ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หุ หุ คุณChiranan Copy มาในขณะที่ผมโพสไปแล้ว แต่ยังไม่ได้ดูว่ายังขาดตรงไหน

ถ้าเป็นไปได้ Copy ใหม่ครับ ที่ Copy มา ไม่ครบครับ unsure.gifunsure.gifunsure.gif

ไม่ได้ตั้งใจจะก็อปฯ แค่อยากขอบคุณเท่านั้นเองคร่า..เลยไม่ได้ดูตามา้าตาเรือ55555555555555555

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่c ที่เคารพ

ขอบคุณพี่มากนะ ฉลาดขึ้นมาอีกนิด

ginger เคยเตือนตัวเองไม่ให้ ตื่นตามตลาดก็เพราะ คำว่าเจ้ามือของพี่c

คำเตือนของพี่ ที่ต้องเก็บใส่ใจ ให้รอบครอบมีสติ จะได้ไม่เจ็บตัว เฮ้อมันยากนะ

ไม่เคยได้กำไรมากๆ ค่อยๆไป

เรียนไปเท่าที่ทำได้ ขอบคุณพี่c ตั้งแต่เลิกเรียกพี่c ว่าอาจารย์นี่ ginger มีความสุขสบายใจดี :wub: :lol:

Thaigold มีกระทู้นี้หรือครับ ไม่เคยเห็นครับ ขอ link กระทู้ด้วยครับ

แต่เท่าที่อ่านดู ตามที่คุณเอามาโพส ผมตีความเอาเองครับว่าคุณแว่นตา กับ เจ้าเห็ดพิษ

คงคุยกันเรื่องราคาควรจะไปทางไหนหลังจากที่แท่งเทียนก่อนหน้าเกิดรูปแบบ โดจิ ครับ

แต่รู้สึกว่าราคาเลือกทิศทางแล้วนะครับ คือขึ้นต่อหลังจากเกิด โดจิ

แต่คงต้องดูแท่งวันจันทร์ กับ อีกครั้งครับว่าจะขึ้นจริงๆหรือแค่หลอกว่าขึ้นครับ

ลองดูรูปแบบการเกิด โดจิ ด้านล่างครับ แล้วลองเทียบดูครับว่าช่วงที่เกิดรูปแบบ โดจิ ตรงกับรูปไหน

ส่วนมากราคาจะมาตามตำราที่เขาบอกไว้หลังจากเกิดแท่งเทียนรูปแบบ โดจิ 2 - 3 แท่งครับ

http://www.goldhips.com/board/viewtopic.php?p=83361#83361

ขอบคุณมากครับ อาจารย์ซีซ่าร์ !01 !01

ขออนุญาตเรียก อาจารย์ต่อนะครับ

เป็นน้องใหม่ค่ะ อ่านวิธีการสร้างกราฟแล้วคิดว่าน่าจะสร้างได้ แต่ไม่ทราบว่าโปรแกรม MT download จากไหนได้บ้างค่ะ กรุณาแนะนำด้วยค่ะ ขอบพระคุณทุกท่านที่ชี้แนะ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?showforum=16

ลองย้อนไปอ่านหน้านี้นะคะ. ตอนนี้ไม่สะดวกโพสมากกว่านี้เพราะเพิ่งลองเล่นipad ยังใช้เครื่องมือไม่ถูกค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เขาคุยกัน 2 เรื่อง

เรื่องแรกน่าจะเป็นเรื่องตามกราฟรูปแรก

เรื่องที่ 2 คงจะเป็นกราฟรูปที่ 2 ครับ

หวังว่าคงอ่านแล้วเข้าใจนะครับ

ค่อยๆอ่านครับ ไม่ยากครับ ใช้เวลาศึกษาไม่นานหรอกครับ เรื่องแท่งเทียน

ถ้าศึกษาเรื่องนี้อย่างเดียว คงใช้เวลาไม่เกิน 1 ปีครับ

ขอบคุณมากค่ะ !thk

ขอบคุณค่ะ คุณ ซี สำหรับ โดจิ ที่เป็นอะไรให้ระวัง ....

ประกอบกับการประเมินด้วยการดู indicators เหล่านี้

- เส้น moving average 5 วันมันทำท่าโค้งลง และเส้น 75 ที่มันมาแตะกับเส้น 100 วัน

- Stochtic 9 5 5

- William%R

- Fibo fan ที่ลองนำมาใส่

- รวมทั้ง trendline ที่นำ linear regression มาใส่

จึงทำให้ขายได้ในราคาที่นับว่าไม่เลวทีเดียว..อิอิ ไม่ขายหมูค่ะ :D และหวังว่าจะซื้อกลับได้ ( หรือเปล่า ) เพราะเดี๋ยวต้องเข้ากทมอีก

แน่จริงลงมานะ แถวๆ 1462 1453 หรือมากกว่านั้นยิ่งดี !30 !32

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีเฮียซีครับ ขอบคุณครับ :lol::lol: วันนี้ได้ความรู้โดจิอีกหนึ่งอย่าง :lol:

ขอบคุณครับเฮียccczaa สำหรับทุกอย่างที่เฮียมอบให้

ขอบคุณครับ พี่ซี ขอให้มีความสุข ชุ่มฉ่ำกับเทศกาลสงกรานต์นะครับ !Wt