ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

I feel so sorry for you.

No one can help you on money management.

It's very simple to sell at resistant point and buy at support to make profit.

Experts can only guide you support and resistant point and no one knows 100% how far gold or silver price would go.

You must have plan + money management + discipline to stay in this market in a long-run. Investing is not a gambling.

I am not quite understand your questions.

If I am correct, I assume you already sell the same amount you buy earlier so you won't hurt or gain in any direction gold or silver move?

What I could say for sure, STAY AWAY from SILVER in margin unless you are totally confident in the direction... Silver moves super fast in term of percentage and could hurt you a hell lot even you get in position only 3-5% of your portfolio.

We have quite a numbers of experts in the board if you follow their guidances sell at support and buy at resistant, it would relieve you from loss eventually.

Wish you luck, Bro.

thanks for your help .

you are very kind. this'll help.

ถูกแก้ไข โดย ginger

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อคืนนั่งดูขาใหญ่ฟัดกัน รวยเลยซิคะ d5f02ecd.gif

1. ราคาลงมาแถวๆ 1580 - 1582 เข้า L

2. ราคาขึ้นไป 1595 - 1597 ปิด L แล้วอาจพิจารณาเปิด S ตามความเหมาะสมตามกราฟระยะสั้นๆ

เมื่อคืนนั่งดูขาใหญ่ฟัดกัน รวยเลยซิคะ d5f02ecd.gif

1. ราคาลงมาแถวๆ 1580 - 1582 เข้า L 2. ราคาขึ้นไป 1595 - 1597 ปิด L แล้วอาจพิจารณาเปิด S ตามความเหมาะสมตามกราฟระยะสั้นๆ

มาตกม้าตายตอบจบนะครับ เทขายหมดเพราะเชื่อว่าไม่ผ่าน 1597huh.gifhuh.gifhuh.gif

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ

ตรงนี้ขอสั้นๆครับ

แนวรับ 1592.99 1589.02 1584.02 - 1581.13

แนวต้าน 1602.19 1606.16 1610.39

ความเห็นส่วนตัว

เชื่อว่าวันนี้กระทิงยังไม่น่าที่จะเกิด ราคาควรย่อลงมาแถวๆ 1592.99 หรือหรืออาจลงมาถึง 1589.02 ก่อนซัก 1 ครั้ง

ก่อนที่จะทำราคาขึ้นไปแถวๆ 1626 ในวันพรุงนี้ครับ

แนวทางการเล่น

ถ้าราคาทะลุขึ้นไปเหนือ 1610. น่าจะไล่ L ตามบ้าง โดยมีเป้าหมายการปิดแถวๆ 1626

ถ้ามีของอยู่ในมือจะ L เพิ่ม ควรรอแถวๆ 1593 เป้าหมายปิดทำกำไรสั้นๆแถว 1626

จุดที่ควรระวัง

ราคาที่เห็นตรง 1581 ไม่ควรมองข้ามครับ เพราะถ้าว่ากับตามทฤษฏีถือว่าเป็นการลงมาตั้งขาเพื่อจบขาลงเรียบร้อยแล้วหละ

แต่มี 1 จุดที่น่าคิดคือ ดูเหมือนว่ากองทุนเจตนาทุบราคาลงมาตั้งขาให้เห็นกับแบบชัดๆว่าจบขาลงแล้ว

มันชัดเกิดไปว่าตรงราคา 1581 เป็น Dog Legs ซึ่งปกติ Dog Legs จะมองยากมากครับ

ถ้าเป็นการหลอกของกองทุนจริง การลากราคาขึ้นมาจาก 1478 ขาลงยังไม่เกิดขึ้นครับ

ที่เราเห็นว่าราคาลง เป็นการเทขายทำกำไรทางเทคนิคเท่านั้นครับ

โดยมีเป้าหมายการขึ้นครั้งนี้ แถวๆ 1647 ครับ ก่อนที่จะเริ่มทุบราคาลงจริงๆครับ

ขอบคุณค่ะ

ที่มาปักธงให้ ..จะได้สอยเพิ่มอีกค่ะ เมื่อวานเก็บไปได้ 1 ก้อนเพราะล็อกราคาไว้แบบมั่วๆ เพราะรีบออกไปธุระ

มอร์นิ่งจ้า พ่อซี em183.gif ที่ผ่านมา ขอบคุนมากนะค๊าบ 875328cc.gif ลาก่อน จ๊ะ

จะไปไหนหรือเต้าหู้ เลิกเล่นทองแล้วเหรอ

มีปัญหาอะไรก็คุยกันได้นะครับ

ไม่อยู่เป็นเพื่อนกันก่อนหรือครับ

ต่อไป...ดึกๆ ผมคงขาดเพื่อนไปอีก 1 คนแล้วหละ098eb4a5.gif

มาตกม้าตายตอบจบนะครับ เทขายหมดเพราะเชื่อว่าไม่ผ่าน 1597huh.gifhuh.gifhuh.gif

หวัดดีครับ เด็กขายของแวะมาทักทาย และกล่าวว่า คงนั่งมองตัวเลขเพิ่มในบัญชีของพอร์ตจนเพลินเลยนะครับ คุณพี่ซีซาร์

มอร์นิ่งจ้า พ่อซี !10 ที่ผ่านมา ขอบคุนมากนะค๊าบ !_087 ลาก่อน จ๊ะ

จะไปไหนอ่า อาหู้ จะปล่อยให้พ่อซีเหงาหรอ (เหงากันหมดบอร์ดเลยนะคะเนี่ยะ) :ph34r:

ขอบคุณครับท่านซี สำหรับแนวทางวันนี้

ขอบคุณค่ะพี่ซีซาร์ อยากซื้อเพิ่มจังค่ะ แต่ก้อยังกลัว ๆ -_-