ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ

เมื่อวานราคาไม่สามารถดีดตัวกลับขึ้นไป แต่ยังสามารถรักษาระดับราคาไม่ให้ลงไปต่ำมาก

ถือว่ายังอยู่ในแนวโน้มที่ดีครับ ประกอบกับหุ้น HUI ปิด +13.32 จุด ทำให้เชื่อว่าราคายังสามารถขึ้นไปต่อได้

แต่ราคาควรจะย่อลงมาก่อน 1 ครั้ง

ลองดูแนวรับ แนวต้านระยะสั้น วันนี้กันครับ

แนวรับ 1587 1568 1547

แนวต้าน 1598 1616 1636

ความเห็นส่วนตัว

วันนี้คงต้องดูแนวรับที่ 1568 ว่าเมื่อราคาลงมาทดสอบแล้วจะสามารถทำหน้าที่ได้ดีขนาดไหน

ถ้าราคาสามารถดีดกลับขึ้นไปได้ ณ จุดนี้ คืนนี้ราคาน่าจะมีโอกาสกลับขึ้นไปทดสอบราคา 1639 ได้

แนวทางการเล่นส่วนตัวของผม

วันนี้คงไม่วางแผนในการเปิดหน้าขายตรง 1568 เพราะราคามีโอกาสดีดกลับขึ้นไปได้สูง

คงรอเปิดหน้าซื้อแถว 1568 แล้วรอปิดทำกำไรแถว 1636 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ ค. ซีซ่าร์

เอากราฟราย 4 ชั่วโมง มาให้ดูความก้าวหน้าของกราฟครับ

ถึงตอนนี้ ชักไม่ค่อยแน่ใจแล้วว่า ตรงราคา 1568 จะรับได้

เพราะก่อนปิดตลาดเอเชีย เอเชียเทแรงเหลือเกินครับ

ประกอบกับ MACD ที่เริ่มกลับตัวลงอย่างเห็นได้ชัด

Sto. ยังลงไม่สุด RSI ก็เริ่มคอตก

ความฝันที่จะเห็นราคาดีดกลับที่ตรง 1568 อาจหมดไปก็ได้

แต่ใครจะไปรู้ ในเมื่อขาใหญ่อย่างเมกา ยังไม่เล่นนิ ยังงัยก็ขอรอดูต่อไปครับ

เอากราฟราย 4 ชั่วโมง มาให้ดูความก้าวหน้าของกราฟครับ

ถึงตอนนี้ ชักไม่ค่อยแน่ใจแล้วว่า ตรงราคา 1568 จะรับได้

เพราะก่อนปิดตลาดเอเชีย เอเชียเทแรงเหลือเกินครับ

ประกอบกับ MACD ที่เริ่มกลับตัวลงอย่างเห็นได้ชัด

Sto. ยังลงไม่สุด RSI ก็เริ่มคอตก

ความฝันที่จะเห็นราคาดีดกลับที่ตรง 1568 อาจหมดไปก็ได้

แต่ใครจะไปรู้ ในเมื่อขาใหญ่อย่างเมกา ยังไม่เล่นนิ ยังงัยก็ขอรอดูต่อไปครับ

คุณซีซ่า คะ ถ้า mac ราย 4 ยังไม่ลง แต่ rsi กับ sto หันหัวลง ถ้ามีแรงซื้อเข้ามา แบบนี้ มีสิทธิ์ไปต่อได้ไหมคะ

หรือถ้า rsi ยังลงอยู่ ยังไงก็จะต้องลงมา

วันนี้มี case study อย่างเหตุการณ์วันนี้ ขอถามหน่อยนะคะ สงสัยมานานแล้ว ^_^

คุณซีซ่า คะ ถ้า mac ราย 4 ยังไม่ลง แต่ rsi กับ sto หันหัวลง ถ้ามีแรงซื้อเข้ามา แบบนี้ มีสิทธิ์ไปต่อได้ไหมคะ

หรือถ้า rsi ยังลงอยู่ ยังไงก็จะต้องลงมา

วันนี้มี case study อย่างเหตุการณ์วันนี้ ขอถามหน่อยนะคะ สงสัยมานานแล้ว ^_^

ถามที่เดียว 3 คำถามเลยเนาะ

1.ปกติ ถ้า Sto.ลงเร็วแล้วลงต่ำกว่า 20 โดยที่แท่งเทียนลงมาติดแนวรับ ส่วนมากราคาสามารถดีดกลับขึ้นไปได้

2.การตั้งค่า RSI และ Sto. ส่วนมากเราจะพยายามตั้งค่าให้สอดคล้องกับแท่งเทียนมากที่สุด เพื่อดูการเกิดไดเวอเจน

ถ้าเป็นไปในทิศทางเดียวกันส่วนมากถ้ามีแรงซื้อกลับเข้ามา ราคาก็ไปต่อได้ครับ

3. MACD จะประกอบด้วย 3 สัญญาน คือ

- สัญญานแท่งฮิสโตรแกรม

- สัญญาน MA

- สัญญานline

สัญญาน 3 ตัวนี้หละที่อธิบายยาก เพราะมันดูว่ามันตัดกันตรงไหนของ 0 จากนั้นแปลผลออกมาว่ามันขึ้นเล่นๆหรือขึ้นจริงๆ

อธิบายยาก หาอ่านเอาเองก็แล้วกันนะยายปุย

ถามที่เดียว 3 คำถามเลยเนาะ

1.ปกติ ถ้า Sto.ลงเร็วแล้วลงต่ำกว่า 20 โดยที่แท่งเทียนลงมาติดแนวรับ ส่วนมากราคาสามารถดีดกลับขึ้นไปได้

2.การตั้งค่า RSI และ Sto. ส่วนมากเราจะพยายามตั้งค่าให้สอดคล้องกับแท่งเทียนมากที่สุด เพื่อดูการเกิดไดเวอเจน

ถ้าเป็นไปในทิศทางเดียวกันส่วนมากถ้ามีแรงซื้อกลับเข้ามา ราคาก็ไปต่อได้ครับ

3. MACD จะประกอบด้วย 3 สัญญาน คือ

- สัญญานแท่งฮิสโตรแกรม

- สัญญาน MA

- สัญญานline

สัญญาน 3 ตัวนี้หละที่อธิบายยาก เพราะมันดูว่ามันตัดกันตรงไหนของ 0 จากนั้นแปลผลออกมาว่ามันขึ้นเล่นๆหรือขึ้นจริงๆ

อธิบายยาก หาอ่านเอาเองก็แล้วกันนะยายปุย

ขอบคุณค่ะ เข้าใจแล้วค่ะ ต่อให้ลงมา 1573 ดีดขึ้นไป 1590 สุดท้่าย ก็ต้องลงมา 1561 ในที่สุด mac ก็ตัดลงจนได้

ตำราขี้เกียจอ่าน ๆ เอาจากกราฟนี่ละกันนะคะ นอกนั้น ลอกจารย์ :P