ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟน้ำมันครับ

ใครที่เหร่น้ำมันเอาไว้

ตามกราฟรายวัน น่าสนใจแล้วนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ส่วนต่างของราคาที่สูงกว่าราคาสมาคมประกาศ 50 -100 บาท จากราคาที่สมาคมประกาศ

ส่วนมากทางร้านค้าทองอ้างว่า เพื่อป้องกันความเสี่ยง และเป็นค่าใช้จ่ายในการขนย้ายทองจาก กทม.ครับ

ถ้าเรารักที่จะลงทุนในทองแท่ง ก็ต้องอดทนนะครับ

การลงทุนทุกอย่างต้องใช้ความอดทนสูง ถือเอาซะว่าเป็นการฝึกความอดทนก็แล้วกันครับ

ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆหรอกครับ

การตั้งราคาในตาราง ช่วงที่ผมโพส เป็นช่วงที่ราคาลงแรง คนใหม่ๆที่เข้าเล่นในช่วงนั้น ส่วนมากเล่นขาลงไม่เป็น

ไม่กล้าที่จะนำทองออกมาเล่น

ถ้ามีเงินมากหน่อยก็ นำเงินมาซื้อถัวเฉลี่ย ให้ราคาทองที่ราคาสูง มีค่าเฉลี่ยต่ำลงเรื่อยๆ พอเงินหมดก็ได้แต่นั่งดู

คนที่มีเงินน้อย ก็ได้แต่นั่งรอราคา ว่าเมื่อไหร่ ราคาจะขึ้นซักที

คนที่กู้เงินมาเล่น ก็ต้องจำใจขายทองออกไป เพราะถึงกำหนดที่ต้องนำเงินไปจ่ายเขา

ตัวเลขที่คุณตั้งขึ้นใหม่ ตั้งให้อยู่ภายใต้เงื่อนไขที่ให้ผลรวมของราคาทองในมือ ไม่ต่ำกว่าต้นทุนก็พอครับ

หลังจากนั้นลองหัดเล่นในกระดาษดูครับ

ลองซื้อ - ลองขายในกระดาษดูครับ

ถ้ามีกำไรค่อยเล่นครับ

ขอบคุณมากครับ

เอากราฟมาลงให้ดูครับ

ตามกราฟทั้ง 3 กราฟ ราคาไปในทิศทางเดียวกัน ช่วงนี้ราคาทองน่าจะเลือกทิศขึ้นแล้วครับ

แต่อย่าไปเชื่อมากครับ เพราะกราฟก็คือกราฟ

ส่วนความจริง ราคาจะขึ้นหรือลงขึ้นอยู่กับเจ้ามือนะครับ ว่าจะลากไปทางไหนครับ

รายชั่วโมง

ราย 4 ชั่วโมง

รายวัน

ดูกราฟระยะสั้น ราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ

บนตัวกราฟ

แท่งเทียนสามารถยืนเหนือเส้น MA ได้

ตัวชี้วัดด้านล่าง

Sto(5 3 3) สีเขียว ที่ใช้วัดด้านสูงของแท่งเทียนกลับตัวลงเร็ว

โดยที่ Sto(5 3 3) สีแดง ที่ใช้วัดด้านล่างของแท่งเทียนยังไม่ยอมลง

มุมมองส่วนตัวตามกราฟ

ส่วนตัวเชื่อว่า ราคายังสามารถขึ้นต่อครับ

โดยมีแนวต้านการขึ้นที่ 1720.87 1727.93 1735.00 ----- 1746.97 ถึง 1757.77

แนวรับ 1711.97 1698.62

หลุด 1698.62 ค่อยดูกราฟใหม่ครับ

กราฟระยะสั้นราย 4 ชั่วโมง แต่ดูแบบยาวๆครับ

ว่ากันตามกราฟ

ราคามีโอกาสดีดขึ้นไปผ่านแนวต้านที่ 1717 ขึ้นไปถึง 1730 ได้

และถ้าไม่ผ่านแนวต้าน 1730 (จุดนี้น่าเริ่ม S ) เพราะราคามีโอกาสร่วงลงมาที่ 1717(จุดนี้น่า S ซ้ำ ) 1669 ถึง 1664-1660

ซึ่งต้องรอดูว่า 1699 รับได้หรือเปล่า ถ้ารับได้ก็ปิด S ถ้ารับไม่ได้ S ซ้ำ แล้วรอปิด S ที่แถวๆ1664 - 1660

การเล่น คนที่จะเล่นควรดูกราฟเป็นนะครับ จะได้หนีทันครับ

เจอกันวันอังคารหน้าครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

กราฟระยะสั้นราย 4 ชั่วโมง แต่ดูแบบยาวๆครับ

ว่ากันตามกราฟ

ราคามีโอกาสดีดขึ้นไปผ่านแนวต้านที่ 1717 ขึ้นไปถึง 1730 ได้

และถ้าไม่ผ่านแนวต้าน 1730 (จุดนี้น่าเริ่ม S ) เพราะราคามีโอกาสร่วงลงมาที่ 1717(จุดนี้น่า S ซ้ำ ) 1669 ถึง 1664-1660

ซึ่งต้องรอดูว่า 1699 รับได้หรือเปล่า ถ้ารับได้ก็ปิด S ถ้ารับไม่ได้ S ซ้ำ แล้วรอปิด S ที่แถวๆ1664 - 1660

การเล่น คนที่จะเล่นควรดูกราฟเป็นนะครับ จะได้หนีทันครับ

เจอกันวันอังคารหน้าครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

อาจารย์คะ พอดีเอากราฟย้อนหลังมาดู ตอนนี้ ราคามันไปไม่ถึง เเละหลุด1717 ลงมา ไม่ทราบว่า อาจารย์ มองแบบเหมือนเดิม อยู่ไหมคะ

ถูกแก้ไข โดย min_ja12

อาจารย์คะ พอดีเอากราฟย้อนหลังมาดู ตอนนี้ ราคามันไปไม่ถึง เเละหลุด1717 ลงมา ไม่ทราบว่า อาจารย์ มองแบบเหมือนเดิม อยู่ไหมคะ

มุมมองนี้ มองแบบยาว นะครับ ทิศทางราคาตามเดิมครับ

เดี่ยวโพสกราฟให้ดู ลองดูตามนะครับ