ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ได้เงินกันถ้วนหน้าบาทแข็งไม่เป็นไรยังไงก็กำไร 1385 ชนเส้นแนวต้านปู่เลยงานนนี้ S ต่อออ !53

ถูกแก้ไข โดย LOSO

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หลังจากที่ขึ้นไปหาเป้าหมายบนแล้วลงต่อเลย 1368 !54

ถูกแก้ไข โดย LOSO

ยินดีด้วยที่ถึงเป้าหมายนะจ้าเลยป้ายไปหน่อยนึง 1386 :wub:

เล่น gs กันมันเลย gf อย่าางเราได้แต่นั่งมอง ทำไรไม่ได้

มารอสวัสดีตอนเช้าอาจารย์พริ้งค่ะ

วันนี้พวกเราจะไปทางไหนดีค่ะ ปู่

เมื่อวานนึกว่าจะลงถึง 1374 แต่ไม่ได้ ตอนนี้อยู่ที่ 1382 ซะแหล่ว

เดี๋ยวรออาจารย์ปู่ดีกว่า [/sup][/sub] !thk !thk !thk !thk

ทองคำแท่งระยะยาวระบบแดงอยู่หน้าขาย (ส่วนเข้าออก-เร็วเขียวแท่งที่สามแล้วถือลุ้นกันต่อ1392 จะมาไหม)

ทองคำเมื่อวานดีดตัวขึ้นไปทดสอบแนวต้าน 1385 ได้สำเร็จท่านที่ถือ Long อยู่คงยิ้มได้กันถ้วนหน้าแต่ก็ยังอยู่ในช่วง Rebound เพราะยังไม่ใช่ขาขึ้นครับ ถ้าจะเป็นขาขึ้นนั้น

ต้องรอระบบทองคำแท่งกราฟบนเขียวซะก่อนเพราะตอนนี้ยังแดงอยู่ ถ้าเราดูแล้วจะเห็นว่าราคาขยับขึ้นมาวิ่งใต้เส้นแนวต้านแล้วแต่ก็ยังผ่านขึ้นไปยืนไม่ได้ วันนี้จึงเป็นอีกวัน

ที่ต้องจับตามองเป็นพิเศษ ถ้าราคายืนเหนือ 1390 ไม่ได้ผมแนะนำให้เปิด S รอไว้ได้เลยครับ เมื่อวานท่านที่ยังถือลุ้นต่อยู่วันนี้ผมแนะนำขายทำกำไรออกไปก่อนบางส้วนก็ดี

นะครับเห็นราคาวันนี้แล้วเสียวๆอยู่เหมื่อนกันว่าจะสามารถผ่านเส้นแนวต้านบนไปได้หรือไม่ ถ้าไม่ผ่านงานนี้มีโอกาสลงไปหา 1320 ก็สูงทีเดียว เล่นราคาช่วงนี่ถือว่าวัดใจครับ

วันนี้ดูกราฟค่าเงิน US ราย 4 ชั่วโมงรู้สึกว่าจะลงมาใกล้จะสุดแล้วต้องระวังเป็นอย่างมาก วันนี้ถ้าเกิดว่าแข็งค่าขึ้นมาในช่วงดึกๆแล้วมันจะยุ่งงานเข้ากันแน่ๆ ติดดอยไม่กลัวครับ

แต่ติดอ่างหน้ากลัวกว่า เข้าซื้อทองไม่มีคำว่าสายครับถ้าถือข้าง Long ยังไงทองก็ขึ้นไปหาอยู่แล้วแต่ต้องคำนวนมาจิ้นให้ดีๆ วันนี้ก็เล่นด้วยความระมัดระวังกันด้วยนะครับส่วน

คนที่เล่นระยะสั้นก็หาจุด SL ก็ตั้งกันเอาเองครับบอกยากเพราะฝรั่งหัวแดงมันรู้มาก มุมมองวันนี้ GS ถ้าราคาไม่ผ่าน 1390 แนะนำเปิด S ครับลงไปลุ้น 1372 - 1368 ต่อครับ

มาดูทางด้านน้ำมันระบบปิดเขียวแท่งที่ 3 ไปเป็นที่เรียบร้อยขึ้นไปทดสอบ $91 ผ่านวันนี้ลุ้นต่อ $91.50 มีกำไรอย่าลืมขายออกบ้างนะครับเพราะราคาช่วงนี้ขึ้นลงแรงระวังด้วย

SET50 เมื่อวานลงต่อเป็นวันที่สี่แล้ว และราคายังไม่หลุด 698 ลงไปวันนี้น่าจะลองเสี่ยงเข้าเปิด Long อยู่เพราะดูสัญญาณแล้วน่าจะมีโอกาสดีดตัวขึ้นไปทดสอบ 720 สูงทีเดียว

แนวต้าน 1385 1392 1397 1402

แนวรับ 1372 1364 1359 1353

กราฟราย 4 ชั่วโมงราคายังวิ่งอยู่ในกรอบสีชมพูอยู่ เพราะยังไม่สามารถผ่านเส้นแนวต้านหลักขึ้นไปได้วันนี้เอาใจช่วยลุ้นกันต่อไปครับ

• ถูกใจ 25

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...