ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณสำหรับกราฟและมุมมองเช่นเคยครับ คุณซี... แต่ที่บอกว่า "อาจเห็นราคาในระยะกลางๆที่ 1479.95 ซึ่งต่ำกว่าที่คิดได้ครับ" จากทีติดตามกราฟคุณซีมาตลอดผมเห็นแต่ละกราฟเวลาขีดลงมันมีตัวเลข 147x เป็นปลายทางมาตลอดเลยนะครับ (ไม่รู้ว่าตั้งใจเตือนสติ แมงเม่าตัวน้อยๆอย่างผมให้ระวังๆตัวหรือเปล่า) ยังไง 1500+- น่าจะมีรอบสั้นๆให้เล่น :lol:

ไม่ทราบว่าตัวเวลา Fibo ตอนนี้มันเข้าโซน 50 หรือยังครับคุณซี

ลองดูครับ

ทำงานก่อนครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลวันนี้ ลงเยอะๆ เลยครับ

ขอบคุณสำหรับกราฟและมุมมองเช่นเคยครับ คุณซี... แต่ที่บอกว่า "อาจเห็นราคาในระยะกลางๆที่ 1479.95 ซึ่งต่ำกว่าที่คิดได้ครับ" จากทีติดตามกราฟคุณซีมาตลอดผมเห็นแต่ละกราฟเวลาขีดลงมันมีตัวเลข 147x เป็นปลายทางมาตลอดเลยนะครับ (ไม่รู้ว่าตั้งใจเตือนสติ แมงเม่าตัวน้อยๆอย่างผมให้ระวังๆตัวหรือเปล่า) ยังไง 1500+- น่าจะมีรอบสั้นๆให้เล่น :lol:

ไม่ทราบว่าตัวเวลา Fibo ตอนนี้มันเข้าโซน 50 หรือยังครับคุณซี

ลืมตอบไป 1 ข้อความ

ตัวเลขต่างๆ จริงๆเป็นตัวเลขที่ได้การการนับคลื่น แล้ว บวก ลบ คูณ หาร หรือ ใช้เส้น Fibonacci วัดเอานะครับ ว่าถ้าเป้นคลื่นไหนราคาควรจะเป็นเท่าไหร่

ส่วนมากผมจะเอาราคาต่ำสุดที่มีความเป็นไปได้มาโพสไว้ เป็นลักษณะการเล่นของผมครับ เพราะเวลาผมเล่นทองหรืออื่นๆ ผมจะเล่นไปเรื่อยๆนะครับ ไม่ค่อยรีบร้อนเท่าไหร่ครับ เพื่อนๆผมหลายๆคนเขาบอกผมว่า กราฟผมจะมีปัญหานิดหน่อย เพราะราคาที่โพสไว้ ส่วนมากจะเร็วกว่ากราฟในแต่ละวัน แต่คนเราถูกสอนมาแบบไหน ก็คงต้องไปตามนั้นครับ แก้ไขยากแล้วหละ

ผมถูกสอนมาให้อ่านกราฟให้เร็วกว่าสภาพความเป็นจริง 2 - 3 วัน เวลาอ่านกราฟผม ถ้าเป็นไปได้ มองไปข้างหน้า 2 - 3 วันครับ อย่ามองแค่วันนี้ครับ

การนับคลื่น จากคลื่น 1 ถ้าลงไปคลื่น 2 จะต้องได้เท่าไหร่ มันจะมีอัตราส่วนการลงอยู่นะครับ

และเมื่อลงมาสุดที่คลื่น 2 แล้วทำคลื่น 3 จะได้ตัวเลขเท่าไำหร่บ้่าง

ส่วนมากก็ว่าไปตามทฤษฎีครับ ผิดหรือถูกผมไม่ทราบครับ

แต่ฝรั่งเขาพยายามให้เราเรียนรู้ตามเขา ผมก็ว่าไปตามที่เรียนรู้จากเขาครับ ตัวเลขได้เท่าไหร่ ก็ว่าไปตามนั้นครับunsure.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดีค่ะ เห็นคุณซีชอบทำบุญบ่อยๆ เลยมีอะไรมาฝากค่ะ link สำหรับ load ebook ธรรมมะของท่านว.วชิรเมธีค่ะ

http://www.ebooks.in.th/ebook/651/%E0%B9%97_%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%A8%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B9%8C%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%95_%E0%B9%97_%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%82_%5B%E0%B8%A7.%E0%B8%A7%E0%B8%8A%E0%B8%B4%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%98%E0%B8%B5%5D/

หวังว่าจะชอบนะคะ :lol:

ขอบคุณมากเลย มดแดงอยากลองโหลด ebook ภาษาไทย แต่ยังไม่เคยหาเลย ขอบคุณมากๆค่ะ เดี๋ยวขอนำลิงค์ไปเก็บไว้ที่กระทู้...เกร็ดความรู้ค่ะ

คุณ ซีคะ ดูเหมือนราย 4 มันกลับเข้าเทรนได้แล้ว...ของถูก..สงสัยจะมีให้เก็บหรือเปล่า เซ็งจัง ไม่กล้าเข้าเพราะบาทอ่่อน

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ราคาทองจะเป็นยังเช้านี้ จะดีดแล้วไปยาวเลยหรือป่าวครับ !_cd