ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

วันนี้วันครู ขอกราบปู่พริ้งด้วยความเคารพและขอบคุณในความกรุณาที่ช่วยแนะนำแนวทางในการลงทุน เปรียบเสมือนอาจารย์ใหญ่ของพวกเรา ขอคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองปู่พริ้งให้มีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปและแคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวงด้วยเทอญ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอให้บุญรักษาคุณปู่ ให้มีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปค่ะ .. สุขสันต์วันครู และ ทุ๊กทุกวันเลยค่า :)

สวัสดีวันครูค่ะปู่พริ้ง ขอขอบคุณปู่ที่ให้ความรู้เสมอมาค่ะ !_087

post-2451-075866700 1295146248.jpg

เนื่องในวันครู ขอกราบขอบคุณคุณครูพริ้งค์ในความเมตตา และให้ความรู้ในการลงทุน ขอคุณพระศรีรัตนตรัยจงดลบันดาลให้คุณครูมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง และมีแต่ความสุข คิดสิ่งใดขอให้สมดังปรารถนา

ขอบคุณ อ.พริ้งค์

ขอพรคุณพระปกป้องรักษา

สุขภาพแข็งแรง อายุยืนนาน พูนสุข แจ่มใสทุกวันนะจ๊ะ

ขอบพระคุณอาจารย์ปู่ค่ะที่สั่งสอนแนะนำลูกศิษย์อย่างหนู วันครูนี้ขอให้อาจารย์ปู่มีสุขภาพแข็งแรง สุขกายสบายใจไปตลอดตลอดนะคะ :wub: !thk

[ze=5]เจอกันอีกทีวันจันทร์ครับ เสาร์-อาทิตย์ หยุดพักผ่อนให้เต็มที่เติ่มพลังให้อาหารสมองกันต่อไป[/size]quote name=

[siwub.gif' alt='>[siwub.gif'>

กราบขอบคุณคะ สุขสันต์วันครู สุขภาพแข็งแรง มีความสุขตลอดค่ะ ติดตามต่อปายค่ะ....

สวัสดีวันครูค่ะปู่พริ้ง ขอขอบคุณปู่ที่ให้ความรู้เสมอมาค่ะ !_087

สวัสดีวันครูด้วยค่ะ อาจารย์พริ้ง

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่อาจารย์มาถ่ายทอดให้ทุกวัน

ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงนะคะ !thk !thk

เนื่องจากวันจันทร์ที่ 17 มกราคม 2554 เป็นวันหยุดสหรัฐอเมริกา เนื่องในวัน Martin Luther King Jr. Day ระบบ Gold phone และ Gold online จะเปิดทำการถึงตลาดลอนดอน คือเวลา 22:00 น. ไม่มีการวางคำสั่งซื้อขายในเวลา 20:00 – 21:45 น. การวางคำสั่งในช่วง 12:00-12:45 น. และ 17:00-17:45 น. จะมีผลถึง 22:00 น. เท่านั้น

ถูกแก้ไข โดย yaya

ทองคำปิดบวก $1.2 หลังข้อมูลแรงงานสหรัฐอ่อนแอ

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดเพิ่มขึ้นเมื่อคืนนี้ (13 ม.ค.) โดยสัญญาทองคำทะยานขึ้นไปแตะระดับสูงสุดในรอบ 1 สัปดาห์ เนื่องจากข้อมูลด้านแรงงานที่น่าผิดหวังของสหรัฐได้กระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงในช่วงที่เศรษฐกิจยังไร้ทิศทาง นอกจากนี้ นักลงทุนยังเข้าซื้อทองคำอย่างต่อเนื่องแม้มีรายงานว่าการประมูลพันธบัตรของรัฐบาลสเปนและอิตาลีผ่านไปอย่างราบรื่นก็ตาม

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนก.พ.เพิ่มขึ้น 1.2 ดอลลาร์ หรือ 0.1% ปิดที่ 1,387 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,377.20 - 1,392.90 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค.ลดลง 2.82 เซนต์ ปิดที่ 29.263 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนมี.ค.ลดลง 3.45 เซนต์ ปิดที่ 4.377 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนเม.ย.พุ่งขึ้น 20.10 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,821.20 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 6.70 ดอลลาร์ ปิดที่ 813.45 ดอลลาร์/ออนซ์

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า เทรดเดอร์ในตลาดทองคำนิวยอร์กตั้งข้อสังเกตุว่า แม้สัญญาทองคำถูกกดดันเล็กน้อยจากการที่ความวิตกกังวลเรื่องปัญหาหนี้ยุโรปลดน้อยลง หลังจากรัฐบาลสเปนและอิตาลีประสบความสำเร็จในการขายพันธบัตร แต่นักลงทุนยังคงเดินหน้าซื้อทองคำเพราะมองว่าการขายพันธบัตรในครั้งนี้ยังไม่สามารถแก้ปัญหาหนี้สาธารณะให้หมดไปได้

นอกจากนี้ จำนวนคนว่างงานที่พุ่งขึ้นของสหรัฐยังเป็นอีกปัจจัยที่กระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงในช่วงที่เศรษฐกิจสหรัฐยังคงไร้ทิศทาง

กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการระหว่างว่างงานครั้งแรกในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุด ณ วันที่ 8 ม.ค. พุ่งขึ้น 35,000 ราย แตะระดับ 445,000 ราย ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบ 6 เดือน สวนทางกับที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะลดลงมาอยู่ที่ระดับ 405,000 ราย ส่วนจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานโดยเฉลี่ย 4 สัปดาห์ เพิ่มขึ้น 5,500 ราย แตะระดับ 416,500 ราย

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...