ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ เฮียซีซ่าร์ (สถานการณ์น้ำเป็นอย่างไรบ้างครับ)

ส่วนกราฟ แนวขึ้น หรือลงครับ

เพราะจากกราฟ 1 H เมื่อ 2 - 3 ชั่วโมงก่อน เส้นค่า MA กำลังเรียงตัวกันสวย ๆ อยู่เลย 3 5 7 10 25 พอโดนแท่งแดงยาวหน่อย เลยเปลี่ยนมากลับหัวซะงั้น

แล้วตอนนี้ก็กำลังพยายามเรียงตัวกันใหม่ แต่ ในราย 4 h ยังไม่น่าไว้ใจ ครับ

เอาไงดีครับ แนวโน้ม ใน Sto บางทีก็อ่านง่าย แต่บางช่วงก็ชอบเลี้ยวหักศอก ซะอย่างงั้น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คืนนี้จะลงไหมครับ

ไม่จะแล้วครับ มันลงมาแว้ว :blush:

ไม่จะแล้วครับ มันลงมาแว้ว :blush:

ระ ระ รอด้วยคร๊าบ

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมง เพื่อประกอบการเล่นระยะสั้นๆแบบจบภายใน 1 วัน กันต่อครับ

แนวโน้มระยะสั้นๆ ราคาเริ่มกลับตัวขึ้นได้

โดยมีแนวต้าน ที่ 1630.35 1644.44 1663.92

แนวรับ ที่ 1610.41 1597.35 1577.04

ความเห็นส่วนตัว

ราคามีโอกาสขึ้นไปแถว 1644.44 ครับ ก่อนที่จะมีการย่อตัวลงมาแถวๆ 1597.35 ได้ครับ

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมง เพื่อประกอบการเล่นระยะสั้นๆแบบจบภายใน 1 วัน กันต่อครับ

แนวโน้มระยะสั้นๆ ราคาเริ่มกลับตัวขึ้นได้

โดยมีแนวต้าน ที่ 1630.35 1644.44 1663.92

แนวรับ ที่ 1610.41 1597.35 1577.04

ความเห็นส่วนตัว

ราคามีโอกาสขึ้นไปแถว 1644.44 ครับ ก่อนที่จะมีการย่อตัวลงมาแถวๆ 1597.35 ได้ครับ

ช่วงเที่ยง โพสกราฟราย 4 ชั่วโมงเพื่อเล่นระยะสั้นๆให้จบภายใน 1 วันๆไปให้อ่านกัน

หลังจากนั้นก็นั่งคิดไปคิดมาหลายตลบ ว่าจะโพสกราฟรายวันตัวนี้หรือเปล่า

แต่ก็ตัดใจว่าต้องโพส ถึงราคาจะมาตามกราฟหรือไม่มาก็ตาม

เพราะตัวผมเองก็นับคลื่นไม่ค่อยเก่งซะด้วย

เอาเป็นว่า โพสให้ดูรูปกันเล่นๆก็แล้วกันนะครับ

ตามกราฟ

ถ้าจบคลื่น A ที่ 1532.64 จริง

ราคาจะต้องขึ้นกลับไปทำคลื่น B

โดยมีโอกาสจบคลื่น B ที่ราคา 1677.51 หรือ 1722.27 หรือ 1767.02

หลังจากนั้น ราคาก็จะลงมาทำคลื่น C

ตรงนี้ก็ว่ากันไปตามทฤษฏีการนับคลื่นนะครับ ว่าราคาต้องลงมาที่ 1388.77 หรือ 1343.02 หรืออาจลงถึง 1298.26

จากนั้นก็จะออกแนว Sideways ชั่วระยะเวลาหนึ่ง ก่อนที่จะกลับขึ้นมาทำคลื่น 1 ใหม่อีกครั้งหนึ่งครับ

อย่าลืมนะครับ เป็นการนับคลื่นในกราฟรายวัน ราคากว่าจะมาตามกราฟนี้อีกหลายวัน

และในช่วงหลายๆวันนี้ อาจจะมีปัจจัยพื้นฐานอะไรก็ได้มากระตุ้นตลาดทองคำ ให้เปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีได้ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณมากครับ คอยตามอ่านอยู่ตลอด

อ่านไปก็พยายามศึกษาและวิเคราะห์ตามไปด้วย

กว่าจะหลุดจากขั้นอนุบาลไปได้ ผมยังต้องศึกษาอีกเยอะ ^^