ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ.C นั่งนอกสนาม แสดงขนเงินกำไรมากอดไว้แล้ว ใช่มั๊ยค่ะ !54 !54

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะอ.ซี ขอบคุณนะคะ หนูก็ย่องตามอ.อยู่ข้างสนาม กลัวเป็นหญ้าแพรกในสนามค่ะ !thk !thk !thk

!Hi !Hi สวัสดีค่ะ อจ.ซี ตอนนี้เกาะติดขอบสนามเลยค่ะ

รอทั้งโดดเข้าและโดดออกค่ะ แต่รู้สึกว่ามันทำไม่ได้ทั้งสองอย่างเลยค่ะ !034 !034

3473749b.gif 3473749b.gif สวัสดีค่ะ อจ.ซี ตอนนี้เกาะติดขอบสนามเลยค่ะ

รอทั้งโดดเข้าและโดดออกค่ะ แต่รู้สึกว่ามันทำไม่ได้ทั้งสองอย่างเลยค่ะ 1b38f9e2.gif 1b38f9e2.gif

เล่นขึ้น..เมื่อวานเช้านี้เลยถูกฟัน.ฟันหลุดหลอ1ซี่..อิอิอิงง..ขาดทุนอ๋อยๆ..ยังไงต่อดี

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

สั้นๆนะครับ

ตรงเลข 1 ที่ตีกรอบสี่เหลี่ยมไว้ กลุ่มเส้นMA 5 10 30 และค่าเฉลี่ย(เส้นแดง) เข้ามาเกาะเส้น 200 วันสีน้ำเงิน

ตรงเลข 2 ที่ตีกรอบสี่เหลี่ยมไว้ กลุ่มเส้นMA 50 75 100 ยังหักขึ้น

แท่งเทียนยังไม่หลุด trend line เส้นกลางสีเหลือง

ถ้ายักษ์ใหญ่ต้องการปล่อยให้ราคาลง วันนี้จะต้องมีการกระชากราคาขึ้น จากนั้นปล่อยให้ราคากลับลงมา สิ่งนี้จะทำให้เส้น 200 วันสีน้ำเงินลงต่อ โดยที่เส้นค่าเฉลี่ยกลุ่มที่ตีกรอบเลข 2 ไว้ยังคงวิ่งเข้าหาเส้น 200 วัน แบบนี้ฟันธงได้เลยว่าราคาลงต่อติดดอยแน่นอนครับ

ถ้า 1 - 2 วันนี้ ราคาไม่ไปไหน หุ หุ ฟันธงเหมือนกันครับ ว่าใครไม่เก็บของตกรถแน่นอนครับ เพราะเส้นค่าเฉลี่ยที่ตีกรอบตรงเลข 1 ไว้ จะค่อยๆย่อลงมารับเส้นค่าเฉลี่ยกลุ่มที่ตีกรอบเลข 2 เพื่อรอการระเบิดซึ่งมีโอกาสที่เส้นเหล่านี้จะช่วยกันลากซึ่งกันและกันสลับกันขึ้นไป มีสูงเกิน 90% ครับ

อธิบายไม่ค่อยถูกครับ คงต้องอ่านเส้น MA เองซักปีครับ ถึงพอจะมองเห็นการเสียรูปแบบการทำขาขึ้นหรือการทำขาลงของเส้น MA ครับ

สรุปดีกว่า

ถ้ากองทุนยักษ์ใหญ่ไม่ต้องการเอาราคาลง วันนี้หรือพรุ่งนี้คงเล่น sideways ไว้ก่อนครับ หลังจากนั้นต้องลากราคาขึ้นครับ ไม่งั้นเส้นค่าเฉลี่ยกลุ่มที่ตีกรอบเลข 2 ไว้ ก็จะยกตัวขึ้นไปเรื่อยๆ(ซึ่งเร็วเกินไป) โดยที่เส้น 200 วันก็จะวิ่งลงมาต่ำเรื่อยๆ แบบนี้อันตรายครับ โอกาสที่ราคาจะขึ้นไปก็หมดไปเรื่อยๆครับ

เอาเป็นว่าราคาเมื่อวานยังไม่ตายครับ ราคาเมื่อวานจะตายก็ต่อเมื่อวันนี้หรือพรุ่งนี้มีการกระชากราคาขึ้นและมีกำไรแล้วไม่หนีครับ แต่ถ้ายัง sideways รอนับตังค์ได้ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

อาจาร์ยซ๊ครับ แล้วถ้าวันนี้ราคาลงเลยล่ะครับ แนวโน้มก็จะเป็นขาลงเลยรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ วันนี้เสี่ยงเข้าไปหน่อยนึงครับอากาศหนาวหน่อย

เอาเป็นว่าราคาเมื่อวานยังไม่ตายครับ ราคาเมื่อวานจะตายก็ต่อเมื่อวันนี้หรือพรุ่งนี้มีการกระชากราคาขึ้นและมีกำไรแล้วไม่หนีครับ แต่ถ้ายัง sideways รอนับตังค์ได้ครับ :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

อาจาร์ยซ๊ครับ แล้วถ้าวันนี้ราคาลงเลยล่ะครับ แนวโน้มก็จะเป็นขาลงเลยรึเปล่าครับ

หุ หุ กำลังรอให้ราคาลงมาเหมือนกันครับ จะได้เข้าซื้อบ้างครับ

ส่วนที่ถามว่าจะเป็นขาลงรึเปล่า ถ้าดูตามกราฟแนวโน้มยังเป็นขาขึ้นครับ และราคายังไม่หลุดขาขึ้นครับ