ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

น้องทองหลอกล่อกันตลอด

จะลงก็ลงนะจ้ะน้อง

จะขึ้นก็ขึ้นให้โลด

เก๊ากัวววว -_-

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพิ่งหัดเล่นทองแท่งเมื่อมิถุนาวันที่11ก็ ก็ ก็ ก็ตกรถ ติตดอย ขายหมูครบเลยแงงงงงงงงงงโฮฮฮฮฮฮฮฮ :(

เพิ่งหัดเล่นทองแท่งเมื่อมิถุนาวันที่11ก็ ก็ ก็ ก็ตกรถ ติตดอย ขายหมูครบเลยแงงงงงงงงงงโฮฮฮฮฮฮฮฮ :(

ใจเย็นๆครับ ลงทุนทุกอย่าง แรกๆก็เป็นแบบนี้ครับ นานไปประสบการณ์มากขึ้นสิ่งเหล่านี้ก็จะหมดไปครับ

ลองอ่านอันนี้ครับและถ้าเป็นไปได้จำไว้ให้ขึ้นใจเลยครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ไม่รู้จะพูดแบบไหน ยกคำนี้มาดีกว่า

ข้อความแรก

เส้นค่าเฉลี่ยฯ 2 สัปดาห์ (10 วัน) เคลื่อนลงมาตัดเส้น 5 สัปดาห์ (25 วัน) โดยไม่ต้องรอการยืนยันจากการที่เส้น 15 สัปดาห์ (75 วัน) ตกทะลุเส้น 40 สัปดาห์ (200 วัน) ก่อน และผู้ลงทุนควรหยุดพักการลงทุนและรอคอย

ข้อความที่ 2

การเกิดลักษณะของจุดตัดที่เรียกว่า DEAD CROSS (จุดที่เส้นค่าเฉลี่ยฯ 15 สัปดาห์=75 วัน โค้งลงมาตัดเส้นค่าเฉลี่ยฯ 40 สัปดาห์=200 วัน) ซึ่งแสดงถึงตลาดบูล (BULL) ได้ผ่านพ้นไปแล้วสองครั้งด้วยกัน((((((((ต้องดูย้อนหลังครับ ไม่ได้ย่อกราฟมาครับ))))))) จุดตัดทุกครั้งเกิดจากเส้นค่าเฉลี่ยฯระยะสั้น 15 สัปดาห์เคลื่อนทะลุผ่านเส้นค่าเฉลี่ยฯ 40 สัปดาห์ลงมา และทำให้ตลาดอยู่ในสภาพ BEARISH อยู่ระยะเวลาหนึ่งครับ

อ่าน 2 ข้อความนี้แล้ว ลองดูตามนี้ครับ

กลุ่มบน

MA 5 = สีขาว

MA10 = สีน้ำตาลอ่อน

MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

กลุ่มล่าง

MA50 = สีฟ้าอ่อน

MA75 = สีเขียวอ่อน

MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน

MA200 = สีน้ำเงิน

แล้วลองดูตามกราฟครับ

สั้นๆครับ

แนวรับตัวเลขสีแดง แนวต้านตัวเลขสีเขียว

ความเห็นส่วนตัว

ราคาลงต่อครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ02.gif

ขอบคุณครับ อาจารย์ซีซ่าาา !01 !01

อ่านบทวิเคราะห์ของอาจารย์แล้ว ทำให้มีกำลังใจในการ "รอ" ครับ !hh !hh !hh

ขอบคุณค่ะ ท่าน อ.ซีซาร์ น่ารักที่สูด...เลยคร้า !30 !30 !30

!thk !10 !031 !gd

ถ้าหันมาลงทุนทองคำเป็นงานอดิเรกแล้ว เริ่มแรกทุกคนย่อมหวัีงที่ลงทุนไปแล้วจะต้องท่องว่าต้องได้กำไร เหมือนกันหมด

ให้เผื่อคำว่าล้มเหลวขาดทุนบ้างก็ดีครับประสบการณ์จะทำให้แข็งแกร่งขึ้นมาเองผมลงทุนครังแรกขาดทุนไป 1ล้าน 4แสนบาท

ผ่านไป2 ปี ได้ทุนขึ้นมาหมดแล้วครับ +กำไร นิดหน่อย นิ่งๆไว้ครับ ใจเย็น มีสติ ไม่ปรุงแต่ง รอคำแนะนำ จาก อาจารย์ ซี สุดยอดแล้วครับ

85%+ ครับ ถึงความแม่นยำ ตามไปไม่ขาดทุนแน่ นอกจาก จิตใจไม่หนักแน่นพอ แหกกฎ ก็เกมส์โอเวอร์ครับ !031

ใจเย็นๆครับ ลงทุนทุกอย่าง แรกๆก็เป็นแบบนี้ครับ นานไปประสบการณ์มากขึ้นสิ่งเหล่านี้ก็จะหมดไปครับ

ลองอ่านอันนี้ครับและถ้าเป็นไปได้จำไว้ให้ขึ้นใจเลยครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ไม่รู้จะพูดแบบไหน ยกคำนี้มาดีกว่า

ข้อความแรก

เส้นค่าเฉลี่ยฯ 2 สัปดาห์ (10 วัน) เคลื่อนลงมาตัดเส้น 5 สัปดาห์ (25 วัน) โดยไม่ต้องรอการยืนยันจากการที่เส้น 15 สัปดาห์ (75 วัน) ตกทะลุเส้น 40 สัปดาห์ (200 วัน) ก่อน และผู้ลงทุนควรหยุดพักการลงทุนและรอคอย

ข้อความที่ 2

การเกิดลักษณะของจุดตัดที่เรียกว่า DEAD CROSS (จุดที่เส้นค่าเฉลี่ยฯ 15 สัปดาห์=75 วัน โค้งลงมาตัดเส้นค่าเฉลี่ยฯ 40 สัปดาห์=200 วัน) ซึ่งแสดงถึงตลาดบูล (BULL) ได้ผ่านพ้นไปแล้วสองครั้งด้วยกัน((((((((ต้องดูย้อนหลังครับ ไม่ได้ย่อกราฟมาครับ))))))) จุดตัดทุกครั้งเกิดจากเส้นค่าเฉลี่ยฯระยะสั้น 15 สัปดาห์เคลื่อนทะลุผ่านเส้นค่าเฉลี่ยฯ 40 สัปดาห์ลงมา และทำให้ตลาดอยู่ในสภาพ BEARISH อยู่ระยะเวลาหนึ่งครับ

อ่าน 2 ข้อความนี้แล้ว ลองดูตามนี้ครับ

กลุ่มบน

MA 5 = สีขาว

MA10 = สีน้ำตาลอ่อน

MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

กลุ่มล่าง

MA50 = สีฟ้าอ่อน

MA75 = สีเขียวอ่อน

MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน

MA200 = สีน้ำเงิน

แล้วลองดูตามกราฟครับ

สั้นๆครับ

แนวรับตัวเลขสีแดง แนวต้านตัวเลขสีเขียว

ความเห็นส่วนตัว

ราคาลงต่อครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ02.gif

ขอบคุณมากๆๆ ค้า !thk

!30