไปก่อนอยู่ในช่วงอันตรายเหมือนกัน

ปิดท้ายด้วยSET50 สัญญาณยังวิ่งอยู่ใต้เส้น Moving Averages อยู่ไม่เหมาที่จะเข้าเปิด L นะครับผมแนะนำด้วยใจจริงเพราะระบบรายสัปดาห์แดงท่งที่สามแล้วก็ลองไปตัดสินใจดูครับว่าจะถือ S

หรือ L น่าจะรู้นะครับ ช่วงนี้ปลายปียังไงถือข้าง S เอาไว้น่าจะเข้าทางกว่าถือ L ครับ

แนวต้านวันจันทร์ 1368 1375 1381

แรวรับ 1355 1348 1341

สวัสดีครับ ผมยังใหม่มากครับ อ่านแล้วยังงงกับศัพท์ที่ใช้ครับ อยากให้อธิบายนิดนึงได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

1. ทองคำระบบแดง

2. ท่านที่ถือ L อยู่แนะนำปิดสถานะ

3. ท่านใดที่ชอบเล่น S จะเปิดตามลงไปเล่นช่วงสั้นๆ ก็ได้ครับ

4. บางท่านก็ขึ้นรถแถวช่วง 1360

5. ทองคำแท่งระบบก็ยังแดง ผมเองเลยยังไม่ได้ขึ้นรถสักทีเพราะต้องรอให้ระบบเขียวก่อน

6. น้ำมันระบบแดง

สวัสดีครับ ผมยังใหม่มากครับ อ่านแล้วยังงงกับศัพท์ที่ใช้ครับ อยากให้อธิบายนิดนึงได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

1. ทองคำระบบแดง..........ตามระบบเีขียวแดง ของปู่พริ้งค์ แดงแท่งแรกให้ขาย และเขียวแท่งแรกให้ซื้อค่ะ กราฟรายวันเหมาะ กันพวกเล่น GF และGS

2. ท่านที่ถือ L อยู่แนะนำปิดสถานะ...........GF จะมีสถานะ long ซื้อก่อนขาย (ซื้อถูกขายแพง) และ short คือ ขายก่อนซื้อ คือขายแล้วค่อยซ์้อที่ราคาถูก.. ตอนนี้ปู่ว่ามันจะลง ต้องปิดสถานะ long ค่ะ

3. ท่านใดที่ชอบเล่น S จะเปิดตามลงไปเล่นช่วงสั้นๆ ก็ได้ครับ...........ปู่ว่าทองจะลง เล่น short ได้คือขายก่อนแล้วพอมันลงค่อยซื้อกลับ.. เป็นการเล่น gold future

4. บางท่านก็ขึ้นรถแถวช่วง 1360..........อันนี้เป็ฯการพูดว่าซื้อตอน spot ทองคำ 1360 ปัจจุบัน ทอง 1358 แปลงเป็นเงินบาทไทย ก็คูณ 0.4729 และค่าเงินบาทต่อดอลลาร์ในวันนั้น ๆ และ บวกลบสมากั๊กอีกค่ะ..

5. ทองคำแท่งระบบก็ยังแดง ผมเองเลยยังไม่ได้ขึ้นรถสักทีเพราะต้องรอให้ระบบเขียวก่อน....ทองคำแท่งปู่สอนว่าให้ดูกราฟรายสัปดาห์ค่ะ

6. น้ำมันระบบแดง..........น้ำมันระบบแดง ก็เหมือนทองค่ะ แดงแท่งแรกให้ขาย เขียวแท่งแรกให้ซื้อค่ะ.....

หากผิดประการใด รบกวน ผู้รู้ช่วยแก้ไขด้วยนะคะ...

ตอบเท่าที่พอจะตอบได้ ถุกหรือผิดรบกวน หากท่านใดจะแก้ไข ยินดีนะคะ..

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายแนะนำนั่งนิ่งๆ รอขึ้นรถรอบต่อไป ไม่แน่ใจก็อย่าเพิ่งเปิด s ครับราคายังไม่หลุด

ทิศทางทองคำสัปดาห์นี้ยังอยู่ในช่วงขาลง ระบบแดงแล้วแต่ขา S ก็ยังไม่ปลอดภัยเท่าที่ควรต้องรอแท่งที่สองดูก่อนเพื่อความชัดเจนป้องกันการ Rebound กลับขึ้นมา

ราคาแนวรับวันนี้ที่พอรับได้แถว 1356 1354 รอดูสองแนวรับนีี้ก่อนครับวันนี้ถ้ารับอยู่ไปต่อได้แน่ๆ แต่ถ้าหลุดลงไปขา S มีเฮกันต่อยังไงก็ให้เราสังเกตุเส้นแนวรับให้ดีๆ

ถ้าราคาไม่ผ่านแนะนำเปิด L เหนือระดับ 1356 แต่ถ้าหลุด 1354 ต่ำลงไปใต้เส้นแนะนำเปิดสถานะ S ตามลงไปเล่นช่วงสั้นๆพอ 10 จุดน่าจะได้แต่อย่างไรก็ตามการที่ค่า

เงิน US แข็งค่าขึ้นมาอย่างต่อเนื่องโดยมีเป้าหมายที่ระดับ 81.500 82.300 83.110 ตามลำดับน่าจะส่งผลต่อทองคำต่อไป โดยภาพรวมยังคงเป็นขาลงอยู่ครับทิศทาง

ยังไม่แน่นอน รอราคาหลุดเส้นแนวรับลงไปถึงจะรู้ว่าเป็นขาลงแบบเต้มตัว ตราบใดที่ราคายังไม่หลุดก็อาจจะมีสิทธิ์กลับตัวขึ้นต่อได้ครับ ราคาสัปดาห์นี้ยังวิ่งอยู่ในกรอบ

1327$- 1380$ ยังไงแนะนำน้องใหม่นั่งนิ่งๆ รอเล่นขา L น่าจะเหมาะกว่าครับ

แนวต้าน 1368 1375 1380

แนวรับ 1354 1347 1340

Edited by Prinkgold
  • Like 25

ขอบคุณครับปู่รอเปิด S อยู่ครับ !01

ขอบคุณค่ะปู่ระบบแดงแล้วเปิดต่อตั้งแต่วันศุกร์แล้วจ้าวันนี้ลุ้นต่อ+1 !thk

อรุณสวัสดิ์ครับปู่ รอหลุดด้วยคนครับ

Guest
This topic is now closed to further replies.

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...