ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟราย 1 ชั่วโมงครับ

แนวรับ 1719 1710 1701

แนวต้าน 1728 1739 1746

ตามกราฟ

ราคาจะหลุดขาขึ้นก็ต่อเมื่อราคาลงไปต่ำกว่า 1701

ราคาจะเป็นขาขึ้นได้ก็ต่อเมื่อราคาขึ้นไปยืนเหนือราคา1739

ความเห็นส่วนตัว

คงต้องรอดูว่าแนวรับตรง 1713 - 1710 รับอยู่หรือเปล่า ถ้ารับได้ราคาก็มีแนวโน้ม Sideways Up 2 - 3 วัน

เหมาะสำหรับเล่นทำกำไรสั้นๆ สำหรับคนที่อ่านกราฟและจับขนาดของแนว Swings ได้ครับ

มือใหม่ไม่เหมาะที่จะเล่นครับ

ส่วนทองแท่ง ผมรอเข้าตรงแถวๆราคา 1680 อาจตกรถก็ได้ครับ :_ee

ขอบคุณมากค่ะคุณccczaa :gd

รอกราฟคุณมดแดงด้วยนะค่ะ (ถ้าว่าง) :32

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอกราฟคุณมดแดงด้วยนะค่ะ (ถ้าว่าง) :32

ขอบคุณนะคะ

ช่วงหลายวันมานี้ ไม่ได้ดูกราฟเลยค่ะ และเมื่อสักพักเพิ่งกลับถึงบ้าน มีธุระตั้งแต่เช้าและไปธุระต่อที่อยุธยาและลพบุรี

ก็ขอเข้ามาดูราคาลุ้นบ้าง ตามประสาคนเล่นยาว แต่ดูกราฟทุกวัน :17 ช่วงนี้ยังไม่มีสมาธิจะมองเลยนะคะ แต่เท่าที่ดูคร่าวๆ วันนี้ยังเล่นอยู่ในกรอปแคบๆ เล็งกราฟที่ทำไว้ว่าอยูในกรอบนั้น ถ้าพรุ่งนี้ตามนั้นแล้วค่อยอธิบายให้นะคะ วันนี้ขอตัวนะคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณมากค่ะ อ.C คุณมดแดง และทุกท่านค่ะ

กราฟราย 1 ชั่วโมงครับ

แนวรับ 1719 1710 1701

แนวต้าน 1728 1739 1746

ความเห็นส่วนตัว

มือใหม่ไม่เหมาะที่จะเล่นครับ :_ee

พี่คะ .... หนูเล่นไปแย้ว ปิดตรงแนวรับแรกของพี่นี่แหละ :01

ว่าจะเอากราฟเก่ากราฟรายวัน มาให้ดู แต่หา linkที่โพสไว้ไม่พบ อาจเป็นวันที่โพสแล้วเว็บมีปัญหา มองกราฟนี้และพยายามศึกษาความเป็นไปได้ในการเดา ค่อนข้างพอใจและชอบ ใช้เป็นแนวอยู่

แต่ไม่ได้ เอาณ ปัจจุบันมา เพราะเส้นมันเบี๊ยว ถ้าปรับเส้นต้องใช้เวลาอาจคลาดเคลื่อน คิดไปคิดมาไม่เอามาให้ดูดีกว่า เดี่ยวงงอีก แต่มันก็คือกราฟวันที่ 9 กุมภาพันธ์ ขอเวลาคิดก่อน เอางัยดี แต่ที่เขียนคือมุมมองนี้ใช่ มาเรื่อยๆ ไม่ดูดีกว่า

ส่วนกราฟ นี้ ราย 4 ที่หัดทำล่าสุด คือที่มองไว้เมื่อคืน เช้ามาเป็นไปตามคาด นอกเหนือจากนี้ ยังไม่สะดวกในการอ่านกราฟค่ะ อัพเดทให้แค่นี้ก่อนนะคะ

:21

มาต่อกันเรื่อง แนวรับ-ต้าน สำหรับกราฟ 4 นะคะ

ดูกราฟแล้วความเห็นคงเหมือนเดิมจากที่เคยมองไว้ คือสุดท้ายยังงัยก็ขึ้นไม่ไหว

แนวรับ 1711 1707 1700 1695 1688

แนวต้าน 1723 1726 1729 1735 1740

ถูกแก้ไข โดย moddang..