ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับคุณsayong(สยอง) หายไปนานนะครับ ด้านล่างอ่านเล่นๆครับน่าจะทำให้ลดอาการบวมของสมองได้ครับ

สวัสดีค่ะอ.ซี :lol: แต่แหม..อย่าเรียกสยองได้มั้ยคะ เดี๋ยวคนอื่นเข้าใจผิดกันหมด :rolleyes: ซายองค่า....ซายอง.. :lol:

อ่านแล้วรอบครึ่งค่ะ สมองบวมกว่าเดิมอีกค่ะ เดี๋ยวถ้ากลับไปอ่านอีกครึ่งรอบที่เหลือเนี่ย ไม่รู้ว่าจะยุบบวมรึเปล่าค่ะ.... :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับคุณป้าซู ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ชื่อผมเหมือน ปืนยี่ห้อ CZ เลยครับ

คุณป้าอ่านเล่นๆก็พอครับ อย่าเล่นตามครับ เดี่ยวจะเสียหายครับ

เงินของคุณป้า คุณป้าต้องตัดสินใจเองครับ

ขอบคุณ คุณczค่ะที่มีน้ำใจเมตตาเป็นห่วงว่าป้าจะเสียหาย

คนมีน้ำใจอย่างนี้ชีวิตต้องมีความสุขความเจริญต่อๆไปแน่ๆ

ปีนี้ป้าอายุ53แล้วค่ะ ปีหน้าลุงเขาก็จะเกษียนละ

ป้าซื้อทองเก็บไว้ร้อยกว่าบาทแล้วค่ะ มีเงินฝากอยู่อีกพอควร

ป้าก็อยากจะลดต้นทุนทองตามแบบที่คุณczสอนไว้ในนี้น่ะค่ะ

จะทำให้ป้าเสียหายได้แบบไหนบ้างช่วยแนะนำป้าด้วยน้ะค้ะ ป้าจะได้ระวังตัวมากหน่อยน่ะค่ะ

ขอให้คุณczและครอบครัวมีแต่ความสุขตลอดไปค่ะ :)

ป้าซูซาน

ขอบคุณ คุณczค่ะที่มีน้ำใจเมตตาเป็นห่วงว่าป้าจะเสียหาย

คนมีน้ำใจอย่างนี้ชีวิตต้องมีความสุขความเจริญต่อๆไปแน่ๆ

ปีนี้ป้าอายุ53แล้วค่ะ ปีหน้าลุงเขาก็จะเกษียนละ

ป้าซื้อทองเก็บไว้ร้อยกว่าบาทแล้วค่ะ มีเงินฝากอยู่อีกพอควร

ป้าก็อยากจะลดต้นทุนทองตามแบบที่คุณczสอนไว้ในนี้น่ะค่ะ

จะทำให้ป้าเสียหายได้แบบไหนบ้างช่วยแนะนำป้าด้วยน้ะค้ะ ป้าจะได้ระวังตัวมากหน่อยน่ะค่ะ

ขอให้คุณczและครอบครัวมีแต่ความสุขตลอดไปค่ะ :)

ป้าซูซาน

อ่านเป็นแนวทางก็พอครับคุณป้าครับ

กราฟที่เราใช้อ่าน กองทุนใหญ่ของต่างชาติเขาออกค่าใช้จ่ายในกราฟสร้างกราฟขึ้นมา เพื่อให้เราศึกษากัน เพื่อให้เรามีจุดยึดในการเล่นครับ

การที่เขายอมทุ่มเทเงินจ้างบริษัทให้สร้างกราฟมาให้เราอ่านก็เพื่อต้องการให้เรารู้ทิศทางความเป็นไปได้ในการขึ้น - ลง ของทอง

ถ้าเราคิดตามดีๆ ก็น่าจะมองเห็นครับว่าการที่เขาสร้างสิ่งนี้ขึ้นมาเพื่อต้องการให้เราเชื่อ เมื่อเราเชื่อเขาก็สะดวกในการควบคุมราคาในตลาดครับ

พูดง่ายๆ เล่นสวนกราฟจับเรากินเมื่อไหร่ก็ได้ครับ

ไม่มีใครรู้จริงครับ ไม่มีกราฟตัวไหนในโลกที่แม่นจริงๆครับ แล้วคงต้องโยงมาถึงคำนี้ครับ คือไม่มีใครเก่งจริง เพราะทุกอย่างคือการเดาการเดาอนาคตครับ รวมถึงการเดาจิตใจคนเล่นครับว่าจะเอาราคาขึ้นหรือเอาราคาลงครับ

คนที่เก่งจริงๆและกำหนดราคาขึ้นลงคือขาใหญ่ที่ควบคุมราคาครับ

กราฟเราจะใช้ดูเวลาเข้าซื้อ - ขายเพื่อให้ได้ราคาดีๆในช่วงเวลานั้นๆเท่านั้นครับ

ที่เราเรียนกราฟกันก็เพื่อให้รู้ความเป็นไปได้ว่าราคาน่าจะขึ้นหรือลง เพื่ออ้างอิงในการตัดสินใจเข้าเล่นเท่านั้นครับ

การบริหารจัดการเงินในการเล่นสำคัญที่สุดครับ รู้จักบริหารการเล่นกำไรแน่นอนครับ

ต้องออกไปข้างนอกแล้ว ว่างๆเข้ามาคุยครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

สั้นๆครับ

กราฟยังดูไม่ค่อยดีครับ

แนวรับ 1177 1168 1164 1162

แนวต้าน 1187 1189 1197

ความเห็นส่วนตัว

ราคาน่าจะลงมาที่ 1164 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

หวัดดีกร๊าบบ อ.ซีซ่า วันนี้มาหวัดดีช้าไปหน่อยกร๊าบบ ได้อ่านข้อมูลและดูกราฟแล้ว ขอบคุณมากกร๊าบบบบบบ