ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคะ คุณทองชมพู ส่วนตัวโซดาคิดไว้ว่า จะเก็บตอนที่ต่ำกว่า 1352 ว่าแต่ มานจะมามะเนี่ย5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคุณโซดา...หายหน้าหายตาไปไหนตั้งนานหวังว่าเมื่อคืนคงยิ้มได้นะ ขาSถึงเป้าหมายกันทุกคนwub.gif

• ถูกใจ 11

ขอบคุณคะ คุณทองชมพู ส่วนตัวโซดาคิดไว้ว่า จะเก็บตอนที่ต่ำกว่า 1352 ว่าแต่ มานจะมามะเนี่ย5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

นั้น จิ๊จะมามั้ย !gd !01

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขาย(แนะนำเริ่มทยอยเข้าเก็บตามระบบต่อไป) ปรับปรุงระบบใหม่นิดหน่อย

ทิศทางทองคำยังอยู่หน้าขายถือว่ายังอยู่ในช่วงขาลง ท่านที่ยังไม่มีของผมแนะนำให้เริ่มเข้าเก็บกันได้แล้วครับ เพราะว่าทองน่าจะลงต่อไปจนถึงสิ้นเดือน

หรือประมาณต้นเดือนกุมภาพันธ์น่าจะลงสุด และจะกลับเป็นขาขึ้นต่อไปหวังไว้เช่นนั้นทุกๆ 20 จุดน่าจะเหมาะกับการเข้าซื้อสะสมเอาไว้โดยเริ่มจากมีระดับ

1350+ 1330 1315 1300 1285 ตามลำดับราคานี้ Test ระบบเรียบร้อยรอเข้าเก็บกันได้ สัปดาห์หน้าดูจากสัญญาณทางเทคนิคอยู่ในช่วง Side way อยู่

ก่อนที่จะมีการปรับตัวลงตัวในช่วงปลายสัปดาห์ ช่วงนี้เราจะเห็นได้ว่าทาง SPDR เริ่มที่จะทยอยขายทองคำออกมาให้เห็นกันแล้วนั่นหมายความว่าทองคำ

ยังอยู่ในช่วงปรับฐานนั่นเอง ยังไงก็ตามระบบต่อไปพูดง่ายๆ ถ้าราคาลงต่ำกว่าแท่งปัจจุบันก็ทยอยเข้าเก็บสะสมได้ครับ บริหารจัดพอร์ตการลงทุนให้ดีกับ

เงินที่เราจะลงทุน อย่าเพิ่งจัดหนักไปซะทีเดียว คำนวนมาจิ้นเผื่อเอาไว้ล่วงหน้าราคาแถว 1240 ก็พอซึ่งในความเป็นจริงน่าจะลงไม่ถึงแต่ก็ให้เราป้องกันเอา

ไว้ก่อน ทองคำแท่งก็เริ่มทยอยเก็บไว้ได้แล้วเช่นกัน ราคาทองคำผันผวนเอาแน่นอนอะไรไม่ค่อยจะได้ราคาแถว 1350 จึงเป็นจุดที่เหมาะจะเข้าทำอยู่มาก

มาดูทางด้านน้ำมันเมื่อวานใครที่ปิดทำกำไรไปตามคำแนะนำซึ่งถือมาตั้งแต่แท่งแรกก็นับกำไรไปก่อน รอเข้าเก็บเพิ่มในสัปดาห์ต่อเพราะระบบปิดเขียวอยู่

SET50 ระบบปิดเขียวด้วยเช่นกันก็ถือลุ้นกันต่อไป ถึงแม้ว่าทางด้านเงินบาทจะแข็งค่าขึ้นมาเล็กน้อย แต่ก็ยังที่จะพอทำกำไรได้อยู่ลุ้นกันต่อไปตามระบบ

ส่วนกราฟราย H4 ให้รอดูวันจันทร์เอานะครับ วิเคราะห์ให้ดูวันนี้ก็ยังไม่มีผลอะไร สู้จัดวิเคราะห์สดๆเหมือนทุกวันทำการน่าจะดีกว่าเพราะทันต่อเหตุการณ์ดี

แนวต้าน 1362 1369 1378 1385

แนวรับ 1354 1348 1342 1335

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 17

น้ำมันระบบปิดเขียวสัปดาห์หน้าหาจังหวะเข้าเก็บตามระบบ

• ถูกใจ 11

เจอกันอีกทีวันจันทร์ครับ เสาร์-อาทิตย์ หยุดพักผ่อนให้เต็มที่เติ่มพลังให้อาหารสมองกันต่อไปwub.gif

• ถูกใจ 5

สวัสดีคุณโซดา...หายหน้าหายตาไปไหนตั้งนานหวังว่าเมื่อคืนคงยิ้มได้นะ ขาSถึงเป้าหมายกันทุกคนwub.gif

สวัสดีคะ คุณทองชมพู... งานมานเยอะคะ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาโพสคุยเล่นเท่าไหร่คะ แต่ก็จะแว๊บมาขอบคุณคุณทองชมพูทุกครั้งที่ว่างคะ .. สัปดาห์นี้ ยิ้มได้ทุกวันเลยคะ เปิดS แล้วกวาดเรียบ tongue.giftongue.giftongue.giftongue.giftongue.gif เด๋วทำเรื่องเบิกเงินแล้วก็จะเอาแบ่งไปทำบุญ เหมือนเช่นเคยคะ ถูกแก้ไข โดย Soda

ยิ้มออกกันถ้วนหน้าสะบายใจจริงๆเลยค่ะปู่+1 :lol: !10

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...