ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอความเห็นคุณซี และเพื่อนๆหน่อยนะคะ วันนี้มีโบรกเกอร์มาชวนเล่น โกล์ดสปอต ฟังดูหลักการก็น่าสนใจดี แต่ไม่แน่ใจในบริษัทฯมีใครรู้จักหรือซื้อขายกับ บริษัท เอ็มไพร์ ลิ๊งค์ ไหมค่ะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณนะคะ

โกล์ดสปอต เป็นการเล่นมาร์จิ้นกับทางต่างประเทศ ราคาวิ่งไปทางไหน ได้เสียทางนั้นทันที

พูดง่ายๆ เมื่อคุณเริ่มทำการเปิดหน้า L หรือหน้า S คุณจะเริ่มขาดทุนค่าดำเนินการทันทีครับ

ส่วนมากบริษัทเหล่านี้จะให้เรามาก่อนล่วงหน้า เพื่อเป็นการจูงใจ

เช่น เปิดบัญชี 5000 ดอลล่าร์ เขาก็จะให้พอร์ตคุณเพิ่มขึ้นอีก 25 - 50 % อันนี้ขึ้นอยู่กับบริษัทครับ

รูปแบบการเล่นทั่วๆไป

ถ้าคุณเปิดหน้าซื้อ 1 ดอลล่าร์ คุณจะโดนทางบริษัทหักเงินค่าดำเนินการ 100 ดอลล่าร์ ในทางกลับกัน ถ้าคุณเปิด S คุณก็จะโดนบริษัทหัก 100 ดอลล่าร์ เช่นกัน

ถ้าคุณเปิด L 1 ดอลล่าร์ คุณจะได้ราคาปัจจุบัน - 1 ดอลล่่าร์ เมื่อคุณปิด L คุณจะได้ราคาปัจจุบัน

ถ้าคุณเปิด S 1 ดอลล่าร์ คุณจะได้ราคาปัจจุบันเลย แต่เวลาปิด S คุณจะได้ราคาปัจจุบัน - 1 ดอลล่าร์

ปัญหา

1. ประเทศไทยไม่มีกฏหมายรองรับ ฟ้องร้องไม่ได้

2. คุณต้องอ่านกราฟระยะสั้นๆออก และแม่น ไม่ว่าจะเป็นกราฟราย 1 นาที 5 นาที หรือ เต็มที่ 15 นาที ส่วนกราฟระยะยาวขึ้นมาหน่อย คุณก็ต้องอ่านออกเพื่อใช้ในการดูทิศทางว่าช่วงนี้ราคาไปทางไหน

3. จิตใจคุณนิ่งพอแล้วหรือยังที่จะรับความเสี่ยง ในการขาดทุนแล้วหรือยัง อย่ามองว่าจะได้กำไรด้านเดียวครับ

ตัวอย่าง

ถ้าคุณเล่นผิดทาง ถ้ามองว่าขึ้น เปิดหน้า L 1 ดอลล่าร์

อันดับแรก คุณเสียค่าดำเนินการ 100 ดอลล่าร์

ราคาลงทุกๆ 1 ดอลล่าร์ เงินในบัญชีคุณจะหายไปอีก 100 ดอลล่าร์ ถ้าราคาแกว่งตัวลง 10 ดอลล่าร์ เงินคุณจะหายไป 1000 ดอลล่าร์ + เงินค่าดำเนินการ 100 ดอลล่าร์

แต่ถ้าคุณมองกราฟแล้วคิดว่าราคาลงอีก เปลี่ยนใจ ปิดหน้า L ที่เปิดไว้ก่อนหน้านี้

จากนั้นคุณเปิด S ตรงนี้คุณจะเสียค่าดำเนินการอีก 100 ดอลล่าร์

แล้วถ้าราคาไม่ลงตามที่คุณคิด ราคากลับดีดกลับขึ้นไป 10 ดอลล่าร์ คุณลองคิดดูครับว่าไม่ถึง 10 นาที

เงินคุณหายไป 2200 ดอลล่าร์ (ส่วนมากบริษัทจะประกันค่าเงินบาทที่ 36 บาท/ ดอลล่าร์) คุณรับได้หรือเปล่าครับ

ลืมไปนิด พวกรายละเอียดปีกย่อย รู้สึกว่า ถ้าถือหน้า L หรือหน้า S เกิน 5 วัน คุณจะโดนค่าปรับ

ถ้าถือไว้เกิน 1 เดือน รู้สึกว่าทางบริษัทเขาจะบังคับให้ปิดครับ ไม่ว่าคุณจะกำไรหรือขาดทุนครับ

เอาตัวอย่างแค่นี้พอนะครับ

คุณทำใจได้หรือเปล่าครับ

ถ้าสนใจอยากจะเล่น ลองโทร.มาคุยกับผมก่อนก็ได้ครับ จะแนะนำรายละเอียดข้อดี - ข้อเสีย ให้ฟังครับ

และจะทำนายอนาคตให้คุณฟังครับ ว่าต่อไปคุณจะเป็นแบบไหนครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดีคับจาร อธิบายซะหายอยากเยย เท่าที่อ่านก็เพียงพอกับการตอบ no แย้ว ทำนายอณาคตตัวเองเลย เตรียมนอนน้ำลายยืด กอดขวดพารา 55555+++++

เห็นด้วยกับ อ.ซี ค่ะ ถ้าเราดูกราฟไม่เก่ง ใจไม่นิ่งพอ แล้วสุดท้ายต้องมีจุด stop ของตัวเองด้วยนะคะ(ถ้าผิดทาง) หลังจากเราเปิดสถานะแล้ว เราจะเครียดทันทีเลยค่ะ

โกล์ดสปอต เป็นการเล่นมาร์จิ้นกับทางต่างประเทศ ราคาวิ่งไปทางไหน ได้เสียทางนั้นทันที

พูดง่ายๆ เมื่อคุณเริ่มทำการเปิดหน้า L หรือหน้า S คุณจะเริ่มขาดทุนค่าดำเนินการทันทีครับ

ส่วนมากบริษัทเหล่านี้จะให้เรามาก่อนล่วงหน้า เพื่อเป็นการจูงใจ

เช่น เปิดบัญชี 5000 ดอลล่าร์ เขาก็จะให้พอร์ตคุณเพิ่มขึ้นอีก 25 - 50 % อันนี้ขึ้นอยู่กับบริษัทครับ

รูปแบบการเล่นทั่วๆไป

ถ้าคุณเปิดหน้าซื้อ 1 ดอลล่าร์ คุณจะโดนทางบริษัทหักเงินค่าดำเนินการ 100 ดอลล่าร์ ในทางกลับกัน ถ้าคุณเปิด S คุณก็จะโดนบริษัทหัก 100 ดอลล่าร์ เช่นกัน

ถ้าคุณเปิด L 1 ดอลล่าร์ คุณจะได้ราคาปัจจุบัน - 1 ดอลล่่าร์ เมื่อคุณปิด L คุณจะได้ราคาปัจจุบัน

ถ้าคุณเปิด S 1 ดอลล่าร์ คุณจะได้ราคาปัจจุบันเลย แต่เวลาปิด S คุณจะได้ราคาปัจจุบัน - 1 ดอลล่าร์

ปัญหา

1. ประเทศไทยไม่มีกฏหมายรองรับ ฟ้องร้องไม่ได้

2. คุณต้องอ่านกราฟระยะสั้นๆออก และแม่น ไม่ว่าจะเป็นกราฟราย 1 นาที 5 นาที หรือ เต็มที่ 15 นาที ส่วนกราฟระยะยาวขึ้นมาหน่อย คุณก็ต้องอ่านออกเพื่อใช้ในการดูทิศทางว่าช่วงนี้ราคาไปทางไหน

3. จิตใจคุณนิ่งพอแล้วหรือยังที่จะรับความเสี่ยง ในการขาดทุนแล้วหรือยัง อย่ามองว่าจะได้กำไรด้านเดียวครับ

ตัวอย่าง

ถ้าคุณเล่นผิดทาง ถ้ามองว่าขึ้น เปิดหน้า L 1 ดอลล่าร์

อันดับแรก คุณเสียค่าดำเนินการ 100 ดอลล่าร์

ราคาลงทุกๆ 1 ดอลล่าร์ เงินในบัญชีคุณจะหายไปอีก 100 ดอลล่าร์ ถ้าราคาแกว่งตัวลง 10 ดอลล่าร์ เงินคุณจะหายไป 1000 ดอลล่าร์ + เงินค่าดำเนินการ 100 ดอลล่าร์

แต่ถ้าคุณมองกราฟแล้วคิดว่าราคาลงอีก เปลี่ยนใจ ปิดหน้า L ที่เปิดไว้ก่อนหน้านี้

จากนั้นคุณเปิด S ตรงนี้คุณจะเสียค่าดำเนินการอีก 100 ดอลล่าร์

แล้วถ้าราคาไม่ลงตามที่คุณคิด ราคากลับดีดกลับขึ้นไป 10 ดอลล่าร์ คุณลองคิดดูครับว่าไม่ถึง 10 นาที

เงินคุณหายไป 2200 ดอลล่าร์ (ส่วนมากบริษัทจะประกันค่าเงินบาทที่ 36 บาท/ ดอลล่าร์) คุณรับได้หรือเปล่าครับ

ลืมไปนิด พวกรายละเอียดปีกย่อย รู้สึกว่า ถ้าถือหน้า L หรือหน้า S เกิน 5 วัน คุณจะโดนค่าปรับ

ถ้าถือไว้เกิน 1 เดือน รู้สึกว่าทางบริษัทเขาจะบังคับให้ปิดครับ ไม่ว่าคุณจะกำไรหรือขาดทุนครับ

เอาตัวอย่างแค่นี้พอนะครับ

คุณทำใจได้หรือเปล่าครับ

ถ้าสนใจอยากจะเล่น ลองโทร.มาคุยกับผมก่อนก็ได้ครับ จะแนะนำรายละเอียดข้อดี - ข้อเสีย ให้ฟังครับ

และจะทำนายอนาคตให้คุณฟังครับ ว่าต่อไปคุณจะเป็นแบบไหนครับ

ขอบคุณครับ เป็นคำแนะนำ กึ่งขู่ ที่มีประโยชน์ กับมือใหม่ๆ มากครับ

ขอขอบคุณจริงๆ ที่มีคำตักเตือนและสอนแบบนี้ครับ

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อจากเมื่อวานครับ

วันนี้รูปแบบกราฟ ถ้าดูจากแท่งเทียนจะเห็นว่าไม่สามารถทำยอดใหม่ได้ เมื่อดู Sto.จะเห็นว่ากำลังลง

ภาพรวมของกราฟ กำลังลง

แนวรับ 1581.56 1575.84 1568.39 - 1556.21

แนวต้าน 1592.82(ตรงกับเส้น MA พอดีเลย) 1598.21 1603.43 - 1607.60

ความเห็นส่วนตัว

รูปแบบ H&S เริ่มชัดขึ้น ควรระวังราคาร่วงบ้างครับ

ระยะสั้น ราคามีแนวโน้มลงไปที่ 1581.56 อีกรอบครับ ครั้งนี้ตรงราคา 1581 ผมคาดว่ารับไว้ไม่อยู่ครับ คงลงไปแถวๆ 1575.84

ก่อนที่จะดีดกลับขึ้นมาแถวๆ 1581 ครับ

แนวทางการเล่น

1. เปิด S ตรงแถวๆ 1592 แล้วรอปิดตรง 1581

2. ดูกราฟระยะ 30 นาที เพื่อพิจารณาว่าราคาตรง 1575 รับได้หรือเปล่า ถ้ารับได้เสี่ยงเปิด L (ต้องใช้คำนี้เพราะรูปแบบ H&S มันเริ่มชัดขึ้นเรื่อยๆ)ตรงแถวๆ 1575 แล้วรอปิดตรง 1590 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ขอบคุณนะค่ะ คุณซี แม่นสุดๆเลย

ถูกแก้ไข โดย กีวี2

ขอบคุณครับท่าน ซี สำหรับแนวทางวันนี้ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: