ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

SET50 ระบบเขียวถือต่อตามระบบครับ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 1

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

H4 สัญญาณยังอยู่ในช่วงของขาลงครับ ส่วนแนวรับแนวต้านดูในกราฟได้รอบค่ำน่าจะมีการดีดตัวกลับขึ้นมาในระยะสั้นๆแถว 1207 1217ไม่ผ่านก็ลงต่อครับ

ราคาทองคำโลกปรับตัวลดลงอีกเล็กน้อย จากนักลงทุนที่กล้าเสี่ยงเพิ่ม ทำให้ราคาสินทรัพย์ป้องกันความเสี่ยงปรับลดลง โดยมุมมองในการคาดการณ์เศรษฐกิจเริ่มปรับดีขึ้น ขณะ SPDR

ขายทองเพิ่ม 0.44 ตัน สัญญาณทางเทคนิคราคาทองคำในตลาดโลกยังคงทรงตัวในกรอบขาลงที่เป็นกรอบย่อย หลังจากขึ้นทดสอบกรอบบนใกล้ระดับ US$1,210 ขณะกราฟรายสี่ชั่วโมง

เครื่องมือทาง Oscillator เริ่มแสดงทิศทางย่อลงอีกครั้ง แต่น่าจะยังรับอยู่ที่ระดับ US$1,190 แต่ถ้าหลุดแนวนี้อาจจะลงไป ทดสอบแถวแนว US$1,180 อีกครั้ง โดยมีแนวต้านที่ระดับ

US$1,203 แนวรับ US$1,190 โดยการเคลื่อนไหวระหว่างวันอยู่ในกรอบ US$1,190-1,203 แนะนำสำหรับนักลงทุนที่ถือ Long อาจจะรอดูที่ระดับ US$1,190

ถ้าหลุดแนวนี้อาจจะถือ Spread อีกครั้งรอราคาลงทดสอบแนวรับล่างแถว US$1,180 แล้วค่อยปิดข้าง Short แต่ถ้ายังไม่หลุดสามารถถือ Long ต่อลุ้นราคาขึ้นผ่านแนวต้าน

สำหรับนักลงทุนที่ยังไม่ถือสถานะใด รอเปิดสถานะเมื่อผ่านแนวรับแนวต้าน ข้อมูล GTW

• ถูกใจ 1

!01 ไปรออยู่ที่ 1150 เหมือนเดิมครับ !32 แต่ถ้าเขียวมาเมื่อไหร่ ก็รีบกระโดดเข้าทันทีเหมือนกันครับ !17

ผมขอถามหน่อยครับรูปกราฟที่อัพขึ้นมาให้ดู มันโหลดช้าไหมครับ ผมอยากรู้ขอใครสักคนช่วยตอบผมด้วย..ถ้าช้าไปจะได้แก้ไขให้เล็กลงครับ

ช่วงนี้เวลาไม่ค่อยมีไม่ได้ตอบกระทู้มาหลายวัน..ใครอยากถามอะไรก็ถามได้ครับไม่ต้องเกรงใจเดี๋ยวผมจะตอบให้ครับ..เพราะการลงทุนมันมีความเสี่ยง

ใครที่มือใหม่อยากรู้ก็ถามได้เผื่อจะได้แก้ไขทันในกรณีที่เล่นผิดเทรนในกระทู้เลยครับหรือ PM ส่วนตัวก็ได้..ตอบช้าไปหน่อยไม่ว่ากันนะครับ

ใครจะไปเข้าอบรมกับเฮียกัมพลก็รีบๆ ไปจองที่นั่งกันได้นะครับเดี๋ยวจะเต็มซะก่อนการจัดงานครั้งนี้กูรูหน้าใหม่ ขาโจ๋ว รุ่นใหญ่ก็ไปกันหลายคน

รับรองงานนี้มีแต่ได้กับได้ครับ..จ่ายเงินเล็กน้อยแต่ก็ได้อะไรดีๆกลับมาเยอะ..ผมเองไปไม่ไหวครับแต่จะให้น้องๆ ไปแทนครับผมเองแก่แล้วนั่งนานๆ ไม่ค่อยได้

ต้องรอดู VCD อบรมเอาครับเผื่อทางเว็ป ThaiGold จะทำออกมาให้คนที่ไม่ได้ไปงานนี้ดูย้อนหลังได้wub.gif

• ถูกใจ 1

ผมขอถามหน่อยครับรูปกราฟที่อัพขึ้นมาให้ดู มันโหลดช้าไหมครับ ผมอยากรู้ขอใครสักคนช่วยตอบผมด้วย..ถ้าช้าไปจะได้แก้ไขให้เล็กลงครับwub.gif

ขอบคุณนะคะ

ใช้ speed รุ่นเก๋าเก่าค่ะอยู่ที่แค่ 2 mbps เองอ่ะคะ เลยโหลดค่อนข้างช้า แต่ไม่แน่ใจว่าเพื่อนคนอื่นๆ ที่ speed เร็วกว่าจะเป็นอย่างไงคะ

เครื่องหนูเปิดมาไม่ช้านะคะ ขอบคุณสำหรับกราฟค่ะ อยากซื้อจังเลย แต่ก็กลัวเหมือนกัน

เฮียกัมว่า จะดีดก่อนแล้วค่อยลง คุณ prinkgold ว่า เปิด l เลยดีมั้ยค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ใช้ speed รุ่นเก๋าเก่าค่ะอยู่ที่แค่ 2 mbps เองอ่ะคะ เลยโหลดค่อนข้างช้า แต่ไม่แน่ใจว่าเพื่อนคนอื่นๆ ที่ speed เร็วกว่าจะเป็นอย่างไงคะ

ขอคุณครับที่ตอบกลับมา..แต่ก็ยังเปิดได้อยู่..ถือว่าโอเคครับwub.gif

เครื่องหนูเปิดมาไม่ช้านะคะ ขอบคุณสำหรับกราฟค่ะ อยากซื้อจังเลย แต่ก็กลัวเหมือนกัน

สงสัยเครื่องและเน็ตของคุณคงแรงเป็นแน่ ส่วนผมเองเนต 4M เองครับเลยไม่ค่อยจะเร็วเท่าไรยังช้าอยู่ครับ

เฮียกัมว่า จะดีดก่อนแล้วค่อยลง คุณ prinkgold ว่า เปิด l เลยดีมั้ยค่ะ

อย่างเพิ่งใจร้อนครับศุกร์สัปดาห์ไม่ควรเข้าซื้อทิ้งไว้ครับยิ่งเป็น L แล้วไม่แนะนำให้เข้าซื้อครับ เพราะทองยังเป็นช่วงของขาลงอยู่

เล่นสั้นๆ ก็มีความเสี่ยงครับวันนี้ผมเองยังมองว่าจะลงต่อครับ

กราฟโหลด..ม่ายช้านะคร๊าบบ....แต่ตัวเลขบนกราฟ..มานเล็กจังเรยย !17

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...