ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

555:lol: แสดงว่าคุณปุยเมฆทำกับข้าวเก่งแน่ๆเลยอ่ะ...:lol:

5555 คนมีบุญเท่านั้น ที่ได้กินของอร่อยtongue.gif พวกตะลอนไม่ค่อยอยู่บ้านน่ะค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แล้วจะรู้สึกนะยายปุย

ว่า เมื่อโดนสั่งให้กระทำในสิ่งที่ซ้ำซาก แล้วนั่งฟังในสิ่งที่ไม่รู้เรื่อง

มันทรมานมากค่ะพี่ซีซ่าร์ น้องรี ก็โดด เจ้านายสั่งให้ลงยอดซื้อ ยอดขาย ยอดคงเหลือสินค้า ของสาขา 43 แห่งมาทำกราฟรายวัน กราฟสัปดาห์ กราฟรายเดือน

กราฟทั้งปี รวมทั้งกราฟช่วง 5 ปี :wacko: :ph34r: พอทำเสร็จ เจ้านายอ่านแค่ 10 นาที เอาแต่ยอดสูงสูง ต่ำสุด และค่าเฉลี่ยไปประชุม <_<

ทำซ้ำซากจนละเมอคิดว่านั่งทำงานอยู่เลยค่ะ :lol: ไม่น่าเชื่อว่า...จะได้มีโอกาส เดากราฟของพี่ซี และพี่พี่กูรู บ้างละ สบายคนอ่านไปเลย :lol: :wub:

ขอบคุณที่เล่าสิ่งดีดี สู่กันฟันค่ะ ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน และยิ่งเป็นคนที่ขยัน ผลนั้นยอมงอกงามให้ได้เก็บเกี่ยวไม่รู้จบ เช่น พี่ซีซ่าร์ ของเรา !gd

แล้วจะรู้สึกนะยายปุย

ว่า เมื่อโดนสั่งให้กระทำในสิ่งที่ซ้ำซาก แล้วนั่งฟังในสิ่งที่ไม่รู้เรื่อง

พี่C เมื่อเราตั้งใจอ่านและดูสิ่งที่ไม่เข้าใจ ไม่รู้เรื่องมันทรมานใจอยู่

แต่ก็ต้องพยามยาม วันนึงคงค่อยๆซึมเข้าไป เอาเเค่รู้และเข้าใจ เอาไปใช้ได้ก็เยี่ยมแล้ว

คำอธิบายเป็นกำลังใจ ที่เติมใจ ทำให้ความยากง่ายขึ้น

ทำให้ความไม่เข้าใจ ความไม่รู้เรื่องค่อยๆเปลี่ยนเป็นพอจะรู้

กราฟที่ลดทอนเส้นยุ่งๆ ทำให้เข้าใจจุดสำคัญที่ควรรู้ ย้ำไปบ่อยๆคงดีเอง

เห็นอยู่ว่าพ๊่C ยังไม่ถอดใจ ยังพยายามสอนอยู่ เราก็พยามต่อไป :P

ขอบคุณพี่C ,มากๆๆ

ช่วยๆกันเรียกพี่C ... ว่าคุณC... อาC ...น้า.. ลุง.. หรือ ปู่C ก็ได้นะ แต่อย่าเรียกพี่Cของพวกเราว่า อาจารย์

ขอบคุณทุกคนที่ให้ความร่วมมือ

ถูกแก้ไข โดย ginger

อรุณสวัสดิ์เฮียซี มดแดง ปุยเมฆ ตังเม เต้าหู้ ginger และเพื่อนๆทุกคนครับ :lol:

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ

ในกราฟจะเห็นว่า ราคาขึ้นมาติดแถวๆเส้น 161.8 (ปกติชาวต่างชาติ จะให้ความสำคัญตรง x61.8 x50.0 x38.2 )

เมื่อดูแท่งเทียน จะเห็นว่ากำลังต่ำลง

เมื่อดู Sto. จะเห็นว่ากำลังตัดลง(การดู Sto. ให้ดูและระวังเส้นระยะสั้น=สีฟ้า ถ้ามีการกลับตัวที่สูงกว่าที่เคยลงมาให้ไล่ซื้อตาม)

ภาพรวม ทำให้ได้แนวรับ แนวต้านตามนี้ครับ

แนวรับ 1595.62 1588.44 1579.11

แนวต้าน 1605.43 1609.63 1614.64

ความเห็นส่วนตัว

เมื่อวานราคายังไม่สามารถผ่าน Channels Fibonacci 161.8 ( 1606.47 )และกำลังย่อตัวลงมา

ทำให้เกิดช่วงของการ Swings ของราคา ที่เส้น Channels Fibonacci 150.0 ( 1605.43 ) ถึง Channels Fibonacci 123.6 ( 1595.63 )

โดยมีแนวรับสำคัญอยู่ที่เส้น Channels Fibonacci 100 ( 1588.44 ) กับ Channels Fibonacci 76.4 ( 1579.11 )

แนวต้านที่ขยับขึ้นมาตามเส้น Channels Fibonacci 161.8 ( 1609.93 )

และในวันนี้ ถ้าราคาจะขึ้นต่อ ราคาต้องกลับไปยืนเหนือเส้น Channels Fibonacci 150 ( 1605.43 ) ให้ได้ก่อนครับ

เพื่อที่จะทำราคาขึ้นไปยืนเหนือกว่า Channels Fibonacci 161.8 ครับ

แนวทางการเล่น

ราคาต่ำสุดที่มีความเป็นไปได้ที่ราคาจะลงวันนี้คือ 1588.44 แต่ไม่ควรลงไปต่ำกว่า 1579.11

ซึ่งจะทำให้กราฟเกิดรูปแบบการปรับฐานย่อยได้ครับ

แนวต้านที่ราคามีโอกาสขึ้นไปทดสอบคือ 1609.93 ก่อนที่จะลงมาแถวๆ 1605.43 หรือต่ำกว่าได้ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณค่ะ คุณ ซี

อ่านครั้งแรกเหมือนจะงงเนื่องจากหลาย channel เหลือเกินและก็วัดไม่เป็น แต่พยายามมองตัวเลขของ fibonacci ก็พอเข้าใจในมุมมองกว้างๆได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

อิอิ .. กลางวันนี้ ff ช้าอีก ... ต้องมาบ้านเก่า ie ถึงจะเข้ามาได้

ถ้าลง window .ใหม่ firefox จะดี เร็วเหมือนเดิมใหมน๊อ ใครทราบช่วยตอบด้วย -_-