ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ.ซี ต้องรอให้รายเดือนลงสุดเลยไหมค่ะ ถึงจะขึ้นได้ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ชี้แจงรายรับ – รายจ่าย

ให้เพื่อนๆที่ ได้จ่ายเงินสมัครเข้ามารับการแนะนำการอ่านกราฟทราบ ตามที่เคยบอกไว้

ตามที่ผม ccczaa (นายภาณุ จินตานนท์) ได้พิมพ์บอกเพื่อนๆในกระทู้นี้ว่า

จะเปิดให้คำแนะนำในการอ่านกราฟเทคนิค โดยให้เพื่อนๆจัดหาสถานที่ที่จะแนะนำให้

ซึ่งมีคุณแสงแดด ( นางสมณปภัทรค์ สพลวรรธนัณภ์) ได้เสนอตัวเข้ามารับอาสาในการจัดหาสถานที่และเป็นผู้จัดเก็บค่าใช้จ่ายในการแนะนำครั้งนี้

โดยคุณแสงแดดได้ให้เพื่อนๆจัดส่งเงินเข้าบัญชีของคุณแสงแดดในนามของนางสมณปภัทรค์ สพลวรรธนัณภ์ นั้น

ถึงตอนนี้ การให้คำแนะนำการในการอ่านกราฟได้เสร็จสิ้นแล้ว

และนางสมณปภัทรค์ สพลวรรธนัณภ์ ได้ส่งบัญชีแสดงรายรับ - รายจ่ายมาให้ผม

ผมจึงขอนำมาลงให้เพื่อนๆที่เข้ารับการแนะนำได้ทราบว่า มีรายรับ รายจ่าย อะไรบ้าง

และถ้าเพื่อนสงสัยอะไร สามารถสอบถามผมหรือคุณสมณปภัทรค์ สพลวรรธนัณภ์ ได้โดยตรง ครับ

ในส่วนของผม ผมขอแจ้งรายรับที่ผมได้รับ จากการจัดครั้งนี้ ดังนี้ครับ

1.ค่าพาหนะเดินทางจากขอนแก่น กรุงเทพ(ไป กลับ) ค่าพาหนะจากหมอชิต - โรงแรม(ไป กลับ)

ค่าพาหนะจากที่พัก สถานที่ให้คำแนะนำ (ไป กลับ) ค่าอาหารมื้อเช้า เย็น

สำหรับให้คำแนะนำวันเสาร์ - อาทิตย์ รวม 3 วัน 2 คืน จำนวน 9,000 บาท

2. ค่าพาหนะเดินทางจากขอนแก่น กรุงเทพ(ไป กลับ) ค่าพาหนะจากหมอชิต - โรงแรม(ไป กลับ)

ค่าพาหนะจากที่พัก สถานที่ให้คำแนะนำ (ไป กลับ) ค่าอาหารมื้อเช้า เย็น

สำหรับให้คำแนะนำวันเสาร์ อาทิตย์ - จันทร์ รวม 4 วัน 3 คืน จำนวน 11,000 บาท

รวมทั้งสิ้น 34 วัน เป็นเงิน 140
,
000 บาท

3.ได้รับเงินที่เหลือจากการแนะนำไว้ทำบุญ จำนาน 40,315.55 บาท

สำหรับเพื่อนๆ ที่เคยสอบถามผมว่าจะจัดแนะนำการอ่านกราฟต่อหรือไม่

ผมจะจัดต่อครับ เพื่อให้เพื่อนๆที่ผมได้แนะนำไว้แล้ว ได้รับการแนะนำอย่างต่อเนื่อง

สามารถนำไปใช้ประโยชน์จากการอ่านกราฟได้จริงๆ

สำหรับวันที่จะเริ่มให้คำแนะนำ และสถานที่จัดให้คำแนะนำ จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

เพราะสถานที่ที่จัดครั้งต่อไป ไม่ได้จัดสถานที่เดิมครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เกือบลืมไป เงินที่ผมได้รับจากการเดินทางไปแนะนำการอ่านกราฟ ตามข้อ 1 และ 2

เมื่อหักค่าใช้จ่ายส่วนตัวของผมแล้ว เงินที่เหลือจาก 140,000 บาท

ผมได้นำมาสร้างกุฎิถวายให้พระไปทั้งหมดครับ แต่ผมจำไม่ได้ว่าเป็นจำนวนเงินทั้งหมดเท่าไหร่

กุฎิที่สร้างถวาย ใช้เงินไปทั้งหมด 120,000 บาท

ส่วนเงินที่เหลือตามข้อ 3 จำนวน 40,315.55 บาท ผมยังไม่ได้นำไปทำบุญ ไว้ทำบุญเมื่อไหร่จะมาแจ้งให้ทราบครับ

เจ้าอาวาสสำนักสงฆ์ ฝากขอบคุณเพื่อนๆ และผู้จัดหาสถานที่ที่ใช้ในการแนะนำการอ่านกราฟผ่านมาทางผม

ผมขอเป็นตัวแทนเจ้าอาวาส รับและนำคำขอบคุณเพื่อนๆของเจ้าอาวาสมาฝาก ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขออนุโมทนาบุญคะ. สาธุ

ขอให้คุณซีร่างกายแข็งแรงรำ่รวยเงินทองคะ

อนุโมทนาบุญค่ะ ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองและความสุขค่ะ...:) :)

ขออนุโมทนา ในกุศลผลบุญที่คุณซีได้ทำมาแล้วทั้งหมดด้วยครับ สาธุ.

อนุโมทนาค่ะ พี่ซี ขอให้วันนี้มี QE3 ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะอ.ซี ขอหัยอ.ซีและครอบครัวสุขภาพแข็งแรง มีความสุขเฮงๆรวยๆนะคะ :01